My Klipsch Home Theater!

solomine

Well-Known Member
Ðề: My Klipsch Home Theater!

Trước khi và sau khi setup thì 1 trời 1 vực thiệt. Nội công bác thượng thừa quá.

Klipsch trong tầm tiền xem film vô đối rồi bác chủ, chúc mừng bác:)

phuongkrt

Member

Bác chủ có thể cho chút cảm nhận về con center được không? Mình mê con này lâu rồi :)

AnhBaSG

Member

Chúc mừng bác chủ! Niềm ao ước của mình đấy!

sir_hoangnam

nhìn chóng mặt quá. bác chủ share giá cho anh em luôn đi

Chúc mừng bác chủ với dàn đẹp và hoành tráng, hàng quá ngon....

khủng khiếp quá,bác xem phim hàng xóm có gõ cửa koX_X

Nhìn ngầu quá, âm thanh chắc phê lắm. Ngưỡng mộ bác quá, Chúc mừng bác
Thanks các bác.
Cám ơn bác đã chia sẻ, mình cũng có con PCH-C200 nhưng không hiểu sao làm YAMJ nhưng không chạy được, chúc bác có những phút thư giãn bên giàn HD của bác nhé
Thân
Nếu vẫn còn hứng thú với YAMJ bác làm theo link sau: http://mediaplayersite.com/YAMJ_Step-by-Step
E làm cho bạn bè ai cũng OK hết.
Đã quá bác ơi, chúc mừng bác có 1 bộ HT quá ngon, chỉ có điều bác nghiên cứu thêm cái ghế ngồi thưởng thức phim cho nó phê hơn bác ah, chứ cái ghế như trong ảnh theo em nghĩ ngồi lâu sẽ bị "gãy" lưng đấy bác ơi. Em thấy shop UMA chuyên bán đồ gia dụng ở Q2 có mấy cái ghế thoải mái hơn và có thể gấp lại khi cần, bác thử tìm hiểu xem thế nào! Ah, bác thửa em Integra ở đâu thế bác? Ở SG mình có shop nào bán ko ah???
em ở Hn bác ah, bác có link hoặc hình ảnh của ghế đó ko?
integra em mua bên USA ship về bác ah, thương hiệu riêng của Onkyo thôi mà.

sir_hoangnam

Re: Ðề: My Klipsch Home Theater!

Trước khi và sau khi setup thì 1 trời 1 vực thiệt. Nội công bác thượng thừa quá.

Klipsch trong tầm tiền xem film vô đối rồi bác chủ, chúc mừng bác:)
Thanks các bác.
Bác chủ có thể cho chút cảm nhận về con center được không? Mình mê con này lâu rồi :)
e đánh giá sơ bộ thế này: tiếng rất 'mộc', tách bạch, rộng và ấm (nhiều bác nghĩ KL thiếu bass nhưng rc64 ko hề bác nhé), âm cao thì miễn bàn rồi vì em nó dùng họng kèn phát triển từ dòng cao cấp palladium.
vỏ loa làm bằng gỗ thật, màu lên khá đẹp.

Be_Cool

Member
T
em ở Hn bác ah, bác có link hoặc hình ảnh của ghế đó ko?
integra em mua bên USA ship về bác ah, thương hiệu riêng của Onkyo thôi mà.

Em cũng kết em Integra lắm... Cũng đang nghiên cứu về em nó để làm 1 dàn HT ở nhà, hiện tại em mới chỉ có dàn stereo thôi :D...
Bác ở HN thì cũng có thể ra UMA được đấy bác . Thùy linh của em nó đây ah: http://uma.vn/eshop/

Bin-K

Well-Known Member
Loa thì đẹp mà bác kê bằng mấy miếng xốp thế kia thì âm thanh hay sao được, các cụ nói "dao sắc không bằng chắc kê" mà bác.

sir_hoangnam

Loa thì đẹp mà bác kê bằng mấy miếng xốp thế kia thì âm thanh hay sao được, các cụ nói "dao sắc không bằng chắc kê" mà bác.

Thanks bác, bác tinh thật.
Vì sao em lại dùng xốp vì lý do xốp này rất cứng, hầu như ko vị lún do trọng lượng tác dụng + nền nhà em bằng gạch rất trơn.
em đang đặt chân đế loa sub đặt bằng tấm đá granit tự nhiên.

Bin-K

Well-Known Member
Thanks bác, bác tinh thật.
Vì sao em lại dùng xốp vì lý do xốp này rất cứng, hầu như ko vị lún do trọng lượng tác dụng + nền nhà em bằng gạch rất trơn.
em đang đặt chân đế loa sub đặt bằng tấm đá granit tự nhiên.

Bác kiếm miếng đá dày tầm 25mm lót cho con center nữa chứ để trên cái kệ gỗ mỏng thế tiếng cũng bị ảnh hưởng nhiều. Con center nhà em em làm 4 trụ gỗ vuông 60mm + một tấm gỗ 25mm làm mặt và miếng đá 25mm lót đế nghe tiếng tốt lắm.

leepham

Well-Known Member

Lạ nhĩ nhìn bộ này quen quá , hình như bác khatuyen đã post ở mục buôn bán ...

sir_hoangnam

Chỉnh sửa lần cuối:

theo mình dàn là ok, chỗ ngồi thì vẫn thiếu cái gi đó hi......... bạn đàu tư ghế đi âm thanh đến tai sẽ chuẩn hơn ngồi đất đó. vói cả không bị tức ngục khi bass mạnh. chục bác sơm gom thọc mua đủ ghế và srb hiii......... thu 7 vv

Bên trên