NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

linhnpn

Ðề: NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

Lấy đâu ra mà ADSL Viettel ngang ngửa VNPT ?
Băng rộng thì đến cuối 2010 VNPT có khoảng 2,6 triệu thuê bao. Viettel 300K. FPT: 500K.
Số thuê bao năm 2010 của Viettel giảm. Cuối năm 2009 họ có khoảng 500K. FPT thì năm 2010 tăng được khoảng 60K.
Năm 2010 đến nay Viettel chỉ chú ý phát triển 3G là chủ yếu thôi.
Kinh doanh ADSL không còn lời nên các ISP đều nản không muốn làm tiếp. Càng làm, càng phát triển thuê bao nhiều càng lỗ nhiều.
Nguồn: Thông Tin Công nghệ
Ý đầu bác sai nha. Hiện nay thuê bao ADSL của Viettel chỉ đứng sau VNPT thui. Còn nếu tổng thuê bao sử dụng ADSL ( tính cả khách hàng dùng USB 3G) thì Viettel đã vượt VNPT rùi.
Ý thứ 2 bác nói chuẩn. Hiện nay đầu tư vào mạng có dây toàn lỗ vốn. Khuyến mại lớn thu về ít. Chẳng đủ vốn bỏ ra

leduclc

các bạn có list kênh không cho mình coi thử với

Anh_uk

Híc e vẫn đang đợi bên VT đến, nói chung là bây giờ họ đang thử nghiệm nên có thể chưa được chuẩn( như một số bác đã có Net TV) thì e cũng chẳng ca cẩm, khi nào phải hết thử nghiệm mà có vấn đề thì e mới nói chuyện...

tethien

Active Member

Ý đầu bác sai nha. Hiện nay thuê bao ADSL của Viettel chỉ đứng sau VNPT thui. Còn nếu tổng thuê bao sử dụng ADSL ( tính cả khách hàng dùng USB 3G) thì Viettel đã vượt VNPT rùi.
Ý thứ 2 bác nói chuẩn. Hiện nay đầu tư vào mạng có dây toàn lỗ vốn. Khuyến mại lớn thu về ít. Chẳng đủ vốn bỏ ra

3G là 3G. ADSL là ADSL. Ở đây đang nói ADSL mà. Dù cả 2 đều được coi là băng rộng, 1 thằng có dây, 1 thằng không.
Số liệu tôi nói là chỉ tính ADSL thôi.
Đang nói chuyện về hạ tầng để phát triển NetTV mà. Hiện NetTV có chạy được trên 3G đâu.

yeuvothangban

Mình vừa lắp quả ADSL và Nettv hôm qua xong. Lúc đầu xem film HD, tivi kênh HD và các kênh khác cộng với vào mạng không bị làm sao. Tuy nhiên, thấy đứa em chiều nay gọi điện phàn nàn suốt về tình trạng bị dừng hình, không xem tiếp được nữa khi đang xem nettv, thêm nữa internet cũng không vào được thường xuyên và liên tục như lúc đầu, hay bị disconnect và phải nhấn nút repair lại mạng wifi thì mới vào được. Khởi động lại modem và settopbox chỉ được 1 lúc thì lại bị tình trạng như lúc đầu. Mình đang dùng modem kết nối qua wifi access point để phát tín hiệu internet cho cả nhà. Không biết có bác nào đang dùng bị hiện tượng này không? mình ở khu Hoàng Hoa Thám, Ngọc Hà. Mình cũng đã báo cho bên kỹ thuật Viettel, họ hẹn sáng mai đến xem xét, không biết có ăn thua gì không, chứ hôm qua chú đến lắp ADSL và nettv nhà mình trình độ non lắm. Bác nào cao thủ ở đây biết kỹ thuật xin chỉ giáo giúp nhé.
Bạn vào xem status trong modem xem băng thông có đủ ko,nếu ko đủ thì gọi điện lên tổng đài để họ cho NVKT qua kiểm tra lại,mình thấy gọi có 1-2 cú điện thoại,trên kia set lại là xem ngon lành
Ví dụ như nhà mình xem chẳng có gì phải phan nàn cả :))

yeuvothangban

Thực ra hiện tượng hình bị vỡ,bị nhòe hay xem bị giật là ình trạng chung của những nhà mới lắp đặt IPTV,nhà mình lắp đc gần 2 tháng rồi,lúc đầu xem cũng bị những hiện tượng y sì của mọi người nhưng h xem rất ổn.Tại bây giờ mới là giai đoạn thử nghiệm nên NVKT VT thực ra cũng mới bập bõm làm cái này (tôi cũng vậy,mỗi thứ biết làm 1 tí,tự lắp và cài đặt đc IPTV cho nhà mình :D).Mới lắp xong cũng bị y sì vậy nhưng do biết đầu mối để gọi điện và cũng do là của nhà mình nên gọi suốt ngày nên h mói đc như vậy .....Sau này hết thử nghiệm chắc là sẽ ok

trongthat

Member

Khi nào NetTV phát chính thức bác Viettel nhỉ?

manhhv

Híc e vẫn đang đợi bên VT đến, nói chung là bây giờ họ đang thử nghiệm nên có thể chưa được chuẩn( như một số bác đã có Net TV) thì e cũng chẳng ca cẩm, khi nào phải hết thử nghiệm mà có vấn đề thì e mới nói chuyện...
Bạn cứ thoải mái mà phản ảnh. Người viettel luôn muốn được nguời khác chỉ ra cái sai, lỗi ... để mà phát triển bạn ah.

Chỉnh sửa lần cuối:

trungkhanh02us

Bạn vào xem status trong modem xem băng thông có đủ ko,nếu ko đủ thì gọi điện lên tổng đài để họ cho NVKT qua kiểm tra lại,mình thấy gọi có 1-2 cú điện thoại,trên kia set lại là xem ngon lành
Ví dụ như nhà mình xem chẳng có gì phải phan nàn cả :))
Mình nhờ bạn tientop kiểm tra giúp rồi, nói chung băng thông nhà mình khá tốt (14mb). Mấy hôm nghỉ ở nhà nghiên cứu thấy bình thường trở lại rồi, mạng internet vào vô tư, chỉ có thỉnh thoảng xem VOD thì có film bị hiện tượng dừng lại, trên màn hình hiện lên dòng chữ đại khái là do lỗi hệ thống. Mỗi lúc như thế mình power off/on lại rồi tua qua đoạn đấy là xem tiếp thôi. Về cơ bản chỉ thỉnh thoảng mới gặp chứ không thường xuyên. Hy vọng viettel kiểm tra và điều chỉnh lại cho hoàn thiện hơn.

thaiha248

Banned

dạ không, em không hiểu, vậy anh giải thích cho em biết đi.

4G được viết tắt của từ : Fourth Generation, thế hệ thứ 4. Một loại mạng không dây sử dụng công nghệ 4G có tốc độ nhanh hơn mạng 3G từ 4 đến 10 lần.
Trước đây ta còn có mạng không dây:
1G: the first gerneration
2G: second-Generation
3G: Third Generation

4G được viết tắt của từ : Fourth Generation, thế hệ thứ 4. Một loại mạng không dây sử dụng công nghệ 4G có tốc độ nhanh hơn mạng 3G từ 4 đến 10 lần.
Trước đây ta còn có mạng không dây:
1G: the first gerneration
2G: second-Generation
3G: Third Generation

Vậy anh có thể cho em biết tốc độ upload và download như thế nào không? và nó có ưu việt như thế nào?

vnucfl

mình đăng ký nettv từ lâu rùi mà mấy bác viettel qua nối có mỗi ADSL còn nettv thì kêu chưa có thiết bị hẹn ko có thời gian, pó tay luôn, chán cả nải

Phần giới thiệu phim buồn cười nhỉ, ko có người biên tập mấy vụ này à?

Cái này là nhờ pác google dịch đây mà >:)

sonthytb

Thái Bình em có dịch vụ NetTV rồi, hiện tại đang lắp đặt cho nhân viên của Viettel thôi, thấy bảo đang test, phí đóng mất 400.000 đồng
Mình ý kiến mãi mà mấy đồng chí Viettel không lắp cho mình để test cà myTV và NetTV, em nào ngon thì để lại dùng mà không được

thaiha248

Banned

Vậy anh có thể cho em biết tốc độ upload và download như thế nào không? và nó có ưu việt như thế nào?

Trời ơi, hỏi toàn những câu gì mà kì cục thế vậy. Spam là chính à : ~x(
Ở Việt Nam nhà Mạng nào cho sài 4G rồi hả bà. [-(.

trongthat

Member

Quay lại đề tài chính:
- NetTV chất lượng có ngon hơn MyTV (giật hình) không ? Vì sao?
- Kế hoạch đến đầu tháng 3 sẽ ra, bây giờ sắp đầu tháng 5 rồi vẫn chưa có thông tin chính thức ở HN. Có phải do chờ nhập STB từ Nhật bản không?

plmobile

Member

nếu như khách hàng netTV của VT đăng ký adsl gói N+ (khoảng 2mb/512k) thì chắc là không xem được; còn đẩy lên 3mb thì xem cũng tạm không bị giật hình lắm
bên FPT thì đã mở myTV cho tất cả khách hàng xem được rồi; tuy nhiên từ 2006 đến giờ vẫn còn thiếu nhiều tính năng lắm (ví dụ phát lại các kênh truyền hình)

plmobile

Member

Quay lại đề tài chính:
- NetTV chất lượng có ngon hơn MyTV (giật hình) không ? Vì sao?
- Kế hoạch đến đầu tháng 3 sẽ ra, bây giờ sắp đầu tháng 5 rồi vẫn chưa có thông tin chính thức ở HN. Có phải do chờ nhập STB từ Nhật bản không?

- giật hình thì liên quan đến thiết bị và đường truyền rồi cuối cùng mới là server quá tải; để kiểm tra thêm nettv vài hôm rồi mới có ý kiến
- thiết bị thì chắc giống như USB 3G DCOM; chỉ vài bữa là tràn ngập loại HD (có thể cả SD cho rẻ)

vanlang+

Active Member

- giật hình thì liên quan đến thiết bị và đường truyền rồi cuối cùng mới là server quá tải; để kiểm tra thêm nettv vài hôm rồi mới có ý kiến
- thiết bị thì chắc giống như USB 3G DCOM; chỉ vài bữa là tràn ngập loại HD (có thể cả SD cho rẻ)

Không biết VT có độc quyền STB giống như bên VASC không nhỉ ?

Bên trên