NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

manhhv

Ðề: NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

Bạn có biết từ lúc thử nghiệm đến lúc trở nên phổ biến là bao lâu không ?Bạn có biết trong vòng hơn 1 năm qua Viettel đầu tư thiết bị 17k node B tốn bao nhiêu không ? bạn có biết thiết bị 4G hiện tại rất đắt không ? chẳng lẽ VT đầu tư 4G sớm để bỏ xó thiết bị 3G à chưa kể đầu tư 4G bây giờ gần như là không có 1 lợi ích gì giá thiết bị đắt,các dịch vụ trên 4G hiện tại lợi nhuận thấp hoặc không có lơi nhuận .Khi nào thế giới phổ biến 4G và giá thiết bị giảm giá thì hãy nghĩ đến 4G đến VN nhá.và thồi gian đó ít gì cũng là năm 2014 trở lên nha.Đừng có mộng tưởng quá.
Thứ nhất mình nói là đang trong quá trình thử nghiệm và bạn HDHàNội đã cho bạn thông tin rồi nhé.
Thứ hai là nếu là người hiểu biết thì bạn phải hiểu là một mạng mới ra đời không bao giờ đánh chết mạng cũ (Như 3G đã ra đời từ lâu nhưng mạng 2G vẫn tồn tại và phát triển đấy thôi)
Việc đầu tư bao nhiêu tiền hay làm như thế nào là chuyện của nhà mạng ... chuyện mộng tưởng hay không thì thời gian sẽ trả lời. Và đây là diễn đàn để mà bàn luận và cũng là kênh thông tin cho mọi người chứ chẳng phải là chuyện PR cho ai hay là bắt ai là gà cả.

minhbte

Thứ nhất mình nói là đang trong quá trình thử nghiệm và bạn HDHàNội đã cho bạn thông tin rồi nhé.
Thứ hai là nếu là người hiểu biết thì bạn phải hiểu là một mạng mới ra đời không bao giờ đánh chết mạng cũ (Như 3G đã ra đời từ lâu nhưng mạng 2G vẫn tồn tại và phát triển đấy thôi)
Việc đầu tư bao nhiêu tiền hay làm như thế nào là chuyện của nhà mạng ... chuyện mộng tưởng hay không thì thời gian sẽ trả lời. Và đây là diễn đàn để mà bàn luận và cũng là kênh thông tin cho mọi người chứ chẳng phải là chuyện PR cho ai hay là bắt ai là gà cả.

Thử nghiệm thiết bị cho đến thử nghiệm cho người dùng thì còn rất lâu nhé.Nói về thử nghiệm 4G thì VNPT đã thử nghiệm thành công vài tháng trước rồi sao không ai nói gì trong khi VT mới chỉ có thông tin qua loa thì nói sắp ra thử nghiệm dùng thử cai này PR cho ai bạn tự hiểu.
mạng 2G là mạng truyền thống chỉ có thoại nên dịch vụ này sẽ tồn tại mãi theo thời gian(hay nói cách khác 2G là 1 phần trong các mạng thế hệ sau) nên 3G ra thì 2G vẫn phát triển bình thường nhưng từ 2.5G trở lên các dịch vu phi thoại được thêm vào với BW ngày càng tăng nên việc mạng ra sau giết chết mạng ra trước là lẽ đương nhiên .3G ra giết chết 2.5G (you có thấy ai sử dụng GPRS khi chỗ đó có sóng 3g không ).Tương tự 4g ra sẽ giết chết 3g là lẽ đương nhiên chứ không phải tồn tại cùng phát triển đâu nhé.ví dụ thêm ADSL ra đời giết chết diup.Email ra đời giết chết Fax và mail nếu có sống thì cũng sống "què quặc".Khi so sánh 2 dịch vụ ta phải so sánh dịch vụ cùng tình chất chứ 2 loại khác nhau so sánh có ý nghĩa gì ?

Việc đầu từ nhiều tiền là của nhà mạng như đầu tư nhiều tiền thì phí thuê bao đắt thì có đáng gì mà chờ đợi,đắt thì giờ vô K+ cho rồi cần gì đợi 4g ra làm gì?
Hãy tìm hiểu kỹ trước khi nói.

bienxanhppt

Công nghệ luôn luôn vô tận. Chưa chắc cái mới thay thế hẳn cho cái cũ được !
Tôi lấy ví dụ cụ thể : Là chiếc xe đạp. Tại sao ở một số nước tiên tiến người ta vẫn dùng thay cho Oto / xe gắn máy ? vì người ta nhận ra ưu điểm của nó là thân thiện với môi trường.

NetTV ra đời để tô điểm cho thương hiệu Viettel thôi, ra để đó cho có, để cho thiên hạ biết ViệtTeo cũng có đủ dịch vụ. Trò PR của nó đó. Thử nghĩ xem ngoài di động ra mấy dịch vụ khác của ViệtTeo toàn củ chuối, ít ai xài, chỉ có dân ham mua của rẻ bị nó treo đầu dê bán thịt chó

bienxanhppt

NetTV ra đời để tô điểm cho thương hiệu Viettel thôi, ra để đó cho có, để cho thiên hạ biết ViệtTeo cũng có đủ dịch vụ. Trò PR của nó đó. Thử nghĩ xem ngoài di động ra mấy dịch vụ khác của ViệtTeo toàn củ chuối, ít ai xài, chỉ có dân ham mua của rẻ bị nó treo đầu dê bán thịt chó

Mình cũng thấy như vậy. Chuyên làm ăn không đến đầu đến đũa làm cho khách hàng bực mình

tientop

Đừng có ăn nói lung tung VT không ra đời thì giờ này làm gì có giá cước dịch vụ di động như vậy cũng như các dịch vụ khác.Cứ sang VNPT mà xem họ làm có ra sao không.

rock_coi84

Đừng có ăn nói lung tung VT không ra đời thì giờ này làm gì có giá cước dịch vụ di động như vậy cũng như các dịch vụ khác.Cứ sang VNPT mà xem họ làm có ra sao không.

sao lại làm không ra gì ??? hết thời cạnh tranh bằng giá cước rùi bạn ơi . cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ và đa dich vụ.

minhbte

Cái này chắc phải 100 ,1000 năm sau người ta cũng phải cảm ơn Viettel quá,không có Viettel ra đời thì có thằng khác ra đời thôi .Ngoài việc các chính sách của VT tốt thì cũng phải kể đến cuộc sống của người dân được nâng cao qua hàng năm nên DV mới nở rộ như vậy.Bây giờ thăng nào tốt thì sài thôi .

vnucfl

các bác làm ơn cho em hỏi phần TV setting trên bộ giải mã HD của viettel có cácchế độ HD . 576i50Hz , 480i60Hz , 1080i50Hz , 1080i60Hz thì LCD nhà em chỉ xem dc 2 chế độ 576i50Hz , 480i60Hz . Các bác tư vấn giúp em 1 trong 2 cái thì cái chế độ nào chạy HD đẹp nhất với

tethien

Active Member

Cái này là chủ trương hạ giá cước của nhà nước.
Viettel được nhà nước ưu đãi tối đa, được phép định giá cước thấp hơn VNPT. VNPT bị khống chế giá cước cao và chuyển lợi nhuận sang cho Viettel thông qua cước kết nối.

Chả phải công lao gì của Viettel ở đây hết.
Chỉ là chiêu PR của Viettel thôi.

kutely24

Banned

chiêu gì thì kệ họ,miễn sao Viettel mang đến một sản phẩm chất và giá rẻ cho người tiêu dùng là OK rồi.

Xin thề anh nói thật, Net+TV của Viettel sẽ chẳng thể nào rẻ đc hơn MyTV.
Nếu như có rẻ tương đương thì chất lượng cũng ko bằng MyTV.
Đấy rồi em xem. Cái này nhận xét có thật nhé. Không chơi trò chỉ Spam. Nói linh tinh , trọc ngoáy nhé.

một bên 45k mà lại nói mắc hơn bên 50k là sao nhỉ? một bên STB 400K và một bên STB rẻ nhất như SD cũng 800K,vậy mà nói 400k là mắc?(chưa học toán chăng?)
dù có thêm 15 kênh HD thì chất cũng không bằng NetTV.

kutely24

Banned

một bên 45k mà lại nói mắc hơn bên 50k là sao nhỉ? một bên STB 400K và một bên STB rẻ nhất như SD cũng 800K,vậy mà nói 400k là mắc?(chưa học toán chăng?)
dù có thêm 15 kênh HD thì chất cũng không bằng NetTV.

Anh hỏi em bán STB 400k đc mãi ko, 45k 1 tháng có đc mãi ko. Lãi vào đâu cơ chứ. Hay rồi sau đó cũng phải tăng lên. Anh nghĩ năm nay họ chưa tăng đâu.
Họ cần phải như này để mà còn câu khách chứ.:).
Em nói mà ko nghĩ nó xa xa ra 1 chút hả Điêu.
Kể cả lỗ họ cũng làm. Khi đã nắm trong tay 1 số khách hàng nhất định rồi thì bắt đầu cho vào Chảo và Rán khách lên...:))..

Cũng như K+ vậy. Gói Kênh Thấp nhất thì cho khách hàng xem có 2,3 chục kênh, Gói Cao nhất thì cho xem 80 Kênh.
Nhưng MyTV thì gói thấp nhất cũng đc xem hết số kênh của mình đang có.
Chỉ những Kênh HD thì gói SD ko xem đc. Cái đó chả ai thắc mắc.
Có phải là Rán khách như nào khách cũng phải chịu ko...:>

khách hàng NetTV yên tâm, giá Viettel đưa ra là đúng giá,không phải thả gà gì cả, và sẽ không tăng gì như các anh bên VNPT đồn thổi đâu.
Như bên điện thoại di động cũng vậy,Viettel luôn luôn là nhà cung cấp giá rẻ nhất nhưng chất nhất.

tethien

Active Member

khách hàng NetTV yên tâm, giá Viettel đưa ra là đúng giá,không phải thả gà gì cả, và sẽ không tăng gì như các anh bên VNPT đồn thổi đâu.
Về giá STB
Chả biết em Điêu làm ở cấp nào của Viettel mà nắm rõ thế nhỉ.
Anh thì chỉ biết giá thiết bị do VNPT mua của ZTE và Huawei thôi.
-STB HD: ~ 1,3 triệu/cái.
-STB SD : ~ 850k /cái.
(Giá này là giá nhập gốc, chưa VAT, chưa có phí vận chuyển, hoa hồng đại lý .... giá chính xác thay đổi tùy đợt)
Do đó nếu Viettel bán dưới giá này thì Viettel đang chịu lỗ và chắc chắn sẽ tăng trong tương lai.
Như bên điện thoại di động cũng vậy,Viettel luôn luôn là nhà cung cấp giá rẻ nhất nhưng chất nhất.

Cái này thì lại càng không có cơ sở.
-Chất nhất do ai công nhận ? Nếu do người tiêu dùng bình chọn thì mấy năm liên tiếp vừa rồi VMS đều được giải.
-Rẻ nhất ? Hiện giá cước di động Viettel đang đắt nhất trong các nhà cung cấp.

==>Chỉ có cái này là anh thấy đúng : Về điêu thì em Điêu nhà ta là nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDhanoi

bên vitel có hai trường hợp.
1.chịu lỗ để bán rẻ cho bà con
2.STB lởm
STB bên VNPT giá như thế là đàng phải bù lỗ đó

kutely24

Banned

Cái này thì lại càng không có cơ sở.
-Chất nhất do ai công nhận ? Nếu do người tiêu dùng bình chọn thì mấy năm liên tiếp vừa rồi VMS đều được giải.
-Rẻ nhất ? Hiện giá cước di động Viettel đang đắt nhất trong các nhà cung cấp.

==>Chỉ có cái này là anh thấy đúng : Về điêu thì em Điêu nhà ta là nhất.

Đúng rồi mà, chất nhất là VMS Mobifone , họ luôn luôn được nhận giải. Chẳng bao giờ thấy Có Vitteo.
Viettel chỉ đc cái oánh vào Sinh Viên dùng, thì lấy đâu ra mà lãi nhiều. Chỉ đc cái số lượng thôi.
Mobifone ko nhiều về Sinh Viên như Viettel..:))...
Ừ thì Net+TV chắc chắn đang chịu lỗ để cho khách hàng đến đăng ký, và cam kết khách hàng sử dụng vài năm.

P/S: Nói thật nhé, anh chả ghét Đài nào ngoài K+ ra, nhưng những điều anh nói ở đây là a muốn làm cho em Điêu Phục, và từ bỏ đức tính, ai cũng vơ vào ấy đi thôi.
Đài nào họ cũng có 1 cái tâm cái đức kinh doanh của họ, chứ ko thất đức như K+ đâu.
[-(.

bên vitel có hai trường hợp.
1.chịu lỗ để bán rẻ cho bà con
2.STB lởm
STB bên VNPT giá như thế là đàng phải bù lỗ đó

Ê tui thấy hình chụp STB của nettv và mytv đều có cái logo ZTE tàu gì đó, cả 2 thằng đều là hàng tàu cả :)

tethien

Active Member

Ê tui thấy hình chụp STB của nettv và mytv đều có cái logo ZTE tàu gì đó, cả 2 thằng đều là hàng tàu cả :)

Thì nghĩa là trường hợp 1 "1.chịu lỗ để bán rẻ cho bà con" đúng. ==> Viettel đang bán lỗ STB để phát triển thuê bao.

Ai muốn thì lo tranh thủ đi khi giá STB còn rẻ. Thời gian nữa nó hết trợ giá là phải trả hơn gấp đôi đó.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên