Nguồn phát Lossless tốt nhất

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Nguồn phát Lossless tốt nhất

Dự là cuối năm sẽ có Android box tích hợp DAC 2 kênh sịn với mức giá phải chăng. Khi đó các thần dân của lossless có thêm một sự lựa chọn với giá rẻ nhưng chất lượng vượt trội. :D

Mình thấy Tizzbird các dòng đã tích hợp DAC chip Wolfson, nghe khá ổn đấy chứ?
DAC 2 kênh mà bác nói công nghệ thế nào? Có thể hé lộ để anh em chém gió không? ;))

hidro

Member

Mình thấy Tizzbird các dòng đã tích hợp DAC chip Wolfson, nghe khá ổn đấy chứ?
DAC 2 kênh mà bác nói công nghệ thế nào? Có thể hé lộ để anh em chém gió không? ;))

Em đang dùng tizzbird F20 nhưng không biết chip DAC của nó là chip gì, bác có biết thì chỉ em với ạ. Em cũng đang tìm 1 em DAC về chơi song song với CDP. Tks bác.

newceco

Member

Đây là một tập đoàn công nghệ lớn với trang thiết bị, công nghệ hiện đại, đội ngũ hỗ trợ vài trăm người chứ không phải Cơ sở DIY bác ơi :D
Hy vọng sản phẩm này sẽ phục vụ được các nhu cầu đa dạng của người dùng, có thiết kế tốt, chất lượng tốt, hậu mãi tốt & giá cả hợp lý. Vừa rồi bên VNAV cũng có bác DIY cái TMP nhưng sản phẩm đặc chủng quá, mình có commend xem các bác í có bổ sung thêm ngõ vào được không thì mình sẽ ủng hộ nhưng dường như í kiến của mình như ném đá ao bèo, ko có sủi tăm.

tienlequoc

Well-Known Member

Hy vọng sản phẩm này sẽ phục vụ được các nhu cầu đa dạng của người dùng, có thiết kế tốt, chất lượng tốt, hậu mãi tốt & giá cả hợp lý. Vừa rồi bên VNAV cũng có bác DIY cái TMP nhưng sản phẩm đặc chủng quá, mình có commend xem các bác í có bổ sung thêm ngõ vào được không thì mình sẽ ủng hộ nhưng dường như í kiến của mình như ném đá ao bèo, ko có sủi tăm.

Giá đắt thì không thể gọi là phục vụ nhu cầu đa dạng của người dùng được, tuy nhiên 15tr cho 1 thiết bị bao gồm: CDplayer, Bluray player, hdplayer 3D, android box, DAC.... thì có lẽ cũng khá rẻ :D

trungtnhp

Member

Em thấy phương án Oppo có vẻ hợp lý cho thú chơi hiện tại. Xin hỏi các bác cái Oppo 95 seconhand hiện khoảng bao nhiêu ? Em đang cố tránh HDP vì nó kém, PC thì rắc rối.

cocsku

Re: Ðề: Nguồn phát Lossless tốt nhất

Em chưa nói hết được, vì sản phẩm chưa ra lò, đang trong giai đoạn thiết kế. Em và một số cao nhân có thâm niên trong nghề chơi audio sẽ tham gia góp ý để hoàn thiện cái này. Hi vọng sẽ trình làng vào dịp tết nguyên đán.

Hy vọng là sẽ có sản phẩm tốt do chính tay người Việt mình làm ra. Đừng nhập hàng tàu về dán nhãn bác nhé

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nguồn phát Lossless tốt nhất

Hy vọng là sẽ có sản phẩm tốt do chính tay người Việt mình làm ra. Đừng nhập hàng tàu về dán nhãn bác nhé
Người Việt thiết kế mạch, mẫu mã và lựa chọn linh kiện, Tàu chỉ gia công thôi, giống Apple đấy.

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Ðề: Re: Nguồn phát Lossless tốt nhất

Thiết bị nhét hdd phát tín hiệu thẳng ra DAC thì là HDP chứ còn gì nữa ? Hay dở là do DAC , Amp, loa chứ cái hdp có tội gì ? Đừngbaor là bác cắm đường hoa sen từ hdp ra DAC đấy nhé!!!

Chất lượng LOSSLESS hay hoặc dở là do HDP nhiều lắm bác ơi, kể cả xuất âm theo pasthrouth vẫn thế thôi, vì bản chất file lossless code PCM thế nên khi qua thiết bị HDP dữ liệu vẫn bị tiền sử lý rồi, mình có tất cả các loại đầu HD từ rẻ đến đắt bác nào muốn trải nghiệm xin dang tay đón chào.

Đơn giản nhất khi bác xuất tín hiệu theo dạng số sang DAC rời nhưng cường độ tín hiệu bạn vẫn can thiệp được trên đầu HD, vặn volume vẫn to nhỏ được, suy ra tín hiệu đã bị HDP can thiệp. So sánh khi bạn chơi 1 bộ phim có chuẩn âm thanh DTS và đầu HDP xuất passthrouth như khi bác làm với nhạc lossless bác sẽ không can thiệp được cường độ tín hiệu âm thanh nữa.

Mình đang chạy Popcorn C300 xuất âm thanh rất tốt đảm bảo hơn Dune

Rất vui được giao lưu âm thanh với các bạn

nqh18

Member

Đây là một tập đoàn công nghệ lớn với trang thiết bị, công nghệ hiện đại, đội ngũ hỗ trợ vài trăm người chứ không phải Cơ sở DIY bác ơi :D

Hi vọng là dùng linh kiện Mỹ hay nhật chứ chơi của TQ hàng chợ thì........................................................................
Cơ sở DIY họ chỉ làm một vài cái nên linh kiện toàn hàng gấu cả

laodaidu

Active Member

Một số vấn đề tự mình phải đóng học phí để trải nghiệm bác ạ, có thể bác ấy chưa nghe qua 1 con transport nào ngon thôi. Con Squeezebox Touch nếu chơi em thấy khỏi lăn tăn vụ transport luôn vì nó có thể dùng với mấy con chuyên dụng như M2tech Hiface2, AudioGD DI .v.v.. qua USB ( Squeezebox Touch có thể nhận 1 số DAC trực tiếp qua USB luôn nhưng số lượng hạn chế )
Em rất thích con này nhưng phải cân đối ngân sách chi tiêu đành phải chờ giá hạ nhiệt vì giờ giá nó lên đắt quá (> $500 trên ebay), trước đây chỉ gần 1/2
Nếu mua là 1 sự sai lầm hối tiếc. Kinh nghiệm xương máu của bản thân

vitek088

Chất lượng LOSSLESS hay hoặc dở là do HDP nhiều lắm bác ơi, kể cả xuất âm theo pasthrouth vẫn thế thôi, vì bản chất file lossless code PCM thế nên khi qua thiết bị HDP dữ liệu vẫn bị tiền sử lý rồi, mình có tất cả các loại đầu HD từ rẻ đến đắt bác nào muốn trải nghiệm xin dang tay đón chào.

Đơn giản nhất khi bác xuất tín hiệu theo dạng số sang DAC rời nhưng cường độ tín hiệu bạn vẫn can thiệp được trên đầu HD, vặn volume vẫn to nhỏ được, suy ra tín hiệu đã bị HDP can thiệp. So sánh khi bạn chơi 1 bộ phim có chuẩn âm thanh DTS và đầu HDP xuất passthrouth như khi bác làm với nhạc lossless bác sẽ không can thiệp được cường độ tín hiệu âm thanh nữa.

Bác nói chí lí, em ủng hộ cả 2 tay.

kusanagi

Nếu mua là 1 sự sai lầm hối tiếc. Kinh nghiệm xương máu của bản thân

Bác cho em thêm cảm nhận với, nó tệ là do xuất âm tệ, do phần mềm ko ổn định hay cái gì khác ạ ? Hiện tại tuy em ko còn nhu cầu mua con này vì tìm được giải pháp khác nhưng vẫn tò mò. Em thấy bọn tây đánh giá con này cũng tốt nhất là sau khi mod miếc, nâng cấp nguồn. Đây là 1 so sánh với Oppo 95, em đọc mà hết hồn
Squeezebox Touch Tweaks. Recommendations? | AudioStream

davidhand

Moderator

Đa số thôi bác, e dùng OPPO thì nó passthrough hoàn toàn tín hiệu qua DAC, chẳng can thiệp được gì vì nó đơn giản là Transporter. E đã thử cắm Dune Base 3D và OPPO cho xuất original bitstream cùng qua 1 DAC, cùng bộ dàn, cùng file nhạc mà tiếng khác nhau khá nhiều nên ko có chuyện tín hiệu số đưa tới DAC là như nhau đâu ạ. Nếu đơn giản thế thì dân audiophile tội gì tốn vài chục ngàn USD mua mỗi cục transport mà ko mua cái HDP làm transport mà dùng cho rẻ! :)

le_hung214

Đa số thôi bác, e dùng OPPO thì nó passthrough hoàn toàn tín hiệu qua DAC, chẳng can thiệp được gì vì nó đơn giản là Transporter. E đã thử cắm Dune Base 3D và OPPO cho xuất original bitstream cùng qua 1 DAC, cùng bộ dàn, cùng file nhạc mà tiếng khác nhau khá nhiều nên ko có chuyện tín hiệu số đưa tới DAC là như nhau đâu ạ. Nếu đơn giản thế thì dân audiophile tội gì tốn vài chục ngàn USD mua mỗi cục transport mà ko mua cái HDP làm transport mà dùng cho rẻ! :)

Bác thử chỉnh volume trên OPPO khi nghe nhạc xem có bị ảnh hưởng không???

Mình luôn can các bác có ý định mua DAC về gắn với Dune vì nó can thiệp vào tín hiệu. DAC có từ lâu rồi và theo ý của nhà sản xuất là để nâng cấp CDP hoặc gắn vơi computer

hdtm32

Banned
Mấy bố này tư vấn thì không toàn chém là chính. hay hay không phụ thuộc rất nhiều thứ như: nguồn nhạc, loa, âm ly, dac, dây tín hiệu...

Bên trên