Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọ

huunghi09

Member
Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Bác có nhu cầu gì đặc biệt mà phải quay lại firmware 23/7 vậy :O:O:O

pb đó không bị nhiễu hdmi , mỗi lần bật tắt bóng đèn là tivi chớp chớp theo, ban 23/7 ko bị vậy. từ ngày update là bị vậy. ! bật tắt thiết bị điện là bị thế, có cách nào khắc phục không ? thữ dùng cái cáp hdmi đó nối pc với tivi thì ko bị như thế @@ vậy xác định là tại cái atv1800 rùi.

supportitvplus

Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

pb đó không bị nhiễu hdmi , mỗi lần bật tắt bóng đèn là tivi chớp chớp theo, ban 23/7 ko bị vậy. từ ngày update là bị vậy. ! bật tắt thiết bị điện là bị thế, có cách nào khắc phục không ? thữ dùng cái cáp hdmi đó nối pc với tivi thì ko bị như thế @@ vậy xác định là tại cái atv1800 rùi.
Phức tạp ghê. Bên em cũng có bản firm tháng 7, nhưng đó là bản cho ATV1800 thường, chứ không phải cho bản E, sợ bác up xuống lại bị lỗi mất wifi thì khổ.. Không hiểu sao lại thế nhỉ. Bác có cái nguồn nào 5V-2A nữa không thì thay thử cho em nó xem sao, biết đâu cục nguồn đi theo đang bị trục trặc gì nên mới vậy..

huunghi09

Member

cũng nghi là cái cục nguồn nhưng chưa có để thử đây @@

itvplus

Active Member

cũng nghi là cái cục nguồn nhưng chưa có để thử đây @@

bác ở đâu, hôm nào tiện qua Thái Hà, vô em chơi, em test cho bác.

Nói thật là về cấu hình thì không phải bàn, độ bền thì chưa biết bền đến đâu nhưng qua sử dụng em thấy khả năng tùy biến hệ điều hành android của Mygica chưa tốt. Vẫn xảy ra hiện tượng crash, hoặc lỗi phần mềm lặt vặt. Ngoài ra còn hiện tượng bật không lên( em cắm theo giao thức : Mygica cắm hdmi vô âm ly dennon, từ dennon xuất hình ảnh lên TV), nút shutdow thì không có chỉ còn cách tắt nguồn là điểm trừ của em này:(

itvplus

Active Member

Nói thật là về cấu hình thì không phải bàn, độ bền thì chưa biết bền đến đâu nhưng qua sử dụng em thấy khả năng tùy biến hệ điều hành android của Mygica chưa tốt. Vẫn xảy ra hiện tượng crash, hoặc lỗi phần mềm lặt vặt. Ngoài ra còn hiện tượng bật không lên( em cắm theo giao thức : Mygica cắm hdmi vô âm ly dennon, từ dennon xuất hình ảnh lên TV), nút shutdow thì không có chỉ còn cách tắt nguồn là điểm trừ của em này:(
bác đang dùng bản firmware bao nhiêu vậy ah?

himediatechvn

Active Member

Thấy ATV1800E Plus lỗi HTV Online, các bác có file fixx cho xin với

huunghi09

Member

Ai ket nối miracast tren atv 1800 roi hướng dẫn giup minh cái, kết nối xong là bị màng hình den thui luôn, dang su dụng bản fw mới nhất. Cám ơn.

itvplus

Active Member

Ai ket nối miracast tren atv 1800 roi hướng dẫn giup minh cái, kết nối xong là bị màng hình den thui luôn, dang su dụng bản fw mới nhất. Cám ơn.
anh dùng điện thoại gì vậy ah?

huunghi09

Member

anh dùng điện thoại gì vậy ah?

mượn máy sony z2 , lg g3 , nexus 7 2 , iphone 4s , zenfone 5, Fonepad 8 2014 test thử điều ko dc !? có thể do fw ko vậy ?

eolohd

Active Member

mượn máy sony z2 , lg g3 , nexus 7 2 , iphone 4s , zenfone 5, Fonepad 8 2014 test thử điều ko dc !? có thể do fw ko vậy ?

Mấy dòng Sony, Samsung thì khỏi cần test vì có bảo mật HDCP mà chỉ mỗi dòng Himedia Hỗ trợ (minix và mygica xin chịu pó tay), còn Zen 5 cũng ko tương thích (đã test, khả năng dòng Asus đều vậy hết), iPhone 4s không có miracast (iOS chỉ có airplay bác nhé), vậy chỉ còn con Nexus 7 và LG G3 là có khả năng (mình nói là có khả năng nhé, vì chưa có thiết bị để test).
Thường kinh nghiệm của mình thì mấy em Miracast hỗ trợ rất tốt HTC, Oppo (chắc cùng đồng bào =)))), nếu bác nghi ngờ Miracast của 1800E lỗi thì mang qua chỗ bác mua thôi, đơn giản mà,

huunghi09

Member

Mấy dòng Sony, Samsung thì khỏi cần test vì có bảo mật HDCP mà chỉ mỗi dòng Himedia Hỗ trợ (minix và mygica xin chịu pó tay), còn Zen 5 cũng ko tương thích (đã test, khả năng dòng Asus đều vậy hết), iPhone 4s không có miracast (iOS chỉ có airplay bác nhé), vậy chỉ còn con Nexus 7 và LG G3 là có khả năng (mình nói là có khả năng nhé, vì chưa có thiết bị để test).
Thường kinh nghiệm của mình thì mấy em Miracast hỗ trợ rất tốt HTC, Oppo (chắc cùng đồng bào =)))), nếu bác nghi ngờ Miracast của 1800E lỗi thì mang qua chỗ bác mua thôi, đơn giản mà,

ồ cám ơn bác đã giúp mình có thêm kiến thức về miracast . để kiếm mượn con oppo test thử. nếu không dược là do fw của atv1800 rồi .

CAT HAN

Con ATV 1800 E phát được ISO BD, ISO DVD được không ?
Xem phim DTS ATV 1800 ra AV được không các Bác

itvplus

Active Member

Con ATV 1800 E phát được ISO BD, ISO DVD được không ?
Xem phim DTS ATV 1800 ra AV được không các Bác
chơi qua XBMC đc bác ah, nhưng DTS thì chỉ hỗ trợ HDMI và Optical thôi bác ah.
Tuy nhiên, để chơi ISO Bluray thì khẳng định bác nên dùng HiMedia Q5IV thì đẹp hơn bác ah

ồ cám ơn bác đã giúp mình có thêm kiến thức về miracast . để kiếm mượn con oppo test thử. nếu không dược là do fw của atv1800 rồi .

:)) Cái này cũng chỉ để nghịch thôi bác ah:D tính năng miracast test tại nơi bán:D Về thì cũng chẳng mấy khi nghịch đâu:D Con này cấu hình ổn thao tác khá mượt mà:D Tầm tiền này thì em này là ổn rồi, chỉ chưa biết bền đến đâu thôi:D

Cho mình hỏi con atv1800E plus tắt đi để qua đêm sáng bật lại không lên, phải rút điện nguồn cắm lại mới lên.
khi bật lên vẫn dùng các chức năng bình thường...

Bệnh này mình cũng bị bác ah:D Nhưng mà sau khi chuyển standby, tắt nguồn điện, hôm sau bật là lên đấy:D Còn để Stanby thì hôm sau bật không lên:D Mình cắm qua receiver, từ reveiver chuyển lên TV

minhsondaklak

Xin hỏi, con atv1800e plus không chạy được phần mềm Titanium nhỉ ?
Mình cài Titanium, chạy đến bước cuối cùng để backup hoặc store thì nó lại không có lệnh RUN để chạy.

Có bác nào xử lý được chỉ giúp ae với !

minhsondaklak

Bệnh này mình cũng bị bác ah:D Nhưng mà sau khi chuyển standby, tắt nguồn điện, hôm sau bật là lên đấy:D Còn để Stanby thì hôm sau bật không lên:D Mình cắm qua receiver, từ reveiver chuyển lên TV

Cái nút nguồn của con Box 1800e plus khó hiểu quá.
Mình toàn phải tắt hẳn nguồn 220v cho Box, không dùng được 2 cái nút Power.
Lúc bật lên phải bật Tivi lên trước cho đèn nguồn Tivi xanh rồi mới bật nguồn Box, Tivi chưa On mà bật nguồn Box lên trước nó chả thèm chạy ấy.

Cái nút nguồn của con Box 1800e plus khó hiểu quá.
Mình toàn phải tắt hẳn nguồn 220v cho Box, không dùng được 2 cái nút Power.
Lúc bật lên phải bật Tivi lên trước cho đèn nguồn Tivi xanh rồi mới bật nguồn Box, Tivi chưa On mà bật nguồn Box lên trước nó chả thèm chạy ấy.

Do bạn để standby không tắt hẳn mới bị như vậy. Mình cứ stanby rồi tắt hẳn là hết hiện tượng như vậy. Mới phát hiện ra là em này cắm HDD ngoài vào để chơi phim thì...không chơi được bằng các phần mềm sẵn có. XBMC thì mình chưa thử, nhưng cứ tưởng cấu hình thế này là phải chiến tuốt chứ nhỉ:D phim mình xem là spider man 2 có hơn 10 Gb chứ có phải bluray đâu:(

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên