Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

jacquou

Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

sến là do máy bợn nào muốn diềm hàng thôi :D, người ta gọi là nhạc trữ tình , nhạc mùi, nhạc vàng
ở hải ngoại người ta cũng hay gọi thế mà. Cũng hay ! nhưng Toàn thấy hoài cổ thôi.

Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Trường Vũ, Quang Lê, Bằng Kiều và Đặng Thế Luân
Mỗi người 1 chất giọng và phong cách rất riêng, ở Trường Vũ thì đó là cách trình bày có hồn của anh, Quang Lê thì giọng quá mượt mà ko thể chê được, Đặng Thế Luân giọng rất lạ :D, còn Bằng kiều thì e khoái cách xử lý những nốt cao của a này, nghe bản Buồn ơi chào mi mà nổi da gà :))

Vic Lâm

Well-Known Member

Ủng hộ Đan Nguyên - 1 hiện tượng âm nhạc đang lên và rất nổi của Asia . Trước kia mấy năm thì có Mạnh Quỳnh , Trường Vũ ... cũng rất phổ thông và nổi tiếng

halan0107

Member

Danh sách của e :D
Nam: Quang Lê, Trường Vũ, Trần Thái Hòa, Mai Quốc Huy
Nữ: Mai Thiên Vân

toptran

Em vote cho Trần Thái Hoà, Bằng Kiều.

herodn

vote
dan nguyên,tuấn vũ,đặng thế luân,quốc khanh,lâm nhật tiến,trần thái hòa(quang lê thì hay vài bài nhưng huế quá,không trầm ấm,không man,nên không bầu)
nữ thì như quỳnh,mai thiên vân,y phụng,thiên kim...

hieu xdav

Well-Known Member

Ngoài Chế Linh và Duy Khánh ra sau này mình chỉ thấy Trường Vũ còn tý ân tượng còn các anh khác Không có gì đặc biệt

cautre5555

Active Member
Ðề: Re: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Sau thời gian nghe Hải ngoại em vote cho nam-Trần Thái Hòa, nữ-Ngọc Hạ, Song ca: Trần Thái Hòa-Ngọc Hạ.

Hihi còn mình thì nói thật sao mỗi lần nghe Ngọc Hạ ca lại thấy mệt mệt b-(

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Hát Mái đình làng biển nghe hay đấy chứ ah!!!:-*

kamenguyen

Mình cũng thấy rằng là ngoài Chế Linh, Duy Khánh thì mình cảm thấy ấn tượng nhất là Trường Vũ, rồi đến Mạnh Quỳnh, với em thích chất giọng của Bằng Kiều.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Quang Lê, Như Quỳnh, Mộng Thi

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Sau thời gian nghe Hải ngoại em vote cho nam-Trần Thái Hòa, nữ-Ngọc Hạ, Song ca: Trần Thái Hòa-Ngọc Hạ.
Hát Mái đình làng biển nghe hay đấy chứ ah!!!:-*
Ngọc Hạ là 1 ca sỹ trẻ có kỹ thuật thanh nhạc cao nhất. Chất giọng đặc biệt nhất.
Những bài hát mà Ngọc Hạ hát thì phần lớn các ca sỹ nữ khác khó mà nhằn được.
Kỹ thuật của Ngọc Hạ phải so sánh ngang tầm với Trần Thu Hà hoặc Bằng Kiều.

vinhchay

nam vote cho Duy Khánh ,nữ vote cho Hồng Trúc

herodn

Ðề: Re: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

uh,ngọc hạ ca thì mệt thiệt,mình đồng ý ý kiến,tuy chất giọng cao,nhưng có vẻ không hợp gu mình hihi

---------- Post added 02-12-2012 at 08:36:55 PM ----------

uh,ngọc hạ ca thì mệt thiệt,mình đồng ý ý kiến,tuy chất giọng cao,nhưng có vẻ không hợp gu mình hihi

oachlac

Active Member

Thích chữ ký của bạn

Bên trên