MYTV TĂNG KÊNH: BẠN THÍCH CHÙM KÊNH SCTV HAY HTVC?

Ðề: MYTV TĂNG KÊNH: BẠN THÍCH CHÙM KÊNH SCTV HAY HTVC?

SCTV chỉ được cái hình ảnh sâu và nét hơn HTVC thôi chứ về mặt nội dung thì không bằng HTVC đâu, năm ngoái Bundesliga trên VCTV mình còn xem nhiều trận chứ mùa này có SCTV15 nhưng chả muốn xem, chất lượng blv quá tệ, không sx được các chương trình bl trước-giữa-sau trận đấu khiến giải đấu kém chất lượng hẳn đi, năm ngoái VCTV có chương trình khai cuộc Bundesliga với ông Vũ Công Lập phải nói là rất hay giờ nhớ lại tiếc thật.

Về điều này thì riêng bạn xem xét lại nhé. SCTV chuyên nghiệp hơn HTVC về mặt kỹ thuật và nội dung. HTVC chỉ lấy lại chương trình từ HTV7 và HTV9 phát lại mà thôi, kỹ thuật thu hình vẫn dùng băng từ. Tóm lại là SCTV đang nặng cân hơn và nếu không có gì thay đổi sẽ xuất hiện trên MYTV vào trung tuần tháng 12 ( trước Giáng Sinh )

rock_coi84

Về điều này thì riêng bạn xem xét lại nhé. SCTV chuyên nghiệp hơn HTVC về mặt kỹ thuật và nội dung. HTVC chỉ lấy lại chương trình từ HTV7 và HTV9 phát lại mà thôi, kỹ thuật thu hình vẫn dùng băng từ. Tóm lại là SCTV đang nặng cân hơn và nếu không có gì thay đổi sẽ xuất hiện trên MYTV vào trung tuần tháng 12 ( trước Giáng Sinh )

Ok men !!! như vậy là được đó . heee

nh0ckute2608

Nghe đồn là mytv chuẩn bị tăng thêm kênh nữa hả. bạn???

Nếu tăng kênh SCTV thì tốt. Nhưng không biết sẽ tăng những kênh nào nhỉ?

Tăng tất cả các kênh từ SCTV1 đến SCTV18 thì tốt! hêhê

lethaiduong2011

Mình ít khi bình luận trên diễn đàn này nhưng tui thấy bạn minhhieu_vt hình như là làm ở VASC thì phải ?Hy vọng lần này bạn nói VASC tăng chùm kênh SCTV cũng đúng luôn.Tui thích SCTV vì có giải bóng đá đức xem cũng đỡ ghiền

vanlang+

Active Member

Như vậy thì SCTV lại càng độc quyền hơn nữa

Trước là tháng 11...bây giờ lai "Nếu không có gì thay đổi sẽ xuất hiện trên MYTV vào trung tuần tháng 12 ( trước Giáng Sinh )"...thế này đến trung tuần tháng 12 lai một số lí do khách quan nên ko lên sóng đc thi = nhau....:-?

Bác "minhhieu_vt" cho thêm ít thông tin đi nào? Mình thích MyTV tăng các kênh sau: SCTV15, SCTV18, SCTV1, SCTV17, SCTV16, SCTV14, SCTV9, SCTV2, SCTV4, SCTV7... Hihi

Trước là tháng 11...bây giờ lai "Nếu không có gì thay đổi sẽ xuất hiện trên MYTV vào trung tuần tháng 12 ( trước Giáng Sinh )"...thế này đến trung tuần tháng 12 lai một số lí do khách quan nên ko lên sóng đc thi = nhau....:-?

Hehehe! Sao biết hay vậy ta. Nói chung là để đưa lên sóng thì rất khó khăn. Sự cạnh tranh giữa cáp và MyTV rất lớn nên việc lãnh đạo SCTV cũng như HTVC cân nhắc rất kỹ để không bị MyTV hớt tay trên. Đang đàm phán rất quyết liệt nhưng chưa đạt được kết quả. Mình e là chỉ mua được 1 số kênh trực tiếp từ nhà sản xuất ( các cty GIẢI TRÍ TRUYỀN THÔNG ) Ví dụ như chương trình như Yeah1 ( VTC cũng mua lại riêng kênh này phát trên VTC4 ) chứ không thể nào mua các kênh do chính SCTV hay HTVC sản xuất vì SCTV và HTVC "sợ" khách hàng cắt cáp chuyển hết qua MyTV.

Mình cũng mệt mỏi quá. SCTV và HTVC hy vọng mong manh của khách hàng MyTV. Tuy nhiên mong là lãnh đạo của HTVC, SCTV có cái nhìn xa hơn....Cũng thông cảm, mấy sếp Việt Nam thường chậm tiêu không bằng 1 cọng lông của Steve

vhung1214

Member

Có cũng đc, ko có cũng chẳng sao. Chỉ cần giữ nguyên list kênh hiện tại, tăng cường phụ đề là tốt rồi. Phim ảnh thì HBO, MAX, STAR MOVIES, phim bộ thì AXN, STAR WORLD. Nhạc nhẽo thì Channel V, MTV, iTV là quá ổn. Thêm SCTV vào chắc cũng chẳng bao giờ động đến

rock_coi84

Thực sự riêng tăng kênh nữa ko cần thiết lắm : Tăng số kênh có phụ đề và Kênh riêng của MYTV . Các chương trình MYTv sản xuất được phát trên Nhịp Cầu MYTV cũng được nhưng vì nằm trong mục đó nên ít động vào

vhung1214

Member

Thực sự riêng tăng kênh nữa ko cần thiết lắm : Tăng số kênh có phụ đề và Kênh riêng của MYTV . Các chương trình MYTv sản xuất được phát trên Nhịp Cầu MYTV cũng được nhưng vì nằm trong mục đó nên ít động vào

hôm nay kênh Star World ko thấy có phụ đề, ko biết có bị gì ko nữa :-ss

hotham

Có cũng đc, ko có cũng chẳng sao. Chỉ cần giữ nguyên list kênh hiện tại, tăng cường phụ đề là tốt rồi. Phim ảnh thì HBO, MAX, STAR MOVIES, phim bộ thì AXN, STAR WORLD. Nhạc nhẽo thì Channel V, MTV, iTV là quá ổn. Thêm SCTV vào chắc cũng chẳng bao giờ động đến

Yêu cầu thêm: Cinemax HD, HBO HD, AXN HD, Animal HD, CN HD, Disney HD, Discovery HD :)

Ôi, nếu đúng như "minhhieu_vt" nói thì hơi chán. Thôi Tết này có lẽ mình sắm cái K+HD để xem vậy, tiền hơi mắc nhưng có các kênh HD, SD hay đủ cả và có cả bóng bánh. Chỉ hơi lo là hết 3 mùa giải thì không biết có còn bóng banh nữa không đây.

Bên trên