My Klipsch Home Theater!

sir_hoangnam

Hi các bác, em xin tham gia cùng các bác bộ Home Theater dùng loa Klipsch Reference II.

I. Toàn cảnh phòng em trước khi setup:

II. Hoàn thiện:
* Tổng thể:

* Chi tiết:

1. Pre: Integra DHC-80.1 đánh được đến 9.2:

2. Pow: B&K 200.7 với công suất 200wpc, đủ cả XLR+RCA input, được hand made in USA:

3. HDP: Popcorn C200 với plugin YAMJ nên việc quản lý film vô cùng đơn giản, thân thiện và bóng bẩy; Play film BD qua Lan rất mượt.
4. Tivi: Plasma Pana 50’:

5. Loa: RF-7II, RC-64II, RS-62II; Sub Velodyne HGS15;

6. Dây: interconect XLR dùng của Outlaw và Canaje; Dây loa dùng Proel cho Front & Monster cho SR & Yarboo cho Center; Canaje XLR cho Sub; HDMI Sony;
7. Điện: Vì toàn bộ Pre, Pow, Sub dùng điện 120V nên em dùng ổn áp Lioa 7,5kva đời cũ chuyển điện; Toàn bộ ổ cắm, phích cắm dùng của Hubbel ship từ USA về; Toàn bộ ổ cắm được nối mass đầy đủ.

8. Tiêu âm: Tubebasstrap, panelbasstrap và paneltrap em DIY:
Trước khi bọc vải:

Sau:

9. HTPC và NAS: toàn bộ khoảng 10Tb films được quản lý qua HTPC, NAS chỉ dow films:

10. Remote: toàn bộ thay thế bằng em Logitech Harmony 900;

Và đây là vị trí thưởng thức Films:

* Theo cảm nhận riêng của em thì loa Klipsch xem film rất khá (nhất là âm trung - cao, cao) kết hợp với bộ Pre-Pow càng làm cho loa thể hiện được hết khả năng của mình (chi tiết, tách bạch, độ động tốt, trường âm rộng và âm rất "mộc") + loa Sub Velodyne với bass 40cm vừa sâu lắng, vừa mạnh mẽ.

* Kế hoạch sắp tới: mua thêm đôi loa Klipsch loại nhỏ làm SRB hoàn thiện thành 7.1

* Update 7/6/2013:
Báo cáo các bác em vửa ship được cặp KL RB-41 về làm SRB, hiện hệ thống đã đủ 7.1,
Vài hình ảnh hàng mới của em, thanks các bác ghé thăm.

Vị trí bố trí SRB đây ạ:

Mong các bác cho ý kiến;

Xin cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoanganhduytran

Active Member
Ðề: My Klipsch Home Theater!

Chúc mừng bác, bộ xem phim rất hoành tráng, chúc bác nhanh rước e srb về để toàn tâm toàn ý thưởng thức

loihue

Member
dàn đẹp và hoành tráng . theo e nghĩ chỗ thưởng thức chưa đc , đầu tư đi bác ơi ...

H 9999

Active Member

rất ngon ! nghe chắc phê tê lê mê luôn đây ! chúc mừng bác chủ !

minhjp

Well-Known Member

Dàn cấp sư phụ của em :) chúc mừng bác

Chỉnh sửa lần cuối:

sir_hoangnam

Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

Thèm quá, chúc mừng bác chủ, SR thế có cao quá k bác ?
Ko cao đâu bác, cách cos sàn 1,8m và loa hướng xuống vị trí nghe, bạn bè em đến xem đều khen cặp SR này.
Dàn cấp sư phụ của em :) chúc mừng bác ,bán được sub Vel múc JL chưa bác ?

em bán Vel DD rồi bác ah tuy nhiên JL em tạm hoãn một thời gian dài nữa, em đang dồn lực đổi cái nhà trước.

pterpm

Well-Known Member
Bác chỉ cách làm tube trap tự DIY của bác cho ae hoc hỏi được không bác
Cám ơn nhiều
P.S: Bác cho xin ít rì viu em Integra DHC-80.1 đi bác. Nó có 2 cống HDMI output không bác và có thể chơi 3D qua HDMI không.
Cám ơn bác nhiều, dàn của bác nhìn rất hoành tráng, em cũng là fan của PCH , Nếu được bác lên PCH A300 hay lên PCH A400 luôn có thể chơi 3D được, dùng ipad hay iphone chạy trình NMJ trên đó tiện lợi lắm bác
Thân

sir_hoangnam

Bác chỉ cách làm tube trap tự DIY của bác cho ae hoc hỏi được không bác
Cám ơn nhiều
Em trình bày sơ qua nhé (cho 1 chiếc):
- Vật tư: 2 bản gỗ tròn đường kính 35cm (em làm cột có đường kính 35cm, em đọc trên mạng họ nói ĐK càng lớn thì khả năng hút tần số thấp càng tốt)
3 tấm gỗ tròn đường kính 19cm (em chọn chiều dày tube = 8cm)
Thanh gỗ 5x5cm dài 1,02m làm trụ tube
Lưới thép tạo hình
- Thực hiện:
Dựng khung -> quấn bông thủy tinh hoặc bông khoáng
Em chọn bông thủy tinh vì dễ thi công với chiều dày là 10cm (quấn 2 lớp), thường sau khi ta bọc vải xung quanh ép bông chặt lại thì tube sẽ căng và mịn hơn khi ta lấy chiều dày bông = 8cm (bác nhìn con gái mặc quần áo bó sẽ sexy hơn mặc rộng :p), tỷ trọng bông thủy tinh tại VN thường 34kg/m3 (bông khoáng 80kg/m3) là cao rồi, tỷ trọng càng lớn thì khả năng hút âm tần số thấp càng tốt.
Mặt tiếp xúc với bông thủy tinh em bọc lớp vải thủy tinh cho an toàn, lớp ngoài cùng bọc vải trang trí.
- Chi phí:
khoảng 30k tiền công cắt gỗ tròn + 100k bông thủy tinh + 100k tiền vải, lưới thép = 230k/Tube trap, quá rẻ phải không bác?

P.S: Bác cho xin ít rì viu em Integra DHC-80.1 đi bác. Nó có 2 cống HDMI output không bác và có thể chơi 3D qua HDMI không.
Cám ơn bác nhiều, dàn của bác nhìn rất hoành tráng, em cũng là fan của PCH , Nếu được bác lên PCH A300 hay lên PCH A400 luôn có thể chơi 3D được, dùng ipad hay iphone chạy trình NMJ trên đó tiện lợi lắm bác
Thân
Con này có 2 cổng HDMI out và 7 in nhưng vẫn là 1.3a thôi bác, DHC-80.1 ra đời năm 2010 nên khá cũ về mặt công nghệ (chưa có 3D và 4K).
Review thì em ko biết viết thế nào cả, trên web có rất nhiều đánh giá rồi bác ah, em chỉ nhận xét ngắn gọn thế này thôi:
- Đối với films thì em nó rất tuyệt, tiếng tách bạch, chi tiết (những cảnh nhanh, mạnh âm thanh ko bị rối), có lẽ có được điều này một phần nhờ vào DAC 192kHz/32bit (192kHz/32bit Burr-Brown DACs)
- Với nhạc nó chỉ đạt mức trung bình thôi (integra mặc dù phân cấp cao hơn Onkyo -> giá cao hơn nhưng khả năng nhạc ko hơn chút nào cả), same onkyo pr-sc5507.

EM cũng máu Pop A400 lắm nhưng hiện nay FW chưa hoàn thiện nên em chưa xuống tiền, C200 vẫn đáp ứng tốt nhu cầu của em.

Vài chia sẻ cùng bác,

Bộ này để phòng Bác có nhỏ quá không?
ĐÚng là hơi lớn so với phòng (20m2), mục tiêu năm nay em đổi cái phòng lớn hơn bác ah.

Thanks.

ninoninaxx

Well-Known Member

nhìn chóng mặt quá. bác chủ share giá cho anh em luôn đi

pterpm

Well-Known Member
Em trình bày sơ qua nhé (cho 1 chiếc):
- Vật tư: 2 bản gỗ tròn đường kính 35cm (em làm cột có đường kính 35cm, em đọc trên mạng họ nói ĐK càng lớn thì khả năng hút tần số thấp càng tốt)
3 tấm gỗ tròn đường kính 19cm (em chọn chiều dày tube = 8cm)
Thanh gỗ 5x5cm dài 1,02m làm trụ tube
Lưới thép tạo hình
- Thực hiện:
Dựng khung -> quấn bông thủy tinh hoặc bông khoáng
Em chọn bông thủy tinh vì dễ thi công với chiều dày là 10cm (quấn 2 lớp), thường sau khi ta bọc vải xung quanh ép bông chặt lại thì tube sẽ căng và mịn hơn khi ta lấy chiều dày bông = 8cm (bác nhìn con gái mặc quần áo bó sẽ sexy hơn mặc rộng :p), tỷ trọng bông thủy tinh tại VN thường 34kg/m3 (bông khoáng 80kg/m3) là cao rồi, tỷ trọng càng lớn thì khả năng hút âm tần số thấp càng tốt.
Mặt tiếp xúc với bông thủy tinh em bọc lớp vải thủy tinh cho an toàn, lớp ngoài cùng bọc vải trang trí.
- Chi phí:
khoảng 30k tiền công cắt gỗ tròn + 100k bông thủy tinh + 100k tiền vải, lưới thép = 230k/Tube trap, quá rẻ phải không bác?

Con này có 2 cổng HDMI out và 7 in nhưng vẫn là 1.3a thôi bác, DHC-80.1 ra đời năm 2010 nên khá cũ về mặt công nghệ (chưa có 3D và 4K).
Review thì em ko biết viết thế nào cả, trên web có rất nhiều đánh giá rồi bác ah, em chỉ nhận xét ngắn gọn thế này thôi:
- Đối với films thì em nó rất tuyệt, tiếng tách bạch, chi tiết (những cảnh nhanh, mạnh âm thanh ko bị rối), có lẽ có được điều này một phần nhờ vào DAC 192kHz/32bit (192kHz/32bit Burr-Brown DACs)
- Với nhạc nó chỉ đạt mức trung bình thôi (integra mặc dù phân cấp cao hơn Onkyo -> giá cao hơn nhưng khả năng nhạc ko hơn chút nào cả), same onkyo pr-sc5507.

EM cũng máu Pop A400 lắm nhưng hiện nay FW chưa hoàn thiện nên em chưa xuống tiền, C200 vẫn đáp ứng tốt nhu cầu của em.

Vài chia sẻ cùng bác,

ĐÚng là hơi lớn so với phòng (20m2), mục tiêu năm nay em đổi cái phòng lớn hơn bác ah.

Thanks.
Cám ơn bác đã chia sẻ, mình cũng có con PCH-C200 nhưng không hiểu sao làm YAMJ nhưng không chạy được, chúc bác có những phút thư giãn bên giàn HD của bác nhé
Thân

Be_Cool

Member
Đã quá bác ơi, chúc mừng bác có 1 bộ HT quá ngon, chỉ có điều bác nghiên cứu thêm cái ghế ngồi thưởng thức phim cho nó phê hơn bác ah, chứ cái ghế như trong ảnh theo em nghĩ ngồi lâu sẽ bị "gãy" lưng đấy bác ơi. Em thấy shop UMA chuyên bán đồ gia dụng ở Q2 có mấy cái ghế thoải mái hơn và có thể gấp lại khi cần, bác thử tìm hiểu xem thế nào! Ah, bác thửa em Integra ở đâu thế bác? Ở SG mình có shop nào bán ko ah???

Bên trên