Nên mua bảo hiểm tai nạn không khi đã có bảo hiểm xe máy?

joncena

Member
Thật sự thì mình có mua đều đặn bảo hiểm xe máy nhưng nghe tư vấn về bảo hiểm tai nạn khiến mình phân vân bởi những quyền lợi của nó hơn hẳn bảo hiểm xe máy. Mọi người cho em ý kiến với ạ.

nabuna

Member
Cuộc sống vô thường lắm bạn ạ. Mua thêm một gói bảo hiểm cũng không đáng bao nhiêu, tương đương một bữa đi coi phim mà mình yên tâm hẳn.

2chungta

Member
Đúng đó bạn. Chỉ khi làm cha làm mẹ mới thấy lo lắng cho sự sống còn như thế nào, lỡ mình có mệnh hệ gì ai lo lắng cho con mình. Nếu có điều kiện, bạn nên mua cho cả nhà. Theo mình biết bên AIA cho mua từ 30 tháng tuổi đến 64 tuổi lận, đáng quan tâm đó chứ.

damerland

Member
Sẵng đây chia sẽ chuyện có thật đây. Nhờ nhà bạn mình có mua bảo hiểm tai nạn mà bạn mình không bị chới với tài chính, có thể sử dụng tiền đền bù đó để tiếp tục học đại học. Nói chung BH khá cần thiết.

lethanhtugg

Member
Đường xá nguy hiểm quá, mà ô tô xe máy dễ va chạm. Trong tất cả các loại bảo hiểm , quan trọng nhất là cái bh tai nạn đấy. Chuyện gì có thể tiết kiệm, chứ bảo hiểm tai nạn mình nghĩ là không nên.

joncena

Member
Cuộc sống vô thường lắm bạn ạ. Mua thêm một gói bảo hiểm cũng không đáng bao nhiêu, tương đương một bữa đi coi phim mà mình yên tâm hẳn.
Đường xá nguy hiểm quá, mà ô tô xe máy dễ va chạm. Trong tất cả các loại bảo hiểm , quan trọng nhất là cái bh tai nạn đấy. Chuyện gì có thể tiết kiệm, chứ bảo hiểm tai nạn mình nghĩ là không nên.
Em thường sử dụng xe máy đi xa nữa , nghe mn nói cũng sợ . Chắc làm 1 cái cho an tâm đây ! Thấy mn cho ý kiến bên AIA không biết bên đây làm ăn ra sao nhỉ ?

sautatca

Member
Thấy khá linh hoạt, trích ra một khoản chi cũng dễ dàng hơn. Không biết trước , tai nạn là điều bất ngờ. Bác có thể chọn đóng phí 1 năm cho thời hạn hợp đồng

batistaa

Member
Về quyền lợi chi trả nhận được nên tìm hiểu kỹ. Nhiều trường hợp khác nhau thì có rang buộc ra sao

Bên trên