[MyTV] Danh sách kênh không chính thức cho VLC cập nhật 28/12/2011

thanhdv156hp

Ðề: [MyTV] Danh sách kênh không chính thức cho VLC cập nhật 28/12/2011

Vẫn xem đc, nhưng với điều kiện là phải viết dịch vụ mytv lên cổng IP mà bạn đang dùng megavnn. Mình đang dùng cách này ;))

Hướng dẫn chi tiết đc ko pro? "viết dịch vụ mytv lên cổng IP"

quybao

Các bác có thể hướng dẫn chi tiết cách sử dụng được không?
Nhà em mạng VNPT, không đăng kí MyTV có dùng được không?
Em mở file bằng VLC, click vào kênh rồi chẳng có gì hiện ra màn hình cả :|

minhhuub

Active Member

Các bác có thể hướng dẫn chi tiết cách sử dụng được không?
Nhà em mạng VNPT, không đăng kí MyTV có dùng được không?
Em mở file bằng VLC, click vào kênh rồi chẳng có gì hiện ra màn hình cả :|

Bạn ko đăng ký Mytv thì ko xem được đâu. Mình làm cho VNPT, hay log vào dslam nên mới xem free. Kỹ thuật hay dùng cách này để test MyTV mà :D

Aladdin

Member

Mình đang dùng Fiber VNPT và có đăng ký luôn MyTv HD gold, lúc được bàn giao internet tháng trước thì bị dí cho con router quang Zyxel FSG1100HN. Hiện giờ đang dùng NET ở port LAN 1-2 , mytv cho STB thì port 3-4. Nhưng mình cũng muốn xem Mytv = VLC ở trên máy tính, bạn nào chỉ mình config router thế nào để xem được ko, thanks nhiều :p

Ps: Mình đã thử config ở trong router = cách tạo thêm một cái Virtual AP 1 , trong VLAN có set VID của cái Virtual AP này cho giống với VID của cổng LAN (3-4) dùng cho Mytv nhưng ko được, còn nếu cắm máy vào cổng LAN 1-2 thì nếu load cái play list bằng VLC thì đều bị hỏi user và pass, dùng u&p được cung cấp trong hợp đồng Mytv thì cũng ko được.

minhhuub

Active Member

Mình đang dùng Fiber VNPT và có đăng ký luôn MyTv HD gold, lúc được bàn giao internet tháng trước thì bị dí cho con router quang Zyxel FSG1100HN. Hiện giờ đang dùng NET ở port LAN 1-2 , mytv cho STB thì port 3-4. Nhưng mình cũng muốn xem Mytv = VLC ở trên máy tính, bạn nào chỉ mình config router thế nào để xem được ko, thanks nhiều :p

Ps: Mình đã thử config ở trong router = cách tạo thêm một cái Virtual AP 1 , trong VLAN có set VID của cái Virtual AP này cho giống với VID của cổng LAN (3-4) dùng cho Mytv nhưng ko được, còn nếu cắm máy vào cổng LAN 1-2 thì nếu load cái play list bằng VLC thì đều bị hỏi user và pass, dùng u&p được cung cấp trong hợp đồng Mytv thì cũng ko được.

Mình thấy cách đơn giản nhất xem mytv trên máy tính là tắt DHCP của modem và ko dùng portmapping sau đó đặt IP tĩnh cho máy tính vì làm như thế vừa vào web vừa xem TV đc đỡ phải chuyển cổng lằng nhằng. Với lại muốn mở port down torrent cũng phải đặt IP tĩnh ==> tiện nhiều đường

vanlang+

Active Member

Của bác là cáp quang thì hơi khó khăn tí, nhưng cũng vẫn xem được thôi

thanhdv156hp

Bạn ko đăng ký Mytv thì ko xem được đâu. Mình làm cho VNPT, hay log vào dslam nên mới xem free. Kỹ thuật hay dùng cách này để test MyTV mà :D
thế xem MYtivi trên PC mà ko cần settbox đc ko anh?hay yêu cầu phải mua setbox mới xem đc vậy a

Aladdin

Member

Bạn vanlang+ và minhhuub có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn một chút được ko :p , hoặc chỉ cho mình xem có post nào hướng dẫn cấu hình router cụ thể ko ?

Thanks nhiều :D

vanlang+

Active Member

Bạn vanlang+ và minhhuub có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn một chút được ko :p , hoặc chỉ cho mình xem có post nào hướng dẫn cấu hình router cụ thể ko ?

Thanks nhiều :D

Bác lật lại 1 hay 2 trang là sẽ thấy ngay cái thớt đó ấy mà :p

hoabantrang

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là xem trên máy tính và tivi song song có được không ? Khi em mở trên máy tính thì ở tivi bị giật lắm.:(

Aladdin

Member

Em lật lại rồi bác ạ, vẫn ko thấy hướng dẫn nào cụ thể về setting ở trong router cả :(

Mà hnay STB của em nó bị điên, nó chỉ load được 52% ở màn hình welcome của Mytv rồi ko vào được gì nữa cả, mà trong khi trưa nay vẫn xem bt. Gọi lên hỗ trợ Mytv thì họ bảo thuê bao vẫn hoạt động bình thường. Em có nên factory reset con STB của em ko bác nhỉ, mà reset chắc mấy thông số mất hết ? Chắc phải ghi lại rồi nhập lại đúng ko ạ ?

minhhuub

Active Member

Các bác cho em hỏi là xem trên máy tính và tivi song song có được không ? Khi em mở trên máy tính thì ở tivi bị giật lắm.:(

Cái này do ko đủ băng thông vì khi lắp người ta chỉ set cho 1 người dùng. Khi nào đăng ký dùng 2 set top box trên 1 đường dây thì mới mở thêm băng thông

hoabantrang

Well-Known Member

Cái này do ko đủ băng thông vì khi lắp người ta chỉ set cho 1 người dùng. Khi nào đăng ký dùng 2 set top box trên 1 đường dây thì mới mở thêm băng thông

Nhiêu khê nhỉ ! Ở HN em dùng mạng FPT chạy IPTV cả xóm có sao đâu. VNPT chơi khó khách hàng quá !

minhhuub

Active Member

Nhiêu khê nhỉ ! Ở HN em dùng mạng FPT chạy IPTV cả xóm có sao đâu. VNPT chơi khó khách hàng quá !

Minh biết FPT chưa có HD thì phải (cái này ko chắc lắm vì lâu ko thu thập thông tin của bên này) Nếu là SD thì thoải mái nhưng nếu HD mà chạy cả xóm thì dây đồng ko chịu nổi đâu bạn. Chuẩn HD 1080i bitrate của nó cỡ 8-10 Mbps, nếu 2 nguời chạy HD thì nó đã ăn mất 16-20 Mbps đường truyền rồi :D. Việc nâng tốc độ còn gặp phải hạn chế là tốc độ càng cao thì SNR càng giảm dẫn đến hiện tượng đứt mạng liên tục. Đây không phải là chơi khó khách hàng mà để đảm bảo chất luợng mạng.

aoikawa

vừa hwa đến nhà ny chơi. Ngồi xem mytv nhưng sao toàn chương trình phim truyện, ca nhạc cũ, còn mới thì ít quá... TV thì cần đấy cũng được... Thấy mấy cái khác thì toàn bảo mất phí nhiều nên hổng dám chơi...

thanhprotnvn

cái này phải đăng kí mytv mới coi được ak>?có cách nào mà ko dk mà vẫn coi được ko? mình xài mega easy

minhhuub

Active Member

vừa hwa đến nhà ny chơi. Ngồi xem mytv nhưng sao toàn chương trình phim truyện, ca nhạc cũ, còn mới thì ít quá... TV thì cần đấy cũng được... Thấy mấy cái khác thì toàn bảo mất phí nhiều nên hổng dám chơi...

Đăng ký Mytv SD hoặc HD Gold thì sẽ ko phải lăn tăn mấy khoản trên :D

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Các chương trình free thì nó chả buồn thêm vào, có thêm thì thêm vài cái vớ vẩn , chán lắm :((

Bên trên