MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho

tienlequoc

Well-Known Member
Phần mềm miễn phí phát triển cho android của công ty Phần mềm & Truyền thông VASC thuộc tập đoàn VNPT.

Chắc phần mềm xem TV online, xem phim online, nghe nhạc online...giờ quá nhiều, có thể nói là bão hòa. Vậy MyTV Net có điểm gì khác biệt so với các phần mềm khác?

1. Điểm khác biệt thứ nhất: VASC là công ty số 1 về dịch vụ truyền hình IPTV qua internet. Các kênh truyền hình đều có bản quyền và lấy trực tiếp từ hệ thống Headend nhà đài, hệ thống server bài bản và mạnh đặt ở 63 tỉnh/ thành -> chất lượng Live TV rất ổn định và xem mượt mà (cho dù chạy qua đường truyền 3G hay wirefire)

2. App MyTV là app duy nhất đến thời điểm này có TVOD (TV xem lại). Giúp các bạn hoàn toàn có thể xem lại bất cứ chương trình nào mình yêu thích trong vòng 3 ngày.
(Cái này rất tiện lợi đối với các bạn khi bận công việc không theo dõi được chương trình phim truyện, thời sự, bóng đá...mình yêu thích, giờ có thể xem bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu.)

3. Sử dụng công nghệ: adaptive bitrate streaming cho các kênh tivi -> tốc độ mạng chậm thì sẽ load profile bitrate thấp, tốc độ mạng nhanh sẽ load profile bitrate cao -> Xem ổn định, không bị hiện tượng giật hình, gián đoạn hoặc đứng hình.

- Ngoài ra các bạn còn có thể xem rất nhiều bộ phim hay, chất lượng cao nhất và luôn luôn cập nhật mới.
- Nghe nhạc tuyển chọn, album nhạc theo chủ đề, theo ca sĩ, video clip đặc sắc chất lượng cao. (phiên bản Android)
- Xem lịch phát trong tương tác, online, xem nhanh các chương trình đang phát trên tất cả các kênh...
- Quản lý tài khoản: 1 tài khoản sử dụng được trên 3 thiết bị. Các bác nào đang xài Android, iPhone, iPad...chỉ cần đăng nhập chung 1 tài khoản.
-Hỗ trợ cực tốt cho Máy tỉnh bảng Android, điện thoại Android, TV Box Android.
Screenshot:
ghXYFUfsKQ7dr5qYuzTWaHXXaBtNqInnTg3w69dXmJyIuulqYeotam7qDqkzcm1UNfw=w300

9URYrxhPF4kFhA4MeOq-s9QUA9nsBpJLuudcWAtJHdy9HiXdYXJKkpzvUgEAr579IQ=h310

yx_fjiz67bE9z4kwP3SBlc9T4TcQpk3JPwB8KTckIFghRB14-oL2qLGtUcCdQ5ffNUA=h900

8NNmJV48kkaLIPb2uTdag25XN6XhZD87eevHLYujeSKQCM5TlGLhnbEEaB9_xPKQ9g=h900

(Chức năng: quẹt trái chọn nhanh kênh TV, quẹt phải chọn nhanh TV Xem lại, quẹt lên bên trái chọn volume, quẹt lên bên phải chọn độ sáng)

Download: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vasc.its.mytvnet

Lưu ý: đây là bản Beta. Các bạn dùng thử có phát hiện vấn đề gì chưa ổn thì cứ báo ở đây hoặc FB, bên VASC sẽ có bạn mytvnet support liên tục.
-Các bạn nên đăng kí và kích hoạt qua mail để xài ổn định, lâu dài.
-Các bạn xài thấy OK, rất mong rate 5* trên Play Google để khích lệ VASC có động lực phát triển app hoàn thiện hơn.

Xin cảm ơn tất cả các bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
@mytvnet: link Google play tèo rồi bác nhé. Pm lại cho mình link khác để mình cập nhật vào bài viết bác nhé. Nên cung cấp thêm link download file apk nhé.

tiepbv

Ðề: Re: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Thank Pac Tiến B-) , tình hình thế này thì tôi đến rút mịa đường cáp TH đang dùng "Chùa" :"> :"> của nhà ông hàng xóm mất
=)) =)) =)) =)) =))
Bác dân chơi 7x có dùng chùa ... nhà ông hàng xóm nữa không nhể! nếu có cho em ké tí =)) =)) =))

Daithanhthai

Active Member
Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Trưa về test. Hi vọng xem ổn trên màn Stupid 40"

tienlequoc

Well-Known Member
Đã dùng thử. Đánh giá sơ lượt tí:
Truyền hình: Số lượng kênh là khá ít, chưa thấy có kênh HD, nhưng các kênh xem khá tốt, load nhanh.
Phần phim: số lượng phim rất hạn chế, ít cập nhật phim mới, tuy nhiên xem thử thì phim rõ, load nhanh. Cần phân loại phim theo nhiều thể loại như hành động, hài, hoạt hình, tình cảm...
Phần nhạc: tạm ổn, chất lượng tương đối tốt, load nhanh. Tuy nhiên khi bật bất kỳ 1 bài nào đó. Bấm dừng, bấm thoát ra trang trước thì bài nhạc tự bật lại.
Tivi show: chỉ có vài mục, khá nghèo nàn, nhưng chất lượng ổn. Cần tăng cường nội dung.
Phần giao diện: khá bắt mắt, các logo trình bày theo kiểu fanart rất đẹp. Cần chỉnh sửa các logo kênh cho nằm giữa các ô chữ nhật.

BMZ_Z4

Ðề: MyTV Net - Phần mềm đa năng xem truyền hình online, phim online, nghe nhạc online của VASC/VNPT cho Android

Dùng trên box có dễ điều khiển không bác

tienlequoc

Well-Known Member
Mình đang thử trên điện thoại, các icon là khá lớn nên chắc dùng trên box không có vấn đề gì cả. Để tối mình thử trên 2 cái box và stick rồi mình báo lại cho bác nhé.

mytvnet

Hi các bác. Có lẽ các bác chưa vọc hết chức năng của em nó rồi...
1. Phần truyền hình: sắp tới bên mình sẽ cập nhật thêm kênh và thêm chuẩn HD. Nhưng hiện tại chuẩn SD như này cũng khá rõ trên TV box android rồi. Ít nhưng ổn định và chất lượng...
2. Phần phim: cũng khá nhiều đó chứ và cũng đang cập nhật thêm phim mới. Có phân loại theo thể loại mà, mỗi thể loại cũng cả vài trăm đến 1000 bộ phim đó. Hihihi:

bác bấm vào phần danh mục:

Phim bộ cũng chia theo thể loại, mỗi phim cũng vài chục tập:

3. TV Show: cũng rất nhiều thể loại đó bác. VD: Trong thể loại Hài--> còn chia ra nhiều danh hài để các bác xem các video clips hài của danh hài đó. Các bác bấm vào phần danh mục phía trên:

4. Phần nhạc: Mình không thấy bị lỗi giống bác. Bác có thể miêu tả rõ hơn không??

mytvnet

Các bác hãy ủng hộ MyTV Net để chúng tôi phát triển bằng cách rate 5* cho ứng dụng trên Google Play nhé. (Hãy bỏ ra 2 phút để giúp em nó phát triển)
Thanks all!

tienlequoc

Well-Known Member
Trong mục nhạc, mình bật thử 1 bài hát lên, sau đó bấm pause (không thấy nút stop), bấm nút back của android để trở về màn hình chính của MyTV Net thì bài hát tự bật lại. Làm vài lần vẫn bị, làm liên tục thì lại hết bị. Chắc có gì đó chưa ổn định.

Phần phim: nút Danh mục bên cạnh nút tìm kiếm mình không thấy nhé. Nút HủyĐồng ý nên sửa thành ThoátXem

Chỉnh sửa lần cuối:

Daithanhthai

Active Member

cho em xin file apk với ạ
máy em ko down từ playstore đc
tks

woodhouse

Quan trọng là sv thế nào....ngon thì cát cable luôn,mới nối tốn hết 4 xị..chờ cái cable quang vittel lâu quá,cái FPT 400K/tháng mà xài chán chết luôn.

mytvnet

Trong mục nhạc, mình bật thử 1 bài hát lên, sau đó bấm pause (không thấy nút stop), bấm nút back của android để trở về màn hình chính của MyTV Net thì bài hát tự bật lại. Làm vài lần vẫn bị, làm liên tục thì lại hết bị. Chắc có gì đó chưa ổn định.

Phần phim: nút Danh mục bên cạnh nút tìm kiếm mình không thấy nhé. Nút HủyĐồng ý nên thay sửa thành ThoátXem

Cám ơn bác. Mình đang xem lại vấn đề bác đưa ra. Có lẽ 1 số máy bị trường hợp này. Xin hỏi bác xài máy gì? phiên bản Android mấy??

---------- Post added 14-03-2013 at 02:02:24 PM ----------

Đã thấy nút Danh mục :D

Ôi mừng quá. heheheh\:D/

tienlequoc

Well-Known Member
Cám ơn bác. Mình đang xem lại vấn đề bác đưa ra. Có lẽ 1 số máy bị trường hợp này. Xin hỏi bác xài máy gì? phiên bản Android mấy??

---------- Post added 14-03-2013 at 02:02:24 PM ----------

Ôi mừng quá. heheheh\:D/
HTC one S, android 4.1 nhé bác

Ghóp ý thêm: nên thêm nút 'thoát' để thoát hẳn ứng dụng. Ví dụ nhé: mình có 3 thiết bị android và muốn đăng nhập cùng 1 tài khoản để mỗi lúc thì nhu cầu cần dùng 1 thiết bị khác nhau. Nếu không thoát hẳn phần mềm thì không thể dùng tài khoản đó trên thiết bị khác.

Bac Tiến xem dùm phát TV bấm vô kênh đen thui không thấy gì phim nhạc ok

Daithanhthai

Active Member

Ko xin dc file APK để test mới buồn

Bên trên