NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

vnucfl

Ðề: NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

tối qua bật Nettv lên thấy các kênh SCTV0,SCTV1,SCTV2 tuy ko bị vỡ tiếng nữa thì lại bị đen xì chả hiểu sao có phải do đài nó phát ko . Các bác cho hỏi kênh VT2 ( kênh 86) là kên hgì vậy toàn thấy phát nhạc linh tinh cả ngày phát nhạc tân cổ có mỗi 2 ca sỹ hát đi hát lại. Kênh shopping Tv thành kênh Viettel mobile TV phát thời sự . Ko thấy trong list kên hcó những kênh như các bác kia nói là kênh K+ đâu nhỉ. Vào đâu để mua thêm kênh vậy các bac. Mình đang dùng Nettv basic. Nhiều kên hcủa Viettel tiếng rất bé như kênh VTC HPvip1 và kênh HITV( Cáp Hà Nội)

dungdvbr

tối qua bật Nettv lên thấy các kênh SCTV0,SCTV1,SCTV2 tuy ko bị vỡ tiếng nữa thì lại bị đen xì chả hiểu sao có phải do đài nó phát ko . Các bác cho hỏi kênh VT2 ( kênh 86) là kên hgì vậy toàn thấy phát nhạc linh tinh cả ngày phát nhạc tân cổ có mỗi 2 ca sỹ hát đi hát lại. Kênh shopping Tv thành kênh Viettel mobile TV phát thời sự . Ko thấy trong list kên hcó những kênh như các bác kia nói là kênh K+ đâu nhỉ. Vào đâu để mua thêm kênh vậy các bac. Mình đang dùng Nettv basic. Nhiều kên hcủa Viettel tiếng rất bé như kênh VTC HPvip1 và kênh HITV( Cáp Hà Nội)

Như mình đã comment trc đây, KH ko bao giào quan tâm đến năng lực của SP mà chỉ quan tâm đến chất lượng SP phải bỏ tiền mua.
Xét đến yếu tố hạ tầng kỹ thuật đáp ứng cung cấp các DV Multimedia thì ko có DN VT nào vượt qua đc VNPT và để trình bày với bạn
thì hơi dài dòng.
Đứng ở góc khách quan, nếu bạn lựa chon DV của VT thì:
- Nên SD dịch vụ vôtuyến nếu nhà bạn ở vùng sâu vùng xa nhiều đồi núi(vì BQP quản lý tất cả các ngọn đồi).
- Ko nên SD dịch vụ hữu tuyến(có dây) vì CN Vietel vừa ít vừa ko đc đào tạo chính quy trong công tác xử lý DV.
Ở Vietel công nhận có nhiều lãnh đạo giỏi nhưng NV thì cũng vớ vẩn lôm côm ko co stâm huyết, xác định gắn bó
lâu dài với doanh nghiệp.

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Mình đang sử dụng NetTV. Các chuyên gia của VT cho mình hỏi chút:
- Làm sao để mở được màn hình phụ để xem 1 lúc 2 chương trình?
- 2 cổng USB trong STB khi cắm HDD vào thì nhận biết có thiết bị HDD (thấy tên ổ đĩa luôn), vậy STB có đọc được gì trên HDD không (phim, ảnh...)? Nếu làm luôn chức năng đầu phát HD thì quá tuyệt!

Thanks.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

- 2 cổng USB trong STB khi cắm HDD vào thì nhận biết có thiết bị HDD (thấy tên ổ đĩa luôn), vậy STB có đọc được gì trên HDD không (phim, ảnh...)? Nếu làm luôn chức năng đầu phát HD thì quá tuyệt!

Thanks.
STB không thể đọc HDD đâu bác.

Anh_uk

Thanks.
Bạn bán vào nút màu xanh đậm ở nút cuối cùng bốn màu ở trên điều khiển là xem được, còn nếu TV nhà bạn chia được 2 màn hình thì vẫn xem được nettv và cả cáp nữa

minhbte

Thứ nhất mình nói là đang trong quá trình thử nghiệm và bạn HDHàNội đã cho bạn thông tin rồi nhé.
Thứ hai là nếu là người hiểu biết thì bạn phải hiểu là một mạng mới ra đời không bao giờ đánh chết mạng cũ (Như 3G đã ra đời từ lâu nhưng mạng 2G vẫn tồn tại và phát triển đấy thôi)
Việc đầu tư bao nhiêu tiền hay làm như thế nào là chuyện của nhà mạng ... chuyện mộng tưởng hay không thì thời gian sẽ trả lời. Và đây là diễn đàn để mà bàn luận và cũng là kênh thông tin cho mọi người chứ chẳng phải là chuyện PR cho ai hay là bắt ai là gà cả.
Giám đốc Viettel Telecom - Hoàng Sơn cho biết Viettel mới triển khai thử nghiệm chứ chưa có kế hoạch cung cấp chính thức. Ông thừa nhận, trong lúc 3G vẫn chưa phát huy hết hiệu quả, lượng thuê bao chưa đạt được kỳ vọng, việc triển khai mạng 4G sẽ rất tốn kém. "Tôi cho rằng sau năm 2015 bắt đầu cung cấp 4G là hợp lý", ông Sơn chia sẻ với VnExpress.net.
Post lại cho bác tỏ ra hiểu biết là 4G sắp được triển khai ở VN này.

vnucfl

NetTV dạo này các kênh dần dần ổn định rùi các bác ạ chất lượng hình ảnh và âm thanh cũng dc , phim truyện toàn phim mới và hấp dẫn, hi vọng nó nhanh cung cấp ra ngoài và tăng thêm kênh HD. Giừo chỉ còn mỗi cái là thỉnh thoảng chuyển kênh nó bị giật 1 chút thui còn lại khắc phục dc hết rùi

yeuvothangban

Như mình đã comment trc đây, KH ko bao giào quan tâm đến năng lực của SP mà chỉ quan tâm đến chất lượng SP phải bỏ tiền mua.
Xét đến yếu tố hạ tầng kỹ thuật đáp ứng cung cấp các DV Multimedia thì ko có DN VT nào vượt qua đc VNPT và để trình bày với bạn
thì hơi dài dòng.
Đứng ở góc khách quan, nếu bạn lựa chon DV của VT thì:
- Nên SD dịch vụ vôtuyến nếu nhà bạn ở vùng sâu vùng xa nhiều đồi núi(vì BQP quản lý tất cả các ngọn đồi).
- Ko nên SD dịch vụ hữu tuyến(có dây) vì CN Vietel vừa ít vừa ko đc đào tạo chính quy trong công tác xử lý DV.
Ở Vietel công nhận có nhiều lãnh đạo giỏi nhưng NV thì cũng vớ vẩn lôm côm ko co stâm huyết, xác định gắn bó
lâu dài với doanh nghiệp.
Bạn này chỉ đc cái nói đúng,chuẩn khỏi chỉnh....:-bd

hmanh

Member

Mình định lắp thêm 1 stbhd nữa mà hôm trước có hỏi bạn tientop có nói là phải kéo thêm 1 đường dây nữa mới lắp được và phải trả thêm tiền đường net nữa. Mình đang dùng net vt rồi và lắp thêm vẫn cùng địa chỉ sao lại phải trả thêm nữa nhỉ, có phải là mình chỉ dung stb không đâu. Thêm 1 vấn đề nữa là trong phần cài đặt stb không thấy có chế độ xuất hình 720p chỉ có 1080i mà cái lcd32' của mình chỉ nhận đến 720p, mong các bác kt bên vt để ý đến vấn đề này.

cuteo1981

chào các bạn,

hiện nhà mình đang sử dụng adsl của VT, mình muốn xem NetTV nhưng hiện tại khu mình ở, nhân viên VT nói rằng chưa có thiết bị hỗ trợ cho lắp dịch vụ NetTV (ý nói trạm), bạn nào chỉ cách giúp mình xem NetTV trên PC không vậy thông qua line adsl mà không cần set-top-box??? mình thấy bên MyTV ai mà dùng adsl của VNPT thì có các địa chỉ server để xem được MyTV trên PC đó??? GIÚP MÌNH VỚI111111

HD Tây Ninh

Well-Known Member

chào các bạn,

hiện nhà mình đang sử dụng adsl của VT, mình muốn xem NetTV nhưng hiện tại khu mình ở, nhân viên VT nói rằng chưa có thiết bị hỗ trợ cho lắp dịch vụ NetTV (ý nói trạm), bạn nào chỉ cách giúp mình xem NetTV trên PC không vậy thông qua line adsl mà không cần set-top-box??? mình thấy bên MyTV ai mà dùng adsl của VNPT thì có các địa chỉ server để xem được MyTV trên PC đó??? GIÚP MÌNH VỚI111111

Không phải trạm đâu bác, vì bác còn dùng ADSL của VT mà. Có thể thiếu STB hay gì gì đó...

cuteo1981

Không phải trạm đâu bác, vì bác còn dùng ADSL của VT mà. Có thể thiếu STB hay gì gì đó...
không phải vậy bạn à, mình có hỏi kỹ thuật của VT tại chỗ mình rồi, trạm chỗ mình sài con ZTE gì gì đó, còn mấy trạm chỗ khác hỗ trợ dv NetTV thì dùng con Huewei gì gì đó. nên khu em họ nói đến năm 2114 chưa chắc đã sài được ( vì thay con này tốn bạc tỉ đó, kekekke).
Mình chỉ mong sao bạn nào có cách chỉ mình xem NetTV trên Laptop mà chỉ dùng adsl của VT không?????

HD Tây Ninh

Well-Known Member

không phải vậy bạn à, mình có hỏi kỹ thuật của VT tại chỗ mình rồi, trạm chỗ mình sài con ZTE gì gì đó, còn mấy trạm chỗ khác hỗ trợ dv NetTV thì dùng con Huewei gì gì đó. nên khu em họ nói đến năm 2114 chưa chắc đã sài được ( vì thay con này tốn bạc tỉ đó, kekekke).
Mình chỉ mong sao bạn nào có cách chỉ mình xem NetTV trên Laptop mà chỉ dùng adsl của VT không?????

:)):))Nếu đúng như lời bác nói là do trạm, thì làm sao bác xem NetTV trên con Laptop nhà bác được ? Cũng tài thật !:)):))

tieudu_fpt

Mình đang ở tphcm có ai bik làm cách nào có thể lắp đc MyTV ko ? Xin cám ơn trc

vanlang+

Active Member

Mình đang ở tphcm có ai bik làm cách nào có thể lắp đc MyTV ko ? Xin cám ơn trc

Của bác đây
VNPT TP. Hồ Chí Minh.
125 Hai Bà Trưng P. Bến Nghé Q.1 TP. Hồ Chí Minh.
Điện thọai: (84–8) 38.282828; Fax: (84-8) 38.242628
Link VNPT HCM

tin_truc22

Mấy bác bàn dữ quá, vào quăng tạ 1 chút. Toàn bàn myTV với NetTV còn 1 đại gia trong lĩnh vực này mà không bàn tới. Con STB của Viettel sắp ra nhìn cũng cùi bắp mà đòi bán với giá 2 triệu thì ... :p. VNPT với Viettel cứ việc vung tiền ra mà mướn tụi nước ngoài làm hoàn toàn từ rồi bị tụi nó bắt mỗi năm phải mua nó chừng vài chục ngàn cái :p. Hãy đợi 1 sản phẩm STB mang chất xám của Việt Nam từ A->Z nhá ;))

vhung1214

Member

Mấy bác bàn dữ quá, vào quăng tạ 1 chút. Toàn bàn myTV với NetTV còn 1 đại gia trong lĩnh vực này mà không bàn tới. Con STB của Viettel sắp ra nhìn cũng cùi bắp mà đòi bán với giá 2 triệu thì ... :p. VNPT với Viettel cứ việc vung tiền ra mà mướn tụi nước ngoài làm hoàn toàn từ rồi bị tụi nó bắt mỗi năm phải mua nó chừng vài chục ngàn cái :p. Hãy đợi 1 sản phẩm STB mang chất xám của Việt Nam từ A->Z nhá ;))

khổ nỗi VN mình có sản xuất đc STB đâu. VCTV hồi còn DTH cũng phải nhập STB Opentel của hàn đấy, mấy thằng HTVC, SCTV hay HCaTV thì STB cũng là nhập ngoại hết. VN mình chắc còn laâ mới tự sản xuất đc STB cho ra hình ảnh HD :D

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Bạn bán vào nút màu xanh đậm ở nút cuối cùng bốn màu ở trên điều khiển là xem được, còn nếu TV nhà bạn chia được 2 màn hình thì vẫn xem được nettv và cả cáp nữa

4 nút màu thì chỉ có nút đầu tiên là có tác dụng mở Tin tức thôi!

leduclc

Bác nào có cách nào xem TV trên mạng ADSL của Viettel k trợ giúp e với!

tin_truc22

khổ nỗi VN mình có sản xuất đc STB đâu. VCTV hồi còn DTH cũng phải nhập STB Opentel của hàn đấy, mấy thằng HTVC, SCTV hay HCaTV thì STB cũng là nhập ngoại hết. VN mình chắc còn laâ mới tự sản xuất đc STB cho ra hình ảnh HD :D
Có đại gia Sigma Design liên doanh với VTC mà, founder của tập đoàn này là người gốc Việt đấy bạn nên cái vấn đề còn lâu thì sẽ nhanh thôi ;)). VTC sẽ sản xuất nè ;))
Sản phẩm của VTC và Sigma Designs xuất ngoại - VTC News

Bên trên