Mỹ nhân kế: mỹ nhân nhưng không thấy kế

SpacePolice

Active Member
Ðề: Mỹ nhân kế: mỹ nhân nhưng không thấy kế

Trong bài của bác daniel có đề cập thiên mệnh anh hùng bị lỗ , điều này là thật !?! ( dù đánh giá của mình phim này khá thành công về mặt nội dung , ngoại cảnh , võ thuật cũng như doanh số )
P/s mình vừa google , đúng là lỗ thật , đầu tư 25 tỷ mà thu về có 16 ....kiểu này muốn làm phim bom tấn kiếm hiệp chắc cũng còn lâu lắm

minhdien

Đúng thật là không thấy kế lắm , có lẽ nên đổi tên là Tửu điếm sát thủ chẳng hạn . Em phải xem đi xem lại do tính chất công việc , chỉ thích mỗi bài hát .Nhưng đối với phim Việt , mà lại là 3D thì đây cũng là 1bộ phim đáng kể tên đấy chứ .

children09

Well-Known Member

Nếu Mỹ nhân kế mà không có kế thì thua hẳn phim "Mỹ nhân tâm kế" của TQ rồi. Phim này hay khỏi chê, cảnh đẹp, "kế" thì khỏi phải nói, "độc hơn con nòng nọc". Hi hi

thangnvbk

Member

Kỹ nữ vẫn còn trinh được mà, còn trinh rốn

anh0424

Active Member
Phim này em chưa xem. Thấy các bác chê ghê thế :|

1 thời gian em mất niềm tin vào phim cổ trang Việt, nhưng tối qua tình cờ xem đc phim cuối tuần trên VTV1, phim "Long Thành Cầm Giả Ca", thấy hay quá!

nam2178

Well-Known Member

Các bác chê nhiều thế nhưng cũng lắm người xem, doanh thu cao ngất ngưởng đấy thôi

dvtruongtn90

Ok tôi ủng hộ phim ^^
Ai chê thì mặc kệ họ có lòng làm thì mình cứ thưởng thức ^^
Phim hay :)))))))))) ^^

anhhang

Ai có xem qua phim gì có cái quán trọ toàn cao thủ ở sa mạc không? chắc lấy ý tưởng từ đó đó. Phim Dũng "khùng" luôn mang dáng dấp của nước ngoài nếu các pác chịu khó để ý, thấy quen quen à. Phim VN chủ yếu câu khách bằng "chân dài tới nách" chứ chả có gì sâu sắc đọng lại khi xem phim (vì phim sâu sắc quá, làm khó hiểu + chỉ có mấy cụ già đi xem hix )

Tân Long môn Khách sạn hả bác. Trương mạn ngọc- Lâm thanh Hà- Chung tử Đơn- Lương Gia Huy.
Phần sau là Long Môn Phi Giáp Lí liên Kiệt đóng ko hay bằng Lương Gia Huy, Châu Tấn còn xách dép cho Trương Mạn Ngọc :D

-[Y]2[K]-

Active Member
Đúng quá pepsi ơi, xem xong rồi thì nhịn lại cái tựa tức hộc máu =)) ngoài ra, ko nhìn đạo diễn Dũng "khùng" thì chắc lại phán như mấy teen: "phim Vn là vậy". Công nhận bác dũng làm phim này xuống tay hết sức :))
Đi xem với hơn chục người (hơn 1 hàng ghế galaxy) mà ai cũng công nhận anh Quang Du (hình như ghi là vậy) nhìn như đại gia hiện đại, hay là dân bussiness chạy phantom chứ ... nhìn thỉnh thoảng thấy siêu điếm và hài hài sao ấy \:D/

Nói về khoảng đánh nhau thì nhớ lại phim Thiên mệnh anh hùng thì thấy Midu và Huỳnh Đông uýnh có vẻ như shệt thua xa chú Khương Ngọc. Nhưng khi xem Mỹ nhân kế xong và bấm utube xem thien menh anh hùng thì thấy trình midu chắc chấp 4 gái trong phim này quá =))

hoangln1988

Bít bao h mới có bro up cái phim này lên nhỉ, nhìu người chê nhưng vẫn mún xem ;;);;);;)

meamthanh11

Active Member

khoe thân hơi lố tý,vậy mà lời khủng thật

Cyan1803

Mình thấy phim này ok mà ^^.
Nói không phải khen chứ mấy bạn đòi phim hành động VN đánh đấm như phim HongKong thì sao làm đc :(
Mà dù có làm đc thì cũng bị gán là giống phim TQuốc này nọ. Thiệt không biết phải làm sao cho vừa ý nữa :D
Doanh thu bây giờ đã hơn 52 tỷ rồi đó @-)

Cyan1803

Nói không phải khen chứ mấy bạn đòi phim hành động VN đánh đấm như phim HongKong thì sao làm đc :(
Mà dù có làm đc thì cũng bị gán là giống phim TQuốc này nọ. Thiệt không biết phải làm sao cho vừa ý nữa :D
"Cầu mây","yếm đào" và cách xưng hô "Thị" là nét đặc trưng của người Việt Nam, mình thấy đạo diễn đã mang nét đặc trưng "thuần Việt" vào bộ phim cổ trang như thế này là tốt rồi. Phim không hề bị lai tí gì hết.

-[Y]2[K]-

Active Member
"Cầu mây","yếm đào" và cách xưng hô "Thị" là nét đặc trưng của người Việt Nam, mình thấy đạo diễn đã mang nét đặc trưng "thuần Việt" vào bộ phim cổ trang như thế này là tốt rồi. Phim không hề bị lai tí gì hết.
Mình ghét nhất là mỗi lần chém xong cứ để ba cái động tác thừa như phim chưởng ấy, còn phim VN mà đánh hay thì kể có cái mà mỏi miệng. Nhìn qua Thiên mệnh anh hùng là thấy hơn cái này 1 bậc về đánh đấm rồi (dù cũng chả phải hay) :(

Bên trên