Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

hienpvc

Member
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Vote cho: Manh Quynh - Phi Nhung, Manh Dinh, Tuan Ngoc, Nhu Qunh, Quang Le- Mai Thien Van, Đan Nguyen, Mai Quoc Huy

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

nói thì phải làm nhé. chứ ko con nít nó cười cho đấy. @ miền Nam vn thua ko phải là vì nghe nhạc này đâu bạn. nếu ko biết thì đừng nói lung tung nhé.
Chắc bác ấy thích nghe Teen Vọng Cổ hơn! :(

sieungok

Member

mỗi người có sở trường riêng nên khó ss, tùy gu âm nhạc của mỗi người thui

meohoangtanac

Trường Vũ n0.1. Quang Lê đứng giữa, Mạnh Quỳnh đứng... best :D

kphong07

Well-Known Member

Các ca sĩ Trường Vũ , Quang Lê , Mạnh Quỳnh nổi tiếng đã lâu . Mỗi người một nét riêng . Không biết trong 2 năm trở lại đây có ca sị nào mới không nữa

HDD_1024G

Member

Mới mới gần đây thì có Đan Nguyên nghe cũng được, đẹp trai, hát hay. Tốt.(*)

hungrep

Member

Nhạc này mà mấy bác kêu là nhạc trữ tình ah? Nhạc sến thì cóa. Nhạc trữ tình là dòng nhạc như của Ngô Thụy Miên, Nguyễn Thành An, Trịnh Công Sơn... cùng mấy ca sỹ như Tuấn Ngọc, Quang Dũng, Nguyên Khang... Em nói thật với mấy bác, em mà đến nhà các bác chơi mà các bác cho em nghe Mạnh Đình, Quang Lê, xin lỗi chưa đầy 5 phút dàn audio của bác nát bươm, bao nhiêu tiền em xin gửi bác. Nhậu vào nghe nhạc này 2 chai say mịa nó rầu. Chán. Nói thật với các bác thanh niên trai tráng như em đây nghe nhạc này thấy nó ủy mỵ quá sức, nghe xong mà chỉ thấy chán đời, chẳng còn ý chí gì hết, hèn chi hồi xưa miền Nam VN thua là phải.
Vãi với comment của cụ này.

chubaybinhok

Theo mình nghĩ thì trần thái hòa hát hay nhất, chất giọng ấm và trong

thangnvbk

Member

Dòng nhạc trữ tình quê hương sau năm 75 mình thích đầu tiên theo thời gian là Tuấn Vũ, Ngọc Sơn, Trường Vũ, Quang Lê. Gần đây có Duy Trường hát cũng tạm ổn. Nhưng theo ý kiến cá nhân mình đã được nghe live ở sân khấu trong nước (tại Hà Nội thôi nhé) thì Ngọc Sơn vẫn là số 1, tất nhiên hát mà không quậy, giọng ám áp, tình cảm. Tiếp đến là Trường Vũ, giọng trầm ấm, ngân nga. Tuấn Vũ giờ thì già quá rồi, hụt hơi. Quang Lê hát live chưa ăn thua, chưa vững vàng. Đây là dòng nhạc mình yêu thích nên các ca sĩ khác hát nhạc trữ tình mình cũng không chê, nghe ok hết

Nhạc này mà mấy bác kêu là nhạc trữ tình ah? Nhạc sến thì cóa. Nhạc trữ tình là dòng nhạc như của Ngô Thụy Miên, Nguyễn Thành An, Trịnh Công Sơn... cùng mấy ca sỹ như Tuấn Ngọc, Quang Dũng, Nguyên Khang... Em nói thật với mấy bác, em mà đến nhà các bác chơi mà các bác cho em nghe Mạnh Đình, Quang Lê, xin lỗi chưa đầy 5 phút dàn audio của bác nát bươm, bao nhiêu tiền em xin gửi bác. Nhậu vào nghe nhạc này 2 chai say mịa nó rầu. Chán. Nói thật với các bác thanh niên trai tráng như em đây nghe nhạc này thấy nó ủy mỵ quá sức, nghe xong mà chỉ thấy chán đời, chẳng còn ý chí gì hết, hèn chi hồi xưa miền Nam VN thua là phải.
Bác này dữ quá tên nhạc sĩ thì sai . Cho nghe nhạc Quang Lê , Mạnh Đình thì cho nát dàn máy , trả lại tiền nữa ...giàu thật .Nói chân thành nếu bạn không thích thì thôi đừng nói lung tung nhé

kimchan

Well-Known Member

nói thật nhạc sến bây giờ nghe chán quá. đỉnh sau năm 75 có thể kể sơn tuyền, tuấn vũ, thiên trang.. và thời Như quỳnh, mạnh đình, phi nhung còn trẻ. còn bây giờ.. ẹ, có mấy bài xào tới xào lui hoài, chỉ được phối âm tốt thôi chứ ca sĩ hát không có gì đặc biệt.
có lẽ sẽ dễ trả lời hơn nếu nam ca sĩ nào mình ghét nhất: trả lời ngay Mạnh Quỳnh. nhìn thấy chả là thấy chán rồi, hát mà cái miệng đãi 180 độ, không bài nào hay, lại ghét nhất là khi hát ca cổ. có nhiều bài tự nhận là mình sáng tác, VD như làm dâu sứ lạ. Nếu ai đã từng thích ca cổ thì nhất định nhận ra rằng bài đó đã được sáng tác lâu rồi, lời y chang chỉ đổi vài từ thì rồi là sáng tác à.
ca cổ mà cũng đạo cho được. GHÉT

bone92

vote Quang Lê :) típ theo là Trường Vũ :)

cybersoft

Active Member

Riêng giọng nam mình thấy có ca sĩ Đặng Trường Phát có hát vài lần bên Thúy Nga. Mình khoái bài Giận Hờn ca si này hát: Giận Hờn - Đặng Trường Phát - YouTube

Còn riêng giọng nữ thì có ca sĩ Yến Phương cũng chi thấy hát vài lần ben Thúy Nga. Mình khoái bài này do Yến Phương hát: Chuyện Tình Trương Chi Mỵ Nương - Yến Phương - YouTube

Mấy pác có thông tin hay list nhạc của 2 ca si này hát cho mình xin nhé.

cautre5555

Active Member

Bác này đao to búa lớn thế nhỉ, mỗi người có 1 gu sở thích âm nhạc riêng thôi mà

trangchodom

Well-Known Member

Bác chủ thớt với tiêu đề này không biết bao giờ mới bình chọn được. :) . Mỗi người một sở thích nên thường chọn giong hát phù hợp với gu của mình và cho rằng là hay nhất. Vậy thì lấy tiêu chí gì để bình chọn? Số Fan hâm mộ hay số dĩa bán chạy. Theo em, ca sĩ nào làm cho mình có cảm xúc nhất trong một bài hát nào đó thì là hay nhất với bản thân mình. Với em, Quang Tuấn là em thích nhất. Còn bình chọn thì em thật không dám, sợ các bác ném đá là em chết ngay. Em xin chạy trước. :))

Ý kiến cá nhân:
- Thích: Đan Nguyên, Quang Lê, Như Quỳnh, Quỳnh Dung, Mai Thiên Vân, Phương Diễm Hạnh (cô này tiếc nhất vì đã nghỉ hát) Mạnh Quỳnh, Duy Trường, Thành An.
- Không thích: Hạ Vy, Tâm Đoan, Băng Tâm, Y Phụng (Toàn cô xinh mới đau) Đặng Thế Luân, Tường Nguyên, Tường Khuê, Mạnh Đình.

Thanks bác,

Ngày xưa thấy em Phương Diễm Hạnh này xinh, muốn down lại vài cd để nghe mà tìm mãi ko nhớ tên. Bác làm em nhớ ra em này :)

cautre5555

Active Member

gaoi

Active Member

hồi be bé pa pa suốt ngày mở đài nghe cụ Duy Khánh hát! lớn lên cũng nghiện nhạc vàng! nhưng thích 2 ông tên VŨ, Evils phương,... đặc biệt không thích nghe con gái hát nhạc vàng ;;). Bây giờ nhiều ca sỹ trẻ hát nhưng nghe không khoái bằng 2 ông Vũ và 1 ông CỤ Duy khánh rên

cautre5555

Active Member

hồi be bé pa pa suốt ngày mở đài nghe cụ Duy Khánh hát! lớn lên cũng nghiện nhạc vàng! nhưng thích 2 ông tên VŨ, Evils phương,... đặc biệt không thích nghe con gái hát nhạc vàng ;;). Bây giờ nhiều ca sỹ trẻ hát nhưng nghe không khoái bằng 2 ông Vũ và 1 ông CỤ Duy khánh rên

Bác cũng giống mình, sao mà nhạc vàng mình chỉ thích các giọng nam hát thôi, còn nữ thì lại ko thích lắm

Bên trên