MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

vodanhdaisu

Active Member
Update: Sau bao ngày mong đợi thì e nó đã được tìm thấy, nằm lưu kho ở Bưu điện. Mình hỏi sao ko thấy chuyển về nhà thì đc trả lời 1 câu ráo hoảnh: Của ai thì tự đến mà lấy. Trong khi có sdt chềnh ềnh trên bao mà ko nỡ gọi thông báo 1 câu

Update: Sau bao ngày mong đợi thì e nó đã được tìm thấy, nằm lưu kho ở Bưu điện. Mình hỏi sao ko thấy chuyển về nhà thì đc trả lời 1 câu ráo hoảnh: Của ai thì tự đến mà lấy. Trong khi có sdt chềnh ềnh trên bao mà ko nỡ gọi thông báo 1 câu

Của nhà nước,nó thế đó bạn,ko có nhà nước trợ cấp thì hàng ngàn ngàn nhân viên bưu điện về nhà làm ruộng hết,em thì cạch ko bao giờ dám gởi bưu điện nữa: tín thành,viettel hay chành xe chuển phát còn nhanh hơn bưu điện

Ellvy

Member
Ðề: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Sao táo cắn dở không kiện nhỉ ;))

Minix Viet Nam

em này so với ATV1200 và NEO X5 thì thế nào các bác.

Em này tính năng gần như giống hệt AVT1200, mình đang có trên tay em MX3 chạy AML8726-MX, Adroid 4.2.2, tích hợp sẵn XBMC
Đã test tính năng XBMC chạy tốt, xem phim on- line trên bản sửa lỗi cho Android 4.2.x của HDviet chạy rất nuột. Để vọc một số tính năng khác rồi trao đổi tiếp....

kronnyx

Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Em này tính năng gần như giống hệt AVT1200, mình đang có trên tay em MX3 chạy AML8726-MX, Adroid 4.2.2, tích hợp sẵn XBMC
Đã test tính năng XBMC chạy tốt, xem phim on- line trên bản sửa lỗi cho Android 4.2.x của HDviet chạy rất nuột. Để vọc một số tính năng khác rồi trao đổi tiếp....

em này gần như giống hệt ATV1200 mà được cái android 4.2.2 lun hả, ngon zị.

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

em này gần như giống hệt ATV1200 mà được cái android 4.2.2 lun hả, ngon zị.

Em nó đây bạn nhé:

Hệ điều hành Android 4.2.2 JellyBean:

Giao diện:

XBMC tích hợp sẵn:

Chạy thử 1 file HD MKV bằng XBMC, chạy mượt:

Youtube HD chất lượng ảnh đẹp, không vấp:

Xem online trên HDviet bằng phiên bản mới cho 4.2.x, chất lượng rất tốt, màu sắc hơi nịnh mắt
( Cái này chắc do chức năng xử lý gai ảnh của họ AML8726-MX)

Còn tiếp........ DVD.Iso, Bluray.Iso, DTS, DTS-HD, DTS-Passthrough thì sao ta ?????

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Đối với các sản phẩm android box xuất xứ từ TQ. Cá nhân em không mua các sản phẩm nào ko hội đủ các điều kiện sau:
1. Thương hiệu rõ ràng, có tên cty sản xuất, có địa chỉ công ty.
2. Có website của sản phẩm.
3. Có support qua email, facebook ...

Minix Viet Nam

Hic link aliexpress.com có 75.99$ kìa anh em. Vào hốt nhiệt tình đê. Thấy có ghi DOLBY TrueHD and DTS HD Bypass through HDMI, HDMI 1.4 kìa bác Sym ơi.

Thấy bác hô "hốt nhiệt tình" và giá em nó cũng mềm nên múc một em về vọc xem thế nào, công nhận là khá ngon, gần như y chang 1200, kể cả giao diện cài đặt ban đầu bác ạ.

kronnyx

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Chắc chắn phải test hai bạn: 3D Bluray và 3D Bluray ISO rồi bạn ạ :-j

Chơi DVD.ISO ngọt ngào:

Chơi Bluray.ISO cũng ngọt luôn:

Vậy là 3D Bluray cũng mượt mà luôn hả bạn. Chắc mình xúc em này quá :D, atv1200 dạo này nghe than thở dữ quá :|

tienlequoc

Well-Known Member

Vậy là 3D Bluray cũng mượt mà luôn hả bạn. Chắc mình xúc em này quá :D, atv1200 dạo này nghe than thở dữ quá :|
ATV1200 thì nhà sản xuất còn đồng hành với khách hàng vụ support, firmware. Chứ con này thì chắc có lẽ mua về là hết việc của nhà sản xuất. Hic thậm chí mình còn ko biết nó do hãng nào sản xuất nữa.
@kronnyx: chưa có bài test 3d nào hết bác nhé.

kronnyx

ATV1200 thì nhà sản xuất còn đồng hành với khách hàng vụ support, firmware. Chứ con này thì chắc có lẽ mua về là hết việc của nhà sản xuất. Hic thậm chí mình còn ko biết nó do hãng nào sản xuất nữa.

oh, vụ này thấy cũng hơi ngại. Mà mod tienlequoc có biết chính xác chừng nào VN mình nhập về atv1800 hok, đọc thread kia nghe bạn nói tháng 9 thấy nản quá :|

tienlequoc

Well-Known Member

Sớm nhất là đầu tháng 9. Thông tin em có được là như thế. Và chắc chắn là rẻ hơn X7.

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

3D Bluray mình sẽ test rồi thông tin bạn nhé, hàng mình đặt từ Amazon của bọn này bán, thấy cũng support, firmware đầy đủ. Có lẽ tuyệt nhất là chức năng update on-line.

Minix Viet Nam

Re: Ðề: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Các bạn cho mình hỏi: file Bluray3Dremux và Bluray3D.iso có khác nhau không?
Mình đang cần kiếm định dạng này để test trên em MX

Bên trên