Người Việt nổi giận

congphu88

Member
Ðề: Người Việt nổi giận

hình như em nghe bà ấy nói loáng thoáng câu What do you want mà các bác , hay em nghe nhầm :D

HEEL

mà sao bả chửi ghê vậy ta :| :| :|

Cùng là VN mà không hiểu huống chi bọn tây.

Những ai đang ở "trển" hoặc ở "bển" thì không bao giờ hiểu được cuộc sống bon chen giành giật lẫn nhau để tồn tại đâu.

Không ai sinh ra đã thành lưu manh. "Thời thế tạo anh hùng".

billtruc

Member

Những ai đang ở "trển" hoặc ở "bển" thì không bao giờ hiểu được cuộc sống bon chen giành giật lẫn nhau để tồn tại đâu.

"thằng Tây" làm cái gì đó bà đó mới chửi... không có lửa sao có khói :-"

Động đến nồi cơm của bả thì bả chửi chớ sao bạn.
------> @_@

------> ey` đừng nói vậy chứ \m/ dù cho ở "bển" hay ở "trển" đi chăng nữa cũng từng nếm những cực khổ ở VN mà \m/......hơn nữa ai bảo bạn ở "bển" hay ở "trển" sướng nào ;)) ;)) cày ghê lắm đấy ;)) ;)) chẳng wa có mấy lão việt kiều về nổ nổ thôi...;))

flamesvn

các bác xấu hổ làm j` hộ cái bà tận đẩu tận đâu này
ngay giữa "thủ đô văn hiến" mà các bác đụng xe fải mấy thằng thanh niên đi SH, ăn mặc bảnh bao xem nó chửi bới ra sao ?
có khi đi qua hàng nước còn bị fang vì tội "dám nhìn đểu bố mày à" nữa mà

kendo

Member

cái xã hội quá điên đảo!

i like it. Cái này còn đỡ hơn bữa trên Discovery quảng cáo ko chỗ nào ăn thịt rừng đa dạng và rẻ như VN, nghe cái này mới...

chuanguyen1984

Active Member

ăn thua gì bác ơi/ các xếp nhà em đi du lịch Thái Lan về còn bảo ở nhà hàng bên đấy họ còn ghi " Quý khách không lấy thừa đồ ăn " bao nhiêu thứ tiếng mà họ không ghi, sao lại ghi bằng tiếng Việt ?

congphu88

Member

đùa, các bác nghe lại mà xem, rõ ràng có 1 câu what do you want mà, giây thứ 23, các bác nghe lại coi

YeuNhac

Banned

đùa, các bác nghe lại mà xem, rõ ràng có 1 câu what do you want mà, giây thứ 23, các bác nghe lại coi

mình cũng có nghe: "what do you want?" , tạm dịch "bọn mầy muốn gì?". Bà ta là người có học nhưng vô văn hóa.

hoangtubongma

Active Member

Ờ ha, bây h mới nghe rõ. Ọe thà chửi fuck you lun cho rồi lại còn chửi Đá Mắt Mi,..lại cho thêm What do you want nữa. Bó tay bà này lun. Chắc là ở bển đấy lâu rồi nên chửi TV để thằng đấy ko bít bà ta chửi đấy mừ:-":-"

YeuNhac

Banned

ăn thua gì bác ơi/ các xếp nhà em đi du lịch Thái Lan về còn bảo ở nhà hàng bên đấy họ còn ghi " Quý khách không lấy thừa đồ ăn " bao nhiêu thứ tiếng mà họ không ghi, sao lại ghi bằng tiếng Việt ?

nhà hàng bày ăn kiểu "buffet" hả. 10 năm trước mình có đi tour ở nước ngoài cùng với 1 nhóm du khách từ TQ, họ cũng lấy đồ ăn 1 lần 2, 3 dĩa đầy vun.

Aladdin

Member

Chắc bạn cũng là... bợm nhậu nên có vẻ cảm thông cho cách ứng xử theo kiểu văn hóa của bà đó nhỉ?:-q

Nói thật mình nghĩ trong HDvietnam có ít những thành viên nhỏ tuổi (teen) hơn các diễn đàn khác, nhưng trong cái thread này thì hóa ra là ngược lại. Chửi thì dễ, nhưng dùng cái đầu để suy nghĩ cặn kẽ một vấn đề thì mới là khó cơ.

Bạn có thể len youtube.com để search xem phản ứng của những người dân các đất nước khác như thế nào khi bị xâm phạm quyền riêng tư nhé. Mà đấy là chưa kể, clip này ko được up-load bản full lên, nên ko biết trước đó đã xẩy ra cái gì ?

earl_grey

Well-Known Member

Ờ ha, bây h mới nghe rõ. Ọe thà chửi fuck you lun cho rồi lại còn chửi Đá Mắt Mi,..lại cho thêm What do you want nữa. Bó tay bà này lun. Chắc là ở bển đấy lâu rồi nên chửi TV để thằng đấy ko bít bà ta chửi đấy mừ:-":-"

Đây hình như ở VN mà bác. Lúc đầu em tưởng ở... Mỹ :D Nhưng nhìn cái biển số xe mới biết là biển Sài Gòn, lại còn đầy xe máy, rồi dân địa phương :D Với lại "oát diu oăn" mà :D

hailua64

mấy Bác đừng chỉ trích nhau làm gì-hảy nhớ quê mình là xã hội chủ nghỉa mà,thì Đảng lảnh đạo,nhà nước quản lý,nhân dân làm chủ-Bà ấy thể hiện quá tốt của ý nghỉa làm chủ mà.Việc cấm săn bắn, buôn bán thứ rừng vẩn hiện hành nhưng có thực hiện đúng đâu.Dân mình thì nghèo nửa phải làm gì để có 2 bửa cơm thôi.

Mấy bạn xấu hổ "quá" ở đây chắc ko biết tiếng anh ? Chuyện này thì liên quan gì đến chặt chém hay ko, mấy thằng mẽo này nó đi quay fóng sự về việc giết mổ/buôn bán thịt thú rừng/mèo, chó, rắn... đấy chứ ? Ko có lửa sao có khói,chả fải tự nhiên bà kia nổi điên lên như thế đâu, bọn NN nó thấy mình ăn chó,mèo v..v thì kinh lắm, nhưng văn hóa khác nhau thì chả liên quan gì cả.

Dù không biết rõ Hư-Thực, đầu đuôi câu chuyện ra sao nhưng dĩ nhiên khi đoạn Clip trên được tung lên Youtube là coi như cả Thế giới sẽ nhìn nước Việt Nam như một Dân tộc chưa thật sự "lớn nổi" [-X

Aladdin

Member

Dù không biết rõ Hư-Thực, đầu đuôi câu chuyện ra sao nhưng dĩ nhiên khi đoạn Clip trên được tung lên Youtube là coi như cả Thế giới sẽ nhìn nước Việt Nam như một Dân tộc chưa thật sự "lớn nổi" [-X

Cả thế giới nào thế hả bạn ? Một clip đại diện cho một dân tộc ? Ôi thế này thì chiến tranh có khi xẩy ra suốt ngày bạn ạ :-q

Bên trên