Nên mua bộ xử lý DAC với mức giá bao nhiêu là hợp lý?

lan806

Well-Known Member
Ðề: Nên mua bộ xử lý DAC với mức giá bao nhiêu là hợp lý?

Bác bên trên dặn dò mọi người làm tiếp địa, gọi anh em là chú không hiểu là tôn trọng hay kẻ cả.?? Để xem chút chút thì mới có ý kiến.

Thanhvo31

Well-Known Member

Tình hình là em đang có 1 con CDP hơi cùi, đang muốn học làm chuyên gia theo mấy bác mua 1 con DAC tốt về xài chung cho nó máu. Mà search thấy lung tung cả lên, đủ loại đủ giá em rối mù. Hôm nay lên đây xin cao kiến các bác! Các bác chỉ bí quyết giúp em với. Chân thành cảm tạ. !!

Em đã còm ở một topic về dac, công thức tối ưu cho bác như sau:

Giá DAC = thu nhập cả năm x 20% x (25~33%) /n

n là hệ số chỉ số lần nâng cấp trong một năm, vd năm nâng cấp 2 lần, n=2; bốn năm một lần n= 0.25,...

Chúc bác vui và lựa chọn sáng suốt, em té đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanbhvn

Active Member

n là hệ số chỉ số lần nâng cấp trong một năm, vd năm nâng cấp 2 lần, n=2; bốn năm một lần n= 0.25,...

Vậy em phải mua cái DAC 100tr sao? :(( em tiếc quá

newceco

Member

Bạn tính giúp xem các món khác trong bộ dàn hết bao nhiêu để mình bóp mồm bóp miệng ... con mình lại đặng sắm sửa cho bằng anh bằng em dzới.^:)^

microtri

Member

Dàn của bác gọn gàng quá.
Bác mua mấy cái ổ cắm & lọc điện ở đâu vậy. Tính bữa nào DIY cái lọc điện xem sao. Thanks.

Cái lọc Mehico mua trên mạng: Lọc nguồn , ổ cắm âm tường dân dụng ra tiệm điện hỏi loại có loại nào tốt thì lấy

Cận cảnh khi vào vị trí

coolpix8700

Well-Known Member

Oh, hôm em ra Nhật Tảo mua dây nguồn cho pc và thiết bị âm thanh toàn dây 3 chấu, giá từ 30k đến 100k tuỳ có cục nguồn và tốt hay thường... Các thiết bị đời mới sau này dây nguồn là rời bác ạ, để tiện 'nâng cấp' dây. Có những thiết bị đời cũ dây nguồn đúc nhưng hàng cao cấp rất mắc, ngược lại mua thiết bị đời mới dây nguồn 3 chấu nhưng giá rất bèo vì là thiết bị 'anh ba' rẻ tiền. Không cứ đồ mắc tiền thì dây nguồn 3 chấu ạ.
Bác xem chưa kỹ: dây 3 chấu anh ba có nhiều cái 3 chấu nhưng 2 dây. Còn nhiều cái dây 3 chấu (đủ), nhưng dây mát chỉ phục vụ phần lọc nguồn, vỏ máy trong thiết kế được "tiếp đất" qua tụ điện,... Bác cứ giở sơ đồ của từng cái đầu một sẽ thấy họ "chuẩn bị" cho việc tiếp đất đến đâu! Ù hum là một loại nhiễu rất khó chịu. Tuy cũng có 1 ít "nguyên lý" như trong 1 sơ đồ không có 2 điểm mát chung (bác giở đáy mấy cái âm ly sẽ thấy 1 điểm chụm hình sao-đó là điểm mát chung). Khi có thêm 1 điểm nữa dòng xoáy (hay Fu cô) sẽ có cơ khép kín và tạo ra tiến ù như tiếng máy nổ. Ai động đến âm thanh cho xe hơi hay nghịch đồ bóng điện tử sẽ thấy dù có theo nguyên lý gì thì nhiều khi giảm được tiếng ù lại là may mắn, có khi chỉ dịch cái dây từ chỗ này sang chỗ khác. Việc 1 bộ giàn nhiều thớt, mỗi thớt mà có 1 đường mát sẽ không còn 1 điểm mát chúng nữa mà rất nhiều đường mát sẽ đi và đến cái bộ giàn ấy. Còn tại sao vẫn dùng dây nguồn 3 chân mà mát lại không đi vào mạch của giàn, chắc họ chỉ sử dụng dây mát cho phần lọc điện...!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên