Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọ

itvplus

Active Member
Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Do bạn để standby không tắt hẳn mới bị như vậy. Mình cứ stanby rồi tắt hẳn là hết hiện tượng như vậy. Mới phát hiện ra là em này cắm HDD ngoài vào để chơi phim thì...không chơi được bằng các phần mềm sẵn có. XBMC thì mình chưa thử, nhưng cứ tưởng cấu hình thế này là phải chiến tuốt chứ nhỉ:D phim mình xem là spider man 2 có hơn 10 Gb chứ có phải bluray đâu:(

Oh, vẫn nhận HDD ngoài bình thường chứ bác ơi. Chơi bằng trình mặc định hay XBMC đều OK. Phim 10GB hay 40GB đều chơi tốt thôi mà.

mygicavietnam

Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Phóng viên charbax nổi tiếng của trang Armdevice.net vừa mới đây tiết lộ những thông tin mới nhất về kế hoạch phát triển của Geniatech trong thời gian tới. Một trong số đó là tin vui các người dùng ATV1800E rằng sắp tới MyGica sẽ update lên phiên bản android mới nhất của google Lollipop. Anh em lại có dịp hóng để trải nghiệm Android 5.0 cùng giao diện Android TV mới rồi nhé.
[video=youtube;GoavEDYR1eI]https://www.youtube.com/watch?v=GoavEDYR1eI[/video]

Đã có demo Android Lollipop trên ATV1800E.
[video=youtube;Am91zXpiGt0]https://www.youtube.com/watch?v=Am91zXpiGt0[/video]

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Do bạn để standby không tắt hẳn mới bị như vậy. Mình cứ stanby rồi tắt hẳn là hết hiện tượng như vậy. Mới phát hiện ra là em này cắm HDD ngoài vào để chơi phim thì...không chơi được bằng các phần mềm sẵn có. XBMC thì mình chưa thử, nhưng cứ tưởng cấu hình thế này là phải chiến tuốt chứ nhỉ:D phim mình xem là spider man 2 có hơn 10 Gb chứ có phải bluray đâu:(

Cái đơn giản như vầy là không làm được thì thôi rồi, kiểm tra lại bị lỗi gì?

mygicavietnam

Update thông tin mới nhất: ATV1800E plus - phiên bản 2015, có thêm bàn phim chuột KR40.
1/. Bàn Phím MINI KR40

Bàn Phím MINI KR40 kích thước nhỏ gọn, sử dụng kết nối wireless với đầu receiver đi kèm.
KR40 có đầy đủ các phím chức năng của điều khiển,
Ấn tượng với bàn phím QWERTY mặt sau, khá tiện lợi khi đánh ký tự, đọc báo
Có chức năng chuột
Tuy nhiên MINI KR40 không phải là chuột bay nên điều khiển chuột KR40 cũng khá khó khăn.
So sánh KR40 với với điều khiển HIMEDIA, MINIX

2/. Giới thiệu và đánh giá bản Firmware 21.03.2015 của MYGICA ATV1800E PLUS phiên bản 2015

Giao diện MYGICA 4K mới đẹp và hoàn thiện hơn với bản trước

Giao diện các ứng dụng bên trong

Firmware mới của MYGICA ATV1800E PLUS cải thiện đáng kể điểm số Antutu Benchmark, đạt hơn 31000 điểm, tương đương với điểm số của MINIX X8h PLUS hiện tại.
* Test một số ứng dụng Xem TV, Xem Film online, Karaoke trên MYGICA ATV1800E PLUS

Firmware mới đã fix lỗi không xem được HTV ONline trên MYGICA ATV1800E PLUS.

Trước đây MYGICA ATV1800E Plus và MINIX X8H PLUS đều lỗi không xem được HTV Online, hiện tại với bản firmware mới này MYGICA ATV1800E PLUS xem app HTV Online ngon lành
HTV-online. HTV ONLine phần mềm xem truyền hình khá phổ biến, đô ổn định cao với số lượng kênh khoảng 85 kênh

Test xem FPT PLAY - Phần mềm chuyên xem bóng đá, thể thao và Tivi

FPT PLAY là ứng dụng truyền hình và xem film bộ nhiều tập, đặc biệt có trực tuyến các trận bóng đã.
MYGICA ATV1800E PLUS xem FPT PLAY khá mượt mà và ổn định

Ngoài ra, tést các phần mềm chuyên tivi tổng hợp lên tới hơn 200 kênh như Dangtv, Vietplay đều chơi tốt

Dangtv và Vietplay tổng hợp gồm nhiều kênh truyền hình SD va HD trong, ngoài nước

Trải nghiệm MYGICA ATV1800E PLUS với các phần mềm xem phim
VuaHD

Xem Film trên Hayhaytv

Hát Karaoke trên ATV1800E PLUS

MYGICA ATV1800E PLUS chơi mượt bản KODI ITVPLUS

Bản KODI ITVPLUS đã tích hợp đầy đủ các kho addons với xem tivi, xem film, nghe nhạc, Thúy nga...

Thoải mai xem Thúy Nga, hài kịch, live show trên KODI

mailan6892

Em này bên bác còn hàng không ?
Hiện tại mua hàng của bên bác có chương trình khuyến mãi gì không, em ở HN thì có cài đặt tại nhà không ạ ?

supp0rtitvplus

Em này bên bác còn hàng không ?
Hiện tại mua hàng của bên bác có chương trình khuyến mãi gì không, em ở HN thì có cài đặt tại nhà không ạ ?

Bên em còn bác ạ. Hiện tại bên em có khuyến mãi tk vip cho khách hàng. Bác ở HN bên em sẽ mang tới nhà cho bác nhé, nếu cần bác để lại số đt bên em sẽ liên lạc. Cảm ơn bác đã tham khảo và ủng hộ sản phẩm bên em !

hatran9794

Android box 1800E có chơi đc alsphalt 8 không bác, Bản kodi15.0 itv mới có thể chơi trên em này không nhỉ.. Hiện tại cửa hàng nào còn không bác itvplus. Mình gọi báo hết hàng suốt không biết khi nào có hàng nữa.

Phóng viên charbax nổi tiếng của trang Armdevice.net vừa mới đây tiết lộ những thông tin mới nhất về kế hoạch phát triển của Geniatech trong thời gian tới. Một trong số đó là tin vui các người dùng ATV1800E rằng sắp tới MyGica sẽ update lên phiên bản android mới nhất của google Lollipop. Anh em lại có dịp hóng để trải nghiệm Android 5.0 cùng giao diện Android TV mới rồi nhé.
[video=youtube;GoavEDYR1eI]https://www.youtube.com/watch?v=GoavEDYR1eI[/video]

Đã có demo Android Lollipop trên ATV1800E.
[video=youtube;Am91zXpiGt0]https://www.youtube.com/watch?v=Am91zXpiGt0[/video]

Len dc 5.0 thi ngon. Minh dang dung e plus

aadung77

Trước mắt thì chuẩn bị có MYGICA ATV1900Ac bác ah, android 5.0
Ngoài ra cũng chuẩn bị ra HIMEDIA H8 Octa core, cũng Android 5.0
còn các model cũ lên Android 5.0 thì e là hơi khó

thangay90

Quả điều khiển Smart Remote KR40 này dùng PIN CÚC ÁO lỡ có hết pin thì phải đến các cửa hàng điện tự mới có, điều khiển rất nhơ và mỏng manh, bàn phím rất bé, em mới mua đc hai tuần là điều khiển bị hư đèn tín hiệu nháy liên tục, điều khiển lúc đc lúc không và rồi bh là không thể điều khiển đc nữa buộc phải dùng chuột,
Con ATV 1800e này khi các bac đang xem mà tắt ở chế độ stanby để một thời gian sau đó bật lên xem kiểu gì cũng bị nhấp nháy màn hình và không sử dụng đc buộc phải rút nguồn ra và cắm lại.
các bac khi mua còn này phải hết sức lưu ý và cân nhắc

mygicavietnam

Android box 1800E có chơi đc alsphalt 8 không bác, Bản kodi15.0 itv mới có thể chơi trên em này không nhỉ.. Hiện tại cửa hàng nào còn không bác itvplus. Mình gọi báo hết hàng suốt không biết khi nào có hàng nữa.

Hàng về rùi bác nhé. Có cả ATV1900AC, ATV586 nhé. Bác qua để trải nghiệm cả 3 luôn à!

mygicavietnam

Quả điều khiển Smart Remote KR40 này dùng PIN CÚC ÁO lỡ có hết pin thì phải đến các cửa hàng điện tự mới có, điều khiển rất nhơ và mỏng manh, bàn phím rất bé, em mới mua đc hai tuần là điều khiển bị hư đèn tín hiệu nháy liên tục, điều khiển lúc đc lúc không và rồi bh là không thể điều khiển đc nữa buộc phải dùng chuột,
Con ATV 1800e này khi các bac đang xem mà tắt ở chế độ stanby để một thời gian sau đó bật lên xem kiểu gì cũng bị nhấp nháy màn hình và không sử dụng đc buộc phải rút nguồn ra và cắm lại.
các bac khi mua còn này phải hết sức lưu ý và cân nhắc

Thanks bác đã góp ý!
Về các vấn đề của bác, sẽ được report lại nhà sản xuất để kiểm tra nhé.
Về cái remote, nếu được bác lên đời hẳn chiếc chuột bay, gợi ý KM800, bác lên thì qua bên em hỗ trợ giá nhé. Về cơ bản thì dùng cái chuột bay sướng và tiện hơn rất nhiều bác ah.

---------- Post added 28-07-2015 at 22:48 ----------

Trước mắt thì chuẩn bị có MYGICA ATV1900Ac bác ah, android 5.0
Ngoài ra cũng chuẩn bị ra HIMEDIA H8 Octa core, cũng Android 5.0
còn các model cũ lên Android 5.0 thì e là hơi khó

Bác Dũng đã có trên tay 1900AC chưa?

rady17

Member

Có ai update thử firmware mơí này chưa ạ : update_MyGica_S802_4.4_20150703.zip , e update qua OTA nó toàn báo ko đủ dung lượng , thấy nó báo lưu vào cache , ktra thì dung lượng em còn thừa rất nhiều

rua bo

Well-Known Member

Có ai update thử firmware mơí này chưa ạ : update_MyGica_S802_4.4_20150703.zip , e update qua OTA nó toàn báo ko đủ dung lượng , thấy nó báo lưu vào cache , ktra thì dung lượng em còn thừa rất nhiều

Có em mới up, qua OTA đến gần xong treo 30'. Tức mình, tắt máy, khởi động lại, nó tự động up tiếp đến khi xong (hú hồn).:)|

vanninhthuan119

Well-Known Member
Con ATV1800 cài Sop to http chạy qua MXplayer nó cứ bị replay không xem được. Xử thế nào các bác?

tohiepvn

Member

Thớt cho em hỏi, ATV1800 có thể đồng thời giải mã optical vừa pcm (alalog gì đó) được không ạ, vì như thế này, em thì muốn xem loa ngoài 5.1 nhưng con nhỏ nhà em k biết mở amply nó chỉ xem loa ti vi là đủ nên mỗi lần xem phải tự mình chuyển

Bên trên