NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

trieuquanghuy

Xem 2 kênh truyền hình, 2 trận bóng đá cùng 1 lúc nhé:

lala

Màn hình khởi động:

Màn hình lúc bất TV

Hàng nghìn phim theo yêu cầu đủ thể loại:

Và còn nhiều lắm, ko show hết được. Để hôm nào rảnh chụp đang hoàng up lên cho ae coi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh_uk

Ðề: NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

Bạn ơi cho mình hỏi có tổng cộng bao nhiêu kênh đấy, đang đợi bên VT đến

ngmk909

Member

Hiện giờ và sau này thì không biết chất lượng ra sao, nhưng hiện tại hơn MyTV nhà em cái khoản xem 2 kênh cùng lúc, chọn Menu (Tin tức, video, ...) khi đang xem TV. NetTV ra sau nên rút được nhiều kinh nghiệm =D>

tientop

Hiện tại đang có tổng cộng 86 kênh bạn à.Có cả kênh TVB của Hồng Kông.Bạn nào có nhu cầu lắp NetTv ở hà Nội thì gọi mình theo số 0977011086

achilefu

Ở Buôn Ma Thuột có chưa bạn?

danvt

Well-Known Member

Phần giới thiệu phim buồn cười nhỉ, ko có người biên tập mấy vụ này à?

trieuquanghuy

Tạm dừng kênh truyền hình: Đang xem VTV3, bận chút việc, pause tạm chương trình lại:

Đọc tin tức trên TV là đây:

DKD Hitech

Chất lượng có vẻ tốt, chương trình phong phú, hy vọng khi triển khai chính thức thì vẫn duy trì được như bây giờ. Tiếc là khu nhà mình không kéo đựoc cáp Viettel :(

Anh_uk

Bạn chủ thớt có thể cho mình biết list của các kênh không ah

trieuquanghuy

mình chỉ biết trả lời nhanh là: Các kênh VTV, HTVC, HTV, BTS, VTC, 20 kênh nước ngoài phổ biến. 6 kênh HD: 4 kênh HD VTC và 2 kênh HD nước ngoài. tổng 84-86 kênh gì đó.

quaxoai89

Active Member

Hiện tại đang có tổng cộng 86 kênh bạn à.Có cả kênh TVB của Hồng Kông.Bạn nào có nhu cầu lắp NetTv ở hà Nội thì gọi mình theo số 0977011086
Giá cả ra sao hả bác,ngon em quất luôn

trungkhanh02us

Giá cả ra sao hả bác,ngon em quất luôn

Mình vừa lắp quả ADSL và Nettv hôm qua xong. Lúc đầu xem film HD, tivi kênh HD và các kênh khác cộng với vào mạng không bị làm sao. Tuy nhiên, thấy đứa em chiều nay gọi điện phàn nàn suốt về tình trạng bị dừng hình, không xem tiếp được nữa khi đang xem nettv, thêm nữa internet cũng không vào được thường xuyên và liên tục như lúc đầu, hay bị disconnect và phải nhấn nút repair lại mạng wifi thì mới vào được. Khởi động lại modem và settopbox chỉ được 1 lúc thì lại bị tình trạng như lúc đầu. Mình đang dùng modem kết nối qua wifi access point để phát tín hiệu internet cho cả nhà. Không biết có bác nào đang dùng bị hiện tượng này không? mình ở khu Hoàng Hoa Thám, Ngọc Hà. Mình cũng đã báo cho bên kỹ thuật Viettel, họ hẹn sáng mai đến xem xét, không biết có ăn thua gì không, chứ hôm qua chú đến lắp ADSL và nettv nhà mình trình độ non lắm. Bác nào cao thủ ở đây biết kỹ thuật xin chỉ giáo giúp nhé.

danvt

Well-Known Member

những lỗi của IPTV thông thường là do cấu hình sai, mấy bác xài nettv và KTV của Viettel vào giúp một tay

Kluan

Có thể sự cố này thường là lỗi của wifi Access Point ; sửa chữa bằng cách xem lại cổng IP của các thiết bị , hình như đang set địa chỉ tĩnh : static IP ; chỉnh lại dùng địa chỉ động , tức là dynamic IP .

Mình vừa lắp quả ADSL và Nettv hôm qua xong. Lúc đầu xem film HD, tivi kênh HD và các kênh khác cộng với vào mạng không bị làm sao. Tuy nhiên, thấy đứa em chiều nay gọi điện phàn nàn suốt về tình trạng bị dừng hình, không xem tiếp được nữa khi đang xem nettv, thêm nữa internet cũng không vào được thường xuyên và liên tục như lúc đầu, hay bị disconnect và phải nhấn nút repair lại mạng wifi thì mới vào được. Khởi động lại modem và settopbox chỉ được 1 lúc thì lại bị tình trạng như lúc đầu. Mình đang dùng modem kết nối qua wifi access point để phát tín hiệu internet cho cả nhà. Không biết có bác nào đang dùng bị hiện tượng này không? mình ở khu Hoàng Hoa Thám, Ngọc Hà. Mình cũng đã báo cho bên kỹ thuật Viettel, họ hẹn sáng mai đến xem xét, không biết có ăn thua gì không, chứ hôm qua chú đến lắp ADSL và nettv nhà mình trình độ non lắm. Bác nào cao thủ ở đây biết kỹ thuật xin chỉ giáo giúp nhé.

Tôi cũng bị tình trạng như bạn. Hôm nay có 1 NVKT đến đổi tạm cái modem mới thì tình trạng disconect được khắc phục hoàn toàn nhưng tinh trạng vỡ hình và dừng hình thỉnh thoảng vẫn xảy ra. Đang giai đoạn thử nghiệm mà cứ từ từ rồi họ sẽ khắc phục cho mình.

tethien

Active Member

Ít lắm thế mà số lượng người dùng Internet của Viettel lại ngang ngửa với VNPT =)) PR cho VNPT thì nên biết cách PR, PR kiểu này người ta cười thối mũi =))
Hiện nay NetTV chắc là còn đang thử nghiệm, nên chưa thấy công bố rộng rãi.

Lấy đâu ra mà ADSL Viettel ngang ngửa VNPT ?
Băng rộng thì đến cuối 2010 VNPT có khoảng 2,6 triệu thuê bao. Viettel 300K. FPT: 500K.
Số thuê bao năm 2010 của Viettel giảm. Cuối năm 2009 họ có khoảng 500K. FPT thì năm 2010 tăng được khoảng 60K.
Năm 2010 đến nay Viettel chỉ chú ý phát triển 3G là chủ yếu thôi.
Kinh doanh ADSL không còn lời nên các ISP đều nản không muốn làm tiếp. Càng làm, càng phát triển thuê bao nhiều càng lỗ nhiều.
Nguồn: Thông Tin Công nghệ

Chỉnh sửa lần cuối:

quaxoai89

Active Member

oạch thế em đang dùng mạng vnpt bg muốn xem lại phải dùng internet của viettel ạ,pùn thế

tientop

Lỗi do mạng vào hay bị diconect là do tín hiệu từ bộ thu phát wifi thôi anh ạ.Em vừa xem vừa vào mạng vẫn ok.Để mai em check port của anh xem tốc độ bao nhiêu MB .Của em dùng gói home N thấp nhất của Viettel cũng đo được băng thông 15 MB

thanhhai_al

Lỗi do mạng vào hay bị diconect là do tín hiệu từ bộ thu phát wifi thôi anh ạ.Em vừa xem vừa vào mạng vẫn ok.Để mai em check port của anh xem tốc độ bao nhiêu MB .Của em dùng gói home N thấp nhất của Viettel cũng đo được băng thông 15 MB

đó là điểm hạn chế của iptv đó bạn.nhưng bạn đừng lo rối cũng có cách giải quyết ổn thỏa thôi

Bên trên