NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

manhhv

Ðề: NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

Trời ơi, hỏi toàn những câu gì mà kì cục thế vậy. Spam là chính à : ~x(
Ở Việt Nam nhà Mạng nào cho sài 4G rồi hả bà. [-(.
Theo thông tin em được biết thì Viettel đang triển khai lắp đặt thử nghiệm 4G rồi, chắc chỉ vài tháng nữa là có dịch vụ thử nghiệm cho các bác dùng.
Còn một điều em hiểu: Đi từ công nghệ thấp đến cao (2G => 2.5G => 3G ...) càng ngày càng được rút ngắn lại nên chuyện lên 4G sẽ là sớm thôi.
* Nếu ai đã và sẽ sử dụng dịch vụ của Viettel thì chắc cũng sẽ hài lòng với cách làm việc của người viettel thôi (điều này đã được chứng minh từ khi có mặt VT trên thị trường Việt Nam).

sohoa

Mình vừa lắp quả ADSL và Nettv hôm qua xong. Lúc đầu xem film HD, tivi kênh HD và các kênh khác cộng với vào mạng không bị làm sao. Tuy nhiên, thấy đứa em chiều nay gọi điện phàn nàn suốt về tình trạng bị dừng hình, không xem tiếp được nữa khi đang xem nettv, thêm nữa internet cũng không vào được thường xuyên và liên tục như lúc đầu, hay bị disconnect và phải nhấn nút repair lại mạng wifi thì mới vào được. Khởi động lại modem và settopbox chỉ được 1 lúc thì lại bị tình trạng như lúc đầu. Mình đang dùng modem kết nối qua wifi access point để phát tín hiệu internet cho cả nhà. Không biết có bác nào đang dùng bị hiện tượng này không? mình ở khu Hoàng Hoa Thám, Ngọc Hà. Mình cũng đã báo cho bên kỹ thuật Viettel, họ hẹn sáng mai đến xem xét, không biết có ăn thua gì không, chứ hôm qua chú đến lắp ADSL và nettv nhà mình trình độ non lắm. Bác nào cao thủ ở đây biết kỹ thuật xin chỉ giáo giúp nhé.

Giá cả thế nào vậy bác? Tiền thuê bao hàng tháng có đắt lắm không bác?

trungkhanh02us

Giá cả thế nào vậy bác? Tiền thuê bao hàng tháng có đắt lắm không bác?
Mình đăng ký gói Home N khuyến mại 36 tháng, giá cước trọn gói 150k (sau VAT)/tháng đối với ADSL trong thời gian hợp đồng KM. Nettv đang thử nghiệm chưa phải đóng tiền (3 tháng thử nghiệm).
Nhân đây mình muốn hỏi anh em đang dùng IPTV nói chung và Nettv nói riêng xem có hiện tượng như mình không nhé. Hiện tại khi đang xem các kênh tivi, khi chuyển kênh bất kỳ nó hiện ra và hoạt động bình thường, được khoảng 2-3 giây sau thì giật giật 1 vài lần, sau đó mới trở lại tình trạng ban đầu. Hy vọng đây là thời gian thử nghiệm, có thể có sai sót kỹ thuật, mong Viettel lưu ý và sửa chữa.

thegioi05

Active Member

đang nói về nettv, mấy bác nhảy đâu ra 4G - 5G zậy? :D
Bạn có thể xem được truyền hình HD trên công nghệ 4G. Khi mình xem chương trình trên VTV2 mấy tháng trước thì Viettel đã có kết hoạch trển khai mạng 4G rôi.

plmobile

Member

Đầu thu netTV đang thử nghiệm là loại HUAWEI EC2108 HD, cấu hình rất mạnh
400MIPS dual-core CPU, 256M DDR2, 128M flash, dual USB2 host. HDMI component, optical fiber output

# cat /proc/cpuinfo
system type : BCM97xxx Settop Platform
build target : unknown
processor : 0
cpu model : BMIPS4380 V4.4 FPU V0.1
cpu MHz : 402.43
BogoMIPS : 402.43 ( udelay_val : 201216 HZ = 1000 )
wait instruction : yes
microsecond timers : yes
tlb_entries : 32
extra interrupt vector : yes
hardware watchpoint : no
ASEs implemented : mips16
VCED exceptions : not available
VCEI exceptions : not available
RAC setting : Unknown
unaligned access : 1
rdhwr/brdhwr traps : 0 / 58332
process migrations : 85
processor : 1
cpu model : BMIPS4380 V4.4 FPU V0.1
cpu MHz : 404.48
BogoMIPS : 404.48 ( udelay_val : 202240 HZ = 1000 )
wait instruction : yes
microsecond timers : yes
tlb_entries : 32
extra interrupt vector : yes
hardware watchpoint : no
ASEs implemented : mips16
VCED exceptions : not available
VCEI exceptions : not available
RAC setting : Unknown

# cat /proc/version
Linux version 2.6.18-6.6 (ubuntu@ubuntu) (gcc version 4.2.0 20070124 (prerelease) - BRCM 10ts-20080721) #48 SMP Mon Dec 14 11:11:55 CST 2009

hmanh

Member

Mình đăng ký gói Home N khuyến mại 36 tháng, giá cước trọn gói 150k (sau VAT)/tháng đối với ADSL trong thời gian hợp đồng KM. Nettv đang thử nghiệm chưa phải đóng tiền (3 tháng thử nghiệm).
Nhân đây mình muốn hỏi anh em đang dùng IPTV nói chung và Nettv nói riêng xem có hiện tượng như mình không nhé. Hiện tại khi đang xem các kênh tivi, khi chuyển kênh bất kỳ nó hiện ra và hoạt động bình thường, được khoảng 2-3 giây sau thì giật giật 1 vài lần, sau đó mới trở lại tình trạng ban đầu. Hy vọng đây là thời gian thử nghiệm, có thể có sai sót kỹ thuật, mong Viettel lưu ý và sửa chữa.
mình cũng bị giống bạn, hôm trước lắp xong xem khá ngon, chỉ thỉnh thoảng mới bị giật hình khi xem hd, tuy nhiên hôm nay xem sd thì không sao, còn hd giật liên tục,khi xem tv mà vào mạng thì mạng rất chậm, gần như là đứng mạng luôn. Mà công nhận là đội kt của vt gà thiệt, chỉ biết lắp mỗi adsl, còn nettv thì mù tịt luôn, gọi đt mãi mới có người chỉ dẫn cho cấu hình modem. Mình có hỏi là trước khi đi lắp bọn em không được tập huấn à? Cậu ấy trả lời là có nhưng chỉ toàn lý thuyết thôi. Thiết nghĩ có bác nào làm vt nên để ý đến vấn đề đó, có thể là phát tài liệu cấu hình chuẩn một số modem phổ biến hiện nay để ae thợ mang đi cài đặt cho chính xác trong thời gian đầu còn bỡ ngỡ, đặc biệt là với loại modem được tặng kèm theo chương trình km. Trở lại vấn đề của mình, không biết có bác nào biết cấu hình chuẩn cho con modem tp link 8840t để vừa vào mạng vừa xem tv ngon lành chỉ giúp mình với, tại hôm lắp cậu ktv làm thấy non quá nên chẳng biết có sai sót gì không. mình ktr modem status thấy snr trên 14 là ngon rồi đúng không? (Tại thấy mấy bác bên mytv toàn bảo thế )
Còn 1 vấn đề nữa là tắt tv đi vào mạng lại ngon ngay.

Anh_uk

mình cũng bị giống bạn, hôm trước lắp xong xem khá ngon, chỉ thỉnh thoảng mới bị giật hình khi xem hd, tuy nhiên hôm nay xem sd thì không sao, còn hd giật liên tục,khi xem tv mà vào mạng thì mạng rất chậm, gần như là đứng mạng luôn. Mà công nhận là đội kt của vt gà thiệt, chỉ biết lắp mỗi adsl, còn nettv thì mù tịt luôn, gọi đt mãi mới có người chỉ dẫn cho cấu hình modem. Mình có hỏi là trước khi đi lắp bọn em không được tập huấn à? Cậu ấy trả lời là có nhưng chỉ toàn lý thuyết thôi. Thiết nghĩ có bác nào làm vt nên để ý đến vấn đề đó, có thể là phát tài liệu cấu hình chuẩn một số modem phổ biến hiện nay để ae thợ mang đi cài đặt cho chính xác trong thời gian đầu còn bỡ ngỡ, đặc biệt là với loại modem được tặng kèm theo chương trình km. Trở lại vấn đề của mình, không biết có bác nào biết cấu hình chuẩn cho con modem tp link 8840t để vừa vào mạng vừa xem tv ngon lành chỉ giúp mình với, tại hôm lắp cậu ktv làm thấy non quá nên chẳng biết có sai sót gì không. mình ktr modem status thấy snr trên 14 là ngon rồi đúng không? (Tại thấy mấy bác bên mytv toàn bảo thế )
Còn 1 vấn đề nữa là tắt tv đi vào mạng lại ngon ngay.

Mình cũng vừa lắp hôm chiều thứ 3, cảm nhận đầu tiên là mấy cậu kỹ thật như bạn này nói là non quá, thứ nhất là chú này cắm dây AV từ STB vào cái Sony LCD không có tín hiệu vào sau đó mình phải lấy dây Hdmi của đầu khác cắm vào có tín hiệu, thứ 2 là khi set up thì đúng là phải gọi mấy cuộc điện thoại mấy xong, mà cậu kỹ thuật đã viết ra giấy cách set up nhưng mà viết ẩu quá nên chịu không đọc được, sau khi điện thoại xong thì cũng set up được giữa modem và stb thì điều khiển mãi không nhập được pass và use( sau đó thì cậu kỹ thật lắp nhầm chiều pin trong điều khiển 8-} ).
Cảm nhận 2 hôm đầu thì tốt nhưng mà bắt đầu từ hôm qua 6 kênh HD bắt đầu bị vỡ hình xem không được còn SD thì lại không có vấn đề gì, mạng thì hôm đầu vừa vào mạng vừa xem TV thì không sao nhưng mà bây giờ cũng chậm như bạn, mình thì đã có một đường khác nên cũng không sao, à còn phần tiếng cũng không chuẩn lắm, tín hiệu âm thanh quá yếu phải để chế độ tiếng ở TV khá cao và tiếng để cao ở STb mới nghe rõ) Nói chung là với giá lắp đặt và chi phí như vậy thì khá ổn và đang trong thời gian thử nghiệm và được dùng free, sau này chắc sẽ khá hơn.

vnucfl

em cũng giống các bác chiều qua có 1 chú viettel đến nối nettv cho . Ban đầu cắm dây HDMI vào ko cấu hình dc màn hình đen xì chú ấy đổi tại cho con LCD nhà mình là đồ lạc hậu ko chạy dc, trong khi mình mới mua dc 1 tháng mất gần 10 triệu phải cắm qua AV thì chạy dc . Nhân viên gà quá cuối cùng mình đành vào mò tìm cấu hình lại set top box thì xem HDMI ok , chú nhân viên lại đổ cho nettv xài thiết bị cũ hơn đời tivi . Trong qua trình xem tivi mình thấy chuyển kênh cả SD và HD đều bị giật hoặc đang xem thì dừng hình . Bấm ok ko hiện lên danh sách kênh. thiết kế menu chưa tiện lợi cho khách hàng sử dụng . Hi vọng hết thử nghiệm em nó lại chạy ngon

rock_coi84

em cũng giống các bác chiều qua có 1 chú viettel đến nối nettv cho . Ban đầu cắm dây HDMI vào ko cấu hình dc màn hình đen xì chú ấy đổi tại cho con LCD nhà mình là đồ lạc hậu ko chạy dc, trong khi mình mới mua dc 1 tháng mất gần 10 triệu phải cắm qua AV thì chạy dc . Nhân viên gà quá cuối cùng mình đành vào mò tìm cấu hình lại set top box thì xem HDMI ok , chú nhân viên lại đổ cho nettv xài thiết bị cũ hơn đời tivi . Trong qua trình xem tivi mình thấy chuyển kênh cả SD và HD đều bị giật hoặc đang xem thì dừng hình . Bấm ok ko hiện lên danh sách kênh. thiết kế menu chưa tiện lợi cho khách hàng sử dụng . Hi vọng hết thử nghiệm em nó lại chạy ngon

mọi vấn đề ban đầu sẽ khó khăn. CHúc NetTV thành công . cùng Mytv đánh sập K+. " về phần cấu hình modem + STB thì Nettv hay Mytv đều như nhau thui. các bạn có thể tham khảo ở Mytv.

hmanh

Member

Vấn đề xem hd bị giật hình,vào mạng khi xem tv bị chậm trong khi chỉ số snr>14 thì có phải do đường truyền hay do cài đặt tham số modem sai các bác nhỉ? Mà lạ cái là xem phim vod hd vẫn ngon chỉ thỉnh thoảng mới bị giật thôi. Liệu có cần gọi lên tổng đài nhờ họ tăng băng thông không các bác?

thegioi05

Active Member

mọi vấn đề ban đầu sẽ khó khăn. CHúc NetTV thành công . cùng Mytv đánh sập K+. " về phần cấu hình modem + STB thì Nettv hay Mytv đều như nhau thui. các bạn có thể tham khảo ở Mytv.
Hok biết đánh sập không nữa mà trong list kênh của NETTV có 2 kênh của K+ đó.

vh_2teen

Member

bao giờ mới triển khai chính thức trên cả nước nhỉ, kiểu này phải couple lun MYTV + NetTV cho sướng, nếu số lượng HD mới của MYTV không đụng hàng với NETTV thì dk liền

Mình muốn lắp NetTV mà hiện tại chưa sử dụng ADSL của Viettel , bây giờ muốn lắp NetTV thì phải đăng ký lắp ADSLcủa Viettel rồi mới lắp được NetTV và sử dụng thì phải trả cước phí cả hai dịch vụ ADSL và NetTV ah?Mình muốn chỉ lắp đặt NetTV thôi có được không .Khu vực nhà mình là tổ 50 Phố Trung Kính đối diện khu đô thị mới Yên Hòa - Trung yên . Bác nào biết trả lời dung được không?

longpl89

Mình cũng vừa lắp hôm chiều thứ 3, cảm nhận đầu tiên là mấy cậu kỹ thật như bạn này nói là non quá, thứ nhất là chú này cắm dây AV từ STB vào cái Sony LCD không có tín hiệu vào sau đó mình phải lấy dây Hdmi của đầu khác cắm vào có tín hiệu, thứ 2 là khi set up thì đúng là phải gọi mấy cuộc điện thoại mấy xong, mà cậu kỹ thuật đã viết ra giấy cách set up nhưng mà viết ẩu quá nên chịu không đọc được, sau khi điện thoại xong thì cũng set up được giữa modem và stb thì điều khiển mãi không nhập được pass và use( sau đó thì cậu kỹ thật lắp nhầm chiều pin trong điều khiển 8-} ).
Cảm nhận 2 hôm đầu thì tốt nhưng mà bắt đầu từ hôm qua 6 kênh HD bắt đầu bị vỡ hình xem không được còn SD thì lại không có vấn đề gì, mạng thì hôm đầu vừa vào mạng vừa xem TV thì không sao nhưng mà bây giờ cũng chậm như bạn, mình thì đã có một đường khác nên cũng không sao, à còn phần tiếng cũng không chuẩn lắm, tín hiệu âm thanh quá yếu phải để chế độ tiếng ở TV khá cao và tiếng để cao ở STb mới nghe rõ) Nói chung là với giá lắp đặt và chi phí như vậy thì khá ổn và đang trong thời gian thử nghiệm và được dùng free, sau này chắc sẽ khá hơn.
Thì anh em cũng mới tiếp xúc nên có thể chưa quen thui, vì đang thời gian thử nghiệm nên còn khá nhiều lỗi mong mọi người đong góp nhiệt tình.còn trường hợp của bạn thì nên gọi 0462500119 để gọi người đến sửa cho bạn.

tientop

Bạn gửi cho mình acc để kiểm tra lại tốc độ của đường ADSL xem.Còn vấn đề chất lượng kênh thì bạn yên tâm sau khi cung cấp rộng rãi cho khách hàng thì chất lượng sẽ khác hoàn toàn.Hiện tại đang trong quá trình thử nghiệm nên không thể tránh khỏi những lỗi kỹ thuật nhưng Viettel sẽ luôn cung cấp những dịch vụ tốt nhất có thể cho khách hàng được đảm bảo bằng thương hiệu của mình.Nên các bạn cứ yên tâm đợi khi nào Viettel cung cấp chính thức NetTV nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

minhbte

Theo thông tin em được biết thì Viettel đang triển khai lắp đặt thử nghiệm 4G rồi, chắc chỉ vài tháng nữa là có dịch vụ thử nghiệm cho các bác dùng.
Còn một điều em hiểu: Đi từ công nghệ thấp đến cao (2G => 2.5G => 3G ...) càng ngày càng được rút ngắn lại nên chuyện lên 4G sẽ là sớm thôi.
* Nếu ai đã và sẽ sử dụng dịch vụ của Viettel thì chắc cũng sẽ hài lòng với cách làm việc của người viettel thôi (điều này đã được chứng minh từ khi có mặt VT trên thị trường Việt Nam).
Bạn có biết từ lúc thử nghiệm đến lúc trở nên phổ biến là bao lâu không ?Bạn có biết trong vòng hơn 1 năm qua Viettel đầu tư thiết bị 17k node B tốn bao nhiêu không ? bạn có biết thiết bị 4G hiện tại rất đắt không ? chẳng lẽ VT đầu tư 4G sớm để bỏ xó thiết bị 3G à chưa kể đầu tư 4G bây giờ gần như là không có 1 lợi ích gì giá thiết bị đắt,các dịch vụ trên 4G hiện tại lợi nhuận thấp hoặc không có lơi nhuận .Khi nào thế giới phổ biến 4G và giá thiết bị giảm giá thì hãy nghĩ đến 4G đến VN nhá.và thồi gian đó ít gì cũng là năm 2014 trở lên nha.Đừng có mộng tưởng quá.

rock_coi84

Bạn có biết từ lúc thử nghiệm đến lúc trở nên phổ biến là bao lâu không ?Bạn có biết trong vòng hơn 1 năm qua Viettel đầu tư thiết bị 17k node B tốn bao nhiêu không ? bạn có biết thiết bị 4G hiện tại rất đắt không ? chẳng lẽ VT đầu tư 4G sớm để bỏ xó thiết bị 3G à chưa kể đầu tư 4G bây giờ gần như là không có 1 lợi ích gì giá thiết bị đắt,các dịch vụ trên 4G hiện tại lợi nhuận thấp hoặc không có lơi nhuận .Khi nào thế giới phổ biến 4G và giá thiết bị giảm giá thì hãy nghĩ đến 4G đến VN nhá.và thồi gian đó ít gì cũng là năm 2014 trở lên nha.Đừng có mộng tưởng quá.[/QUOTE

cung cấp 4G khi thiết bị đầu cuối 4G chưa phổ biến ư?? đi nhanh quá có ngày té đó. Nói phét đúng chỗ đúng lúc. đúng đối tượng . anh em trong này không phải là gà nhé

HDhanoi

Mình muốn lắp NetTV mà hiện tại chưa sử dụng ADSL của Viettel , bây giờ muốn lắp NetTV thì phải đăng ký lắp ADSLcủa Viettel rồi mới lắp được NetTV và sử dụng thì phải trả cước phí cả hai dịch vụ ADSL và NetTV ah?Mình muốn chỉ lắp đặt NetTV thôi có được không .Khu vực nhà mình là tổ 50 Phố Trung Kính đối diện khu đô thị mới Yên Hòa - Trung yên . Bác nào biết trả lời dung được không?
bác lắp mình truyền hình cũng được.mà ko biết nettv thế nào còn MYTV của tớ thì dc

Bên trên