Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Sau 11 trang coment, Ca sỹ nào nhiều phiếu nhất zậy các bác?

new_adm

Well-Known Member
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Mai Quốc Huy mà cũng lọt vô danh sách này thì thật là hài hước.
Thật ra nếu đúng những ca sĩ đi hát từ sau 1975 thì phải là
1.Trường Vũ+Tuấn Vũ (cả hai chỉ đi hát khi sang Hoa Kỳ mà nhiều người lầm tưởng tưởng hát từ trước 1975 :)),2 người này ngang cơ nhau nên xếp chung)
2.Đặng Thế Luân+Đan Nguyên+Lâm Nhật Tiến+Mạnh Quỳnh

Nữ:
1.Như Quỳnh
2.Băng Tâm+Tâm Đoan

LeoMessi

Member

Mình thích Đan Nguyên và Băng Tâm :D

lenhhoxung19xx

Mai Quốc Huy mà cũng lọt vô danh sách này thì thật là hài hước.
Thật ra nếu đúng những ca sĩ đi hát từ sau 1975 thì phải là
1.Trường Vũ+Tuấn Vũ (cả hai chỉ đi hát khi sang Hoa Kỳ mà nhiều người lầm tưởng tưởng hát từ trước 1975 :)),2 người này ngang cơ nhau nên xếp chung)
2.Đặng Thế Luân+Đan Nguyên+Lâm Nhật Tiến+Mạnh Quỳnh

Nữ:
1.Như Quỳnh
2.Băng Tâm+Tâm Đoan

Đan Nguyên còn tạm được chứ Đặng thế luân hát nghe muốn ói, cứ như ông già hết hơi, run run như bị mắc mưa. Băng tâm ca cũng dở òm...

Theo tôi: Nam: Quang Lê, Trường Vũ, Tuấn Vũ (ngày xưa chứ ngày nay thì...), Mạnh Đình. Nữ: Như Quỳnh, Mai Thiên Vân, Quỳnh Dung.

lenhhoxung19xx

Nhạc này mà mấy bác kêu là nhạc trữ tình ah? Nhạc sến thì cóa. Nhạc trữ tình là dòng nhạc như của Ngô Thụy Miên, Nguyễn Thành An, Trịnh Công Sơn... cùng mấy ca sỹ như Tuấn Ngọc, Quang Dũng, Nguyên Khang... Em nói thật với mấy bác, em mà đến nhà các bác chơi mà các bác cho em nghe Mạnh Đình, Quang Lê, xin lỗi chưa đầy 5 phút dàn audio của bác nát bươm, bao nhiêu tiền em xin gửi bác. Nhậu vào nghe nhạc này 2 chai say mịa nó rầu. Chán. Nói thật với các bác thanh niên trai tráng như em đây nghe nhạc này thấy nó ủy mỵ quá sức, nghe xong mà chỉ thấy chán đời, chẳng còn ý chí gì hết, hèn chi hồi xưa miền Nam VN thua là phải.

Xin lỗi nhé, mỗi người có một gu âm nhạc riêng. Nói nghe nhạc sến làm con người ta ủy mị yếu đuối là sai bét. So với nhạc sến thì nhạc trẻ bây giờ lời lẽ còn ủy mị hơn nhiều. Còn ai mà lại nhà tôi nghe nhạc mà đòi đập nát bét cái máy hả? Cho vài chai bia lên đầu thì chỉ có nước ôm đầu máu mà về...

tieuthieugia

Well-Known Member

K có Ca Sỹ Ngọc Cẩm ah? Vote cho anh này

duc19752

Theo tôi thì sau năm 1975 (chỉ kể nhạc vàng) thì suốt những năm từ 1987 đến 1993 đi đâu trên đất nước Việt Nam đều chỉ thấy Tuấn Vũ + các giọng ca nữ hát chung album chiếm lĩnh thị trường âm nhạc. Còn ngoài ra có thêm "Áo Người Trinh Nữ" và "Đêm Bơ Vơ" của Hương Lan - Chế Linh và Thanh Phong. Mãi sau này mới xuất hiện Ngọc Sơn, Trường Vũ, Mạnh Quỳnh... Cho nên công đầu đưa nhạc vàng trở lại với trái tim người nghe thì không ai sánh được với Tuấn Vũ. Giọng ca Tuấn Vũ giờ không đuợc như trước nữa (gần 60 tuổi), nhưng tài sản âm nhạc anh để lại thật khiến khán thính giả và các thế hệ ca sĩ đàn em kính nể

dh201hy

Well-Known Member

Em thích Tuấn Vũ, Ngọc Cẩm :D
Trường Vũ, Chế Linh em ko thích

dungdt2

Sô một vẫn là Trường Vũ.
Trẻ thì có Quang Lê vs Đan Nguyên.
Nữ thì Như Quỳnh và Tâm Đoan

dungdt2

Là TUẤN VŨ đó bác, xếp theo sau là TRƯỜNG VŨ

TV có mấy liên khúc sống mãi với thời gian bác nhỉ.
Còn Trường Vũ nghe "Người em xóm đạo và Áo em chưa mặc một lần" là em chảy nước mắt! :((

cautre5555

Active Member

TV có mấy liên khúc sống mãi với thời gian bác nhỉ.
Còn Trường Vũ nghe "Người em xóm đạo và Áo em chưa mặc một lần" là em chảy nước mắt! :((

Vừa vào đoạn đầu nghe Trường Vũ ngân lên..."Tôi nghèo...em cũng chẳng cao sang..tay trắng cùng nhau dệt mộng vàng....hôn lễ nghèo nàn e chỉ ước....cặp áo thêu hoa khỏi bẽ bàng" là thấy ứa nước mắt rồi. Có những tình yêu thật là đẹp biết bao

bunchin

Member

Báo cáo các bác, cả hải ngoại bây giờ em chết mê chết mệt chỉ có mỗi Tâm Đoan. Ghét nhất Như Quỳnh. Các fan của Như Quỳnh đừng chém em nha.:D

cautre5555

Active Member

Báo cáo các bác, cả hải ngoại bây giờ em chết mê chết mệt chỉ có mỗi Tâm Đoan. Ghét nhất Như Quỳnh. Các fan của Như Quỳnh đừng chém em nha.:D

Mỗi người 1 sở thích mà bác ai giống ai được :O)

jay712

Member

Nam : Quang Lê, Trường Vũ, Mạnh Quỳnh, Duy Trường.
Nữ : Mỗi Như Quỳnh :)

nghichti

Member

Em thích Trường Vũ và Như Quỳnh.Chả hiểu tại sao.Hết!

thaibeouu

Active Member

e chỉ biết (và thích) mấy nghệ sĩ này : Trường Vũ, Mạnh Quỳnh, Trần Thái Hòa, Thế Sơn, Phi Nhung, Quang Lê với Như Quỳnh :D

thienthanxanh

Active Member

Các bác buồn cười quá. Chủ thớt kêu là bình chọn NAM CA SỸ hải ngoại thế hệ sau 1975 mà lôi cả các chị em vào và mấy bác già nữa. Theo ý kiến cá nhân thì em thấy Quang Lê có nhiều triển vọng nhất vì cách trình bày và giọng ca nhẹ nhàng và sâu lắng nhất là khi hát những bản tình ca về xứ Huế. =D>=D>=D>=D>=D>=D>

Bên trên