Nhà hát của những giấc mơ ( không hát - chỉ nghe or nhìn thôi)

tittom79

Well-Known Member
Ðề: Nhà hát của những giấc mơ ( không hát - chỉ nghe or nhìn thôi)

Bác ơi, dạ cái loa trắng là loa surround trong bộ 11.1 của e đới ah chứ phòng e ko có karaoke đâu bác ah, chỉ nghe và nhìn thui.. Phòng nghe nghiêm túc đới! Mí lị, cái Na s ý chỉ là cái hdd box (2 cái) thui ạ! Thank bác xem và ủng hộ em!

Vâng, cảm ơn bác đã cho e thông tin. Cái HDD Box của bác nhìn cũng hoành tráng quá ạ!

Bác tự làm ổ cắm loa ở trên tường hả bác? Bác chỉ cho e cách bác làm được không? Ngày xưa hồi e sửa nhà, e cũng hỏi kinh nghiệm các bác trên đây nhưng không được bác ạ. Giờ nhìn thấy bác làm đẹp quá nên muốn học hỏi bác.

Riêng thiết bị cho HT ( rec, nguồn phát...sub..) e trích một nguồn đi qua UPS ONLINE APC 3kva rồi nối qua BACL 3KV có lọc của Japan rồi tới các thiết bị.

Chà, bác cẩn thận quá nhỉ! Thế này không hay mới lạ đây. :D, một lần nữa chúc mừng bác.

artpro

Rất đẹp, mong bác thêm mấy bức ảnh chụp gần bộ HTPC của bác, em khoái nhất khoản ấy ạ. Thanks.
Hi bác, thank bác động viên. Quả HTPC của e sợ nó chỉ lọt thỏm vào cái PC ở avatar của bác thui! Vâng để về e lột e nó ra làm mấy bức gửi bác xem tư vấn có upgrade cho ngon nghẻ hơn nhá!

artpro

Vâng, cảm ơn bác đã cho e thông tin. Cái HDD Box của bác nhìn cũng hoành tráng quá ạ!

Bác tự làm ổ cắm loa ở trên tường hả bác? Bác chỉ cho e cách bác làm được không? Ngày xưa hồi e sửa nhà, e cũng hỏi kinh nghiệm các bác trên đây nhưng không được bác ạ. Giờ nhìn thấy bác làm đẹp quá nên muốn học hỏi bác.
Vâng bác,e sẵn lòng gửi bác tham khảo cách làm của e. Để về e tìm lại mấy cái thiết bị điện dư ra em chụp hình e gửi bác xem và cách làm nhá, đơn giản lắm ạ. Nhưng vấn đề là bác có định sửa lại nữa không ý chứ.

artpro

Em lại up tiếp mấy bức cận cảnh chi tiết ae tham khảo:

artpro

Quả lọc nguồn diy dành riêng cho cdplayer..

artpro

Tiếp đến là một Pow khủng 20kg, cao 95cm, rộng 15cm, dài tầm 30cm, quả pow này em ưng ý nhất từ lúc chơi đến chắc hết đời luôn, mà cũng không mua được không upgrade được ạ.
Chàng là Audioph..á, chính hiệu. thích drum và dùng remote làm dùi

artpro

Đây là không gian nghe nhìn tích hợp ở phòng khách nhà em, tiện em up lên cho nó khí thế. Cũng là để hưởng ứng phong trào nghe nhìn hóa không gian, ru con ngủ, ăn cơm, chơi bời với con trẻ và để nghe tiếng biên tập viên, phát thanh viên cho nó rõ ràng mạch lạc và truyền cảm hơn

artpro

E tạm up list thiết bị theo trí nhớ của em, có những thiết bị đã dùng đến 3,4 năm có khi cũng quên.
I Phần nghe nhạc stereo ở phòng nghe nhìn nghiêm túc
1- Speakers: PMC FB1i - origin là vân gỗ cherry (như hình em load trên mạng dưới) nhưng em đã cá nhân hóa theo ý thích của mình, chẳng biết là xấu đi hay đẹp lên, cụ thể e mod lại - đánh sơn mài đen bóng (thợ sơn mài làm nhóa chứ không phải e ợ). tiếp đến là phần chân đinh (em làm) - lấy style của PMC impact 12 (mơ ước của e). Loa này cũng khá xa lạ, ae nhà mình cũng ít chơi.
2- Ampli: Musical fidelity A300, cũng theo e đến 4 năm rồi mà chưa có điều kiện upgrade vì bao nhiêu công lực tài chính quả Pow khủng nó hút hết mất rồi, và cũng vì trước ở phòng cũ lớm cũng chẳng thiết tha gì.
3- Cd player: Wadia 860x (có board DAC nghe nhạc lossless qua e này)
4- Macbook pro 15ich 2012 max option (i7, 8gb ram, full hd display, ssd 160gb upgraded)
5- usb dac converter: iFi iLink USB-to-S/PDIF Converter.
6- 05 ổ HDD 2T chuyên lossless và films
Phụ kiện:
1- Dây loa: Analysis Plus Oval 12: 2 cặp đánh bi-wire; dây XLO HTP 12 backup.
2- IC: Nordost Heimdall RCA 2M, Nordost wyrewizard enchantress RCA 1M, fURUTECH RCA 1M ko nhớ model;
3- Dây nguồn amly: Pangea AC9SE 2 sợi , cdplayer: pangea ac12se 2 sợi,
4- Digital: Nordost Blueheaven USB cable 2m, furetech usb cable 0,6m, coxial digital furetech 1m ko nhớ model, coxial vandehul 0,6m cũng không nhớ model.
II. Dàn phòng khách
1. Loa Proac tablette 2000.
2.Amly Cambridge Audio Azur 351a
3. Cd Cambridge Audio Cambridge Audio 650c.
4.Dây loa: kimber cable 4pr
5. Dây nguồn diy.
6.TV led 50inch sony smart tv không rõ model.

Chỉnh sửa lần cuối:

artpro

List HT 9.1 channels
1. Amply: Pioneer SC 57
2. Projector: Epson 8350
3. Màn chiếu điện 120 inch 16:9 + Màn kéo tay 120 grandview 3:4;
4. Nguồn phát: HTPC , Sony BDP-CX960 Blu-ray Disc + 02 HDD BOX ORICO 4BAY, CFI 4BAY + 05 HDD 2TB Films, ảnh và lossless.
5. Game: PES3
6. Phần nguồn điện: UPS APC ONLINE 3KVA+ BACL 3KVA Japan + dây nguồn diy
7. Loa:
- Front : Quad 22L2
- Front height: Jamo 8A2;
- Front wide: Jamo D400;
- Center: lấy tạm cặp booksell: Polk RTI A3
- Surround: Quad 12l2
- Surround back: Jamo 8a2
- Sub: Velodyne deq-15r

theaminh81

Well-Known Member

mà cho em hỏi cái dây của bộ dàn 2 kênh phải đề ngoài vậy hả pác, sao k dấu gọn vào luôn đi ạ , phòng bác đẹp chơi quả doby atmot lun đi pác, dây nhợ cái bộ kế bên hông cho gọn vào nhìn chuyên nghiệp hơn pác ạ, phòng bác diện tích gần như lý tưởng để setup phòng phim

Bin-K

Well-Known Member

Bác có phòng riêng bày sướng luôn, cơ dưng mà sao bác bày mỗi thứ một nơi thế ? CDP & Amp làm cái rack 2 hay 3 tầng bày lên có phải tiện & đẹp hơn ko, ko vướng víu j thì làm rack cũng ko ảnh hưởng đến cắm rút mà.

artpro

mà cho em hỏi cái dây của bộ dàn 2 kênh phải đề ngoài vậy hả pác, sao k dấu gọn vào luôn đi ạ , phòng bác đẹp chơi quả doby atmot lun đi pác, dây nhợ cái bộ kế bên hông cho gọn vào nhìn chuyên nghiệp hơn pác ạ, phòng bác diện tích gần như lý tưởng để setup phòng phim
Hi bác quan tâm và chia sẻ phương án, nhưng quả thật e chưa hiểu rõ ý của bác. Quả doby atmot thì e cũng chưa tìm hiểu rõ, và cơ bản là bộ xem phim thật ra rất ít khi sử dụng, e chủ yếu nghe nhạc thôi. Dây nhợ cái bộ kế bên hông là chỗ đoạn nào bác nhỉ? hay là 2 cái dây digital chạy từ cdp đến chỗ ngồi ạ?

artpro

Bác có phòng riêng bày sướng luôn, cơ dưng mà sao bác bày mỗi thứ một nơi thế ? CDP & Amp làm cái rack 2 hay 3 tầng bày lên có phải tiện & đẹp hơn ko, ko vướng víu j thì làm rack cũng ko ảnh hưởng đến cắm rút mà.

Hi bác, thank bác ghé thăm! Em hâm mộ sự am hiểu và độ máu me của bác lắm đấy nhá.
Lời khuyên của bác e nhất trí luôn ạ. Nhưng quả thật, phòng e hơi hẹp bề ngang để nghe nhạc (e mơ ước phòng em mà rộng thêm chỉ cần 30 cm nữa thôi thì chắc never phải lăn tăn j nữa luôn), và bề dài thì hơi thừa chút so với bề ngang. Chính vì vậy mà em để tách riêng amply và cdp theo chiều dọc của phòng cũng là để cho nó thoáng không gian hơn và cố gắng hạn chế tối đa không để chiếm quá nhiều diện tích ở giữa hai loa. .
Mà cái đồ 2 kênh của e nó quá gọn nhẹ rồi, cắm rút thì quá nhanh gọn chứ đâu có mỏi tay, nhức cổ vẹo lưng như bộ stereo khủng long của bác...[-O<[-O<[-O<

vinagoh

Well-Known Member

List HT 9.1 channels
1. Amply: Pioneer SC 57
2. Projector: Epson 8350
3. Màn chiếu điện 120 inch 16:9 + Màn kéo tay 120 grandview 3:4;
4. Nguồn phát: HTPC , Sony BDP-CX960 Blu-ray Disc + 02 HDD BOX ORICO 4BAY, CFI 4BAY + 05 HDD 2TB Films, ảnh và lossless.
5. Game: PES3
6. Phần nguồn điện: UPS APC ONLINE 3KVA+ BACL 3KVA Japan + dây nguồn diy
7. Loa:
- Front : Quad 22L2
- Front height: Jamo 8A2;
- Front wide: Jamo D400;
- Center: lấy tạm cặp booksell: Polk RTI A3
- Surround: Quad 12l2
- Surround back: Jamo 8a2
- Sub: Velodyne deq-15r

Mình e rằng cặp 22L2 không thể hiện hêt chất âm của phim. Trong tầm tiền Bác kiếm cặp loa nào bass lớn, treble kèn.....thì sẻ hay hơn.
Mình đề xuất cặp Klisch F82 làm front cho bộ dàn. :)

artpro

Mình e rằng cặp 22L2 không thể hiện hêt chất âm của phim. Trong tầm tiền Bác kiếm cặp loa nào bass lớn, treble kèn.....thì sẻ hay hơn.
Mình đề xuất cặp Klisch F82 làm front cho bộ dàn. :)

Vâng, bác nhận xét đúng quá ạ. Cặp 22l2 e giữ lại làm front là tàn dư của bộ 2 kênh của e hồi xa xưa nên e cũng chẳng muốn thay đổi, vả lại e nó rất nhỏ gọn (nhỏ bé hơn nhiều so với cặp Klisch F82 bác đề xuất) nên dễ sắp xếp tránh ảnh hưởng đến bộ 2 kênh. Tuy nhiên biết vậy e đã bổ sung e Sub Velodyne deq-15r (quá khổ so với những thứ còn lại) để tăng cường độ hung bạo cho HT đấy bác àh.

tittom79

Well-Known Member

Vâng bác, e sẵn lòng gửi bác tham khảo cách làm của e. Để về e tìm lại mấy cái thiết bị điện dư ra em chụp hình e gửi bác xem và cách làm nhá, đơn giản lắm ạ. Nhưng vấn đề là bác có định sửa lại nữa không ý chứ.

Vâng, cảm ơn lòng tốt của bác. Bác cứ Up ảnh cho e xem với ạ, không ngay bây giờ thì cũng sau này có khi cần bác ạ.

Xem các ảnh bác Up sướng mắt phết đấy! :D

artpro

Vâng, cảm ơn lòng tốt của bác. Bác cứ Up ảnh cho e xem với ạ, không ngay bây giờ thì cũng sau này có khi cần bác ạ.

Xem các ảnh bác Up sướng mắt phết đấy! :D
kekeke. Nghe bác nói vậy e cũng sướng tai phết đấy:)). Ok bác, để về e chụp e gửi bác. Mà e hỏi nhỏ chút...sướng mắt phết đấy nghĩa là sao bác ơi?

tnm

Well-Known Member

List thiết bị của bác giống em mỗi con sub deq-15r ^^
Phòng bác đẹp nhưng dây rối rắm quá. nếu là em, em sẽ đưa loa nghe nhạc ra phía trước cho hạn chế chiều dài còn lại thiết bị đặt lùi hết về phía sau

minhjp

Well-Known Member

Hi bác, bác nhìn chuẩn với con mắt nhà nghề rồi ạ. Máy chiếu của e là Epson 8530 dùng 2 năm nay rồi ạ, không có 3d ah. Ampli e chạy thẳng từ điện nguồn bác ạ, chỉ có cdplayer a mới chạy qua lọc thôi ạ. Riêng nguồn điện for audio là e chạy thẳng 2 nguồn riêng từ công tơ ngoài cột điện vào phòng luôn, nguồn cho pow riêng và nguồn cho digital riêng. Điện đóm thắp sáng trong phòng, quạt hút gió, đẩy gió, rồi máy lọc không khí...các thiết bị không liên quan trực tiếp đến hình ảnh âm thanh thì e đi đường điện cũ trong nhà.
Riêng thiết bị cho HT ( rec, nguồn phát...sub..) e trích một nguồn đi qua UPS ONLINE APC 3kva rồi nối qua BACL 3KV có lọc của Japan rồi tới các thiết bị.

Thanks bác :) bác thử cắm amly cũng qua lọc luôn đi , chất âm chắc chắn sẽ khác với nguồn trực tiếp hiện nay đó bác .

tittom79

Well-Known Member

kekeke. Nghe bác nói vậy e cũng sướng tai phết đấy:)). Ok bác, để về e chụp e gửi bác. Mà e hỏi nhỏ chút...sướng mắt phết đấy nghĩa là sao bác ơi?

Hihi, sướng mắt là thấy đẹp, gọn gàng, hợp lý, hợp với thẩm mỹ của người ngắm,... và cơ phải là người ngắm cũng thích như thế!. 8->

Bên trên