Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

thangduy1234

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

-Bác chủ mua 2 em này ở đâu vậy? e thấy made in Japan! e cũng muốn 1 con MARANTZ PM 7004 nhưng nghe bảo made in china nên hơi do dự!
-Nữa là con này lại có System A với System B thì đấu với loa cây 4 cọc kiểu nào thì tối ưu nhất vậy? e là lính mới mong các Bác chỉ giáo thêm!

datbq

Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

ở chỗ bác là thế ak bác ! chỗ em ở ĐỨC Lại không thế bác ak ! đời này nó có sẵn ốp màu đen bóng loáng...NÓ ĐÃ LẮP ĐĂT SẴN TỪ NHÀ SẢN SUẤT ! K THỂ THÁO BỚT CON ỐC HAY MIẾNG GỖ NÀY ĐI ĐỂ GIẢM ĐC TIỀN ! e cũng đã tưng hỏi ở hãng nó bảo là SẢN PHẨM NÓ ĐÃ SẴN CÓ VÀ K THỂ THÁO RA ĐỂ BÁN RẺ..... ! em hỏi mà chúng nó cười làm em cũng quê .....vì có lần thấy có bác nào trọng diễn đàn cũng pearl lite mà không có ốp..... !
KI Pearl Lite Series - YouTube

Cái này em mua chổ bác nghia303 bác ấy bảo thế 8-X . Sau đo hơi nghi nghi nên em có hỏi nơi khác thì được giải thích Hòa Phúc nhập về nó tách rời option như vậy. Lấy thêm miếng ốp phải trả thêm tiền. mà bên VN bán rẻ hơn chổ bác

khangnhi

Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

mình vừa mua bộ này rẻ hơn bác chủ nhưng là đồ chưng bày cũng ok .HIFI-REGLER - Auspackger

Omega3

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Phòng của bác đẹp quas, bộ xem phim và nghe nhạc bày trí rất cân đối. TUYỆT !!!

phucan85

Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

nhìn sướng quá bác chủ

buithaihai

Active Member

cám ơn bác đã ghé thăm topic..tivi nhỏ mà bác ! có 55 in thôi nó là em SAMSUNG UE 55 ES 8090 ! em mua đc 1 năm rồi bác ! giờ em ue 75 es 9090 ngon hơn ! k thì mấy em 4 k càng gấu...tivi kia cỏ mà bác

55 mà sao trông to thật, hay là do chụp gần nhỉ. Màn nhà mình 51 mà trông bé quá, đang định nâng cấp lên 60".

ducluan74

Member

-Bác chủ mua 2 em này ở đâu vậy? e thấy made in Japan! e cũng muốn 1 con MARANTZ PM 7004 nhưng nghe bảo made in china nên hơi do dự!
-Nữa là con này lại có System A với System B thì đấu với loa cây 4 cọc kiểu nào thì tối ưu nhất vậy? e là lính mới mong các Bác chỉ giáo thêm!

PM7004 cũng made in Japan mà bác?

hieutq

Nhìn mà them quá bác chủ thới ơi

phamhongson

Well-Known Member

Túm lại nhà bác chủ thớt có tổng cộing bao nhiêu cái loa rồi? Phần nghe em kính bác rồi nhưng bố trí có vẻ không ổn lắm:
- 02 cái loa con cạnh TV đen sì trên tường trắng và TV hơi bị ngứa mắt, bác hạ xuống nóc cái loa cột có vẻ hợp lý hơn,
- 03 cái lô gô trông rất đẹp nhưng bác treo cao hơn cả bàn thờ xem ra cũng không ổn, bác nên tìm cho nó chỗ thích hợp hơn hoặc vứt quách đi vì phần nghe của bác đẳng cấp (Hi-end, Audiophile...) hơn cả 03 cái lô gô đó (chỉ là HD, HF thôi).

cuongdoanvan

Well-Known Member

nhìn cái TV thèm quá bác ơi

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Cái này em mua chổ bác nghia303 bác ấy bảo thế 8-X . Sau đo hơi nghi nghi nên em có hỏi nơi khác thì được giải thích Hòa Phúc nhập về nó tách rời option như vậy. Lấy thêm miếng ốp phải trả thêm tiền. mà bên VN bán rẻ hơn chổ bác

kakakaka lại còn có kiểu bán bò cắt lại đuôi ! đúng là vietnam nothing is impossible ! vâng bên em đắt hơn bên vn nhưng nó lại đc chế độ bảo hành tốt đến 5 năm ! cứ tha hồ mà chiến ...hỏng đc cái mới càng đc thay đồ ! chứ vn chắc bảo hành 6 th hay 1 năm là cùng mà nó hành cho cũng ra trò !

thangduy1234

Amply MARANTZ PM.. ghép với loa AUDIO MONITOR được không vậy bác?

H 9999

Active Member

ở chỗ em thì em thấy con PM 7004 cũng ăn điên 200 w, cũng made in japan mà bác ! giá thì gần bằng con PEARL LITE,,,nhưng sao bác k lấy con PEARL LITE có phe hơn không ! nó đc ché tạo công nghệ khác nhau....con PEARL LITE chất hơn..em nghe thử cả rồi bác...cuối cùng vừa tầm tiền em múc con PEARL LITE này....chứ kết em vẫn kết con PM 11 S3 !
CÒN ĐẤU LOA THÌ NẾU LOA BÁC CHỈ CÓ 2 CỌC THÌ ĐẤU a THÔI...CÒN NẾU LOA CÓ 4 CỌC THÌ BỎ CẦU RA ĐẤU bi-wired NGHE HAY HƠN ĐẤY BÁC ! E ĐẤU CẦU a CHO LOA TRUNG VÀ TREBLES...CÒN CẦU b cho loa BASS...nghe sướng hơn đấy !

mình vừa mua bộ này rẻ hơn bác chủ nhưng là đồ chưng bày cũng ok .HIFI-REGLER - Auspackger

vâng bác ! em xem trên WEB nhiều chỗ rẻ hơn...nhưng em ngán ONLINE lắm bác ợ ! nhỡ có sao thì khốn...mất thời gian lắm ! thà đắt hơn tý nhưng đến showroom với hãng của nó mua..có làm sao chạy ù ra vài phút là đến ở đó SERVICE nó phục vụ chu đáo nhiệt tình...còn ONLINE thì cứ gửi đi gửi lại rồi nọ kia mệt lắm...với lại em thích đến SHOWROOM và siêu thị điện tử còn được SỜ, ĐƯỢC VẶN ..ĐƯỢC NGHE VÀ THỬ VỚI NHIỀU LOẠI VÀ LỰA CHỌN THỰC TẾ CHO VỪA TÚI TIỀN CỦA MÌNH.... em ít khi mua điện tử ONLINE hay đồ đạc trong nhà cũng như quần áo..vv.v....cứ đến cửa hàng cho sướng !

55 mà sao trông to thật, hay là do chụp gần nhỉ. Màn nhà mình 51 mà trông bé quá, đang định nâng cấp lên 60".

51 với 55 nó hơn nhau những 4 inch = 10.16 cm và đương nhiên các khổ chiều rộng và dài nó kéo ra khá là to đấy bác.... nếu có dk chơi 60.65 hay 75 hay 84..85 thì ngon quá...em cũng thích

Túm lại nhà bác chủ thớt có tổng cộing bao nhiêu cái loa rồi? Phần nghe em kính bác rồi nhưng bố trí có vẻ không ổn lắm:
- 02 cái loa con cạnh TV đen sì trên tường trắng và TV hơi bị ngứa mắt, bác hạ xuống nóc cái loa cột có vẻ hợp lý hơn,
- 03 cái lô gô trông rất đẹp nhưng bác treo cao hơn cả bàn thờ xem ra cũng không ổn, bác nên tìm cho nó chỗ thích hợp hơn hoặc vứt quách đi vì phần nghe của bác đẳng cấp (Hi-end, Audiophile...) hơn cả 03 cái lô gô đó (chỉ là HD, HF thôi).
em xin chân thành cám ơn lời góp ý của bác ! dạ thưa bác nói chung là em chơi kiểu mamateur tập tọe nên cần mong đc các bác đóng góp cho ý kiến để em dần dần hoàn chỉnh hơn góc giải trí của mình ! vâng 3 cái logo đó có cao hơn mặt sàn của ban thờ tí em cũng nghĩ là nên chỉnh lại ! vì mới chuyển hướng sang góc bên này chứ trước bộ nghe nhìn nó ở góc khác ! nhà thì cứ thế chả rộng đc ra hihhii nhưng mà càng ngày đồ đạc khuôn về càng nhiều nên chật chội lại chuyển chỗ ! vâng bác nói chí lý 3 cái logo đó chỉ là dành cho fan HD CINEMA mà em cũng k ngoại lệ..thích xem phim HD 3D.....v.v.. ! em chơi hổ lốn cả đống vào 1 góc chứ k phân từng phòng ra chơi từng loại vì phòng khác cũng có nhu cầu sử dụng rồi ! nên nhiều khi nhìn k đc đẹp mắt lắm nhưng mà cứ tận dụng đã ! câu hỏi của bác thì em xin tiếp tục trả lời ak ! ´´´ phamhongson;4528669]Túm lại nhà bác chủ thớt có tổng cộing bao nhiêu cái loa rồi? Phần nghe em kính bác rồi nhưng bố trí có vẻ không ổn lắm:

Dạ ! em cũng có ít loa lắm , hiện tại mới có 13 dàn loa thôi bác ! tương lại em sẽ cần phải sắm thêm 2 dàn loa nữa cho đủ 15 dàn loa bác ak ! vì cái âm ly YAMAHA RX A 2010 nó đã cần tới 13 dàn loa tất thảy rồi ! trong đó có 2 thùng SUB ! em hiện tại phải dùng 2 thùng QUADRAL cho mấy em MARANTZ ...khi xem phim thì lại phải cắm rút cho YAMAHA ! em không muốn mua cục chuyển dây loa vì ít nhièu nó cũng ảnh hưởng đến chất lượng tín hiệu ! nên giải pháp cắm rút vất vả mất công tí nhưng hiệu quả ..và mai kia lúa chín em sẽ múc thêm 1 đôi loa ngon hơn nữa cho riêng bộ MARANTZ này !
2 cái loa ĐEN SÌ mà nó vẹo đầu vẹo cổ đấy nhìn đúng ngứa mắt thật...nhưng em k thể vứt đi hay để nó ở chỗ khác được...hay treo cao tít tận trần nhà được...vì chúng nó là LOA FRONT HEIGHT của dàn YAMAHA khi xem phim 3 D hay là phim 7.1 , 9.1 , 11 CHẤM.... THÌ LÚC ĐÓ MỚI THẤY TÁC DỤNG CỦA NÓ BÁC AK !
TẠM THỜI CỨ CHẤP NHẬN ĐỂ CHO NÓ NGỰ TRỊ CHỖ ĐẤY BÁC AK ! CÁM ƠN BÁC ĐÃ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN ! CHÚC BÁC LUÔN VUI VÀ ĐAM MÊ HD ngày càng nhiều hơn nữa !

buithaihai

Active Member

Minh vừa tham khảo mấy cửa hàng điện tử, 60" phải tầm 50-60tr, nặng đô quá, tầm đấy có lẽ đầu tư project khả thi hơn bác nhỉ. Nhưng có lẽ học tập bác làm con 55" vậy, vừa ngắm em LG LED 3D 55" tầm 30tr, không biết có ổn không.

liam nguyen

Qúa dã man, bác thật là hạnh phúc.

redtiger_hl

Member

Cái bàn của bác gắn LED ah sao mà nó sáng xanh lên thế ? Nhìn đẹp thật .

H 9999

Active Member

Cái bàn của bác gắn LED ah sao mà nó sáng xanh lên thế ? Nhìn đẹp thật .
vâng bác ! bọn nhà sx nó đã làm sẵn rồi..còn chuyển màu đc cơ có nhiều màu lắm k chuyển thì để màu xanh vậy !
Qúa dã man, bác thật là hạnh phúc.
cám ơn bác ! có gì dã man đâu ! toàn đồ chơi bình dân mà
Minh vừa tham khảo mấy cửa hàng điện tử, 60" phải tầm 50-60tr, nặng đô quá, tầm đấy có lẽ đầu tư project khả thi hơn bác nhỉ. Nhưng có lẽ học tập bác làm con 55" vậy, vừa ngắm em LG LED 3D 55" tầm 30tr, không biết có ổn không.
e thích chơi tivi hơn ! chơi màn chiếu thì e không khoái ! con UE 55 ES 8090 NĂM NGOÁI EM MUA 2799 EURO BẰNG KHOẢNG 80 TRIỆU ! GIỜ THÌ RẺ HƠN RỒI CHỈ CÒN 2499 THÔI ! EM KẾT CON 65 , 75 IN NHƯNG HỒI ĐÓ KO CÓ GIỜ MỚI CÓ ĐC VÀI THÁNG ! con 75 in chỗ em 9090 giờ vẫn 7999 euro ! còn bọn 4K thì thôi em xin hàng !

buithaihai

Active Member

Hic, choáng quá. Mình cũng thích tivi hơn, nhưng giá đó thì xin đầu hàng.

H 9999

Active Member

Hic, choáng quá. Mình cũng thích tivi hơn, nhưng giá đó thì xin đầu hàng.

nếu bác chỉ thích to không thôi mà ko để ý đến kỹ thuật thì 60 in cũng nhiều con rẻ mà bác....chỗ em bán nhiều con to đùng thế cũng chỉ ngàn với hơn ngàn thôi...dạo này thấy hạ giá cũng kinh...chắc sau đợt này chúng nó tung loại 4K cỡ nhỏ ra đây chứ chả chơi !

buithaihai

Active Member

nếu bác chỉ thích to không thôi mà ko để ý đến kỹ thuật thì 60 in cũng nhiều con rẻ mà bác....chỗ em bán nhiều con to đùng thế cũng chỉ ngàn với hơn ngàn thôi...dạo này thấy hạ giá cũng kinh...chắc sau đợt này chúng nó tung loại 4K cỡ nhỏ ra đây chứ chả chơi !

Mình chỉ cần to thôi, plasma 60", 720p cũng được, nhưng tầm 60" thì chắc phải ít nhất Full HD nhỉ. Bạn ở nước ngoài à?

Bên trên