Nhà hát của những giấc mơ ( không hát - chỉ nghe or nhìn thôi)

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Nhà hát của những giấc mơ ( không hát - chỉ nghe or nhìn thôi)

IC: Nordost Heimdall RCA 2M, Nordost wyrewizard 

Dây IC từ tầm 2m trở lên bác nên dùng dây XLR để đảm bảo tín hiệu + đỡ nhiễu. Em thấy bác có kê dây nhưng làm một bộ đỡ nữa, kê hai dây cách nhau tầm 5 ~ 10cm chạy // chứ đừng kê hai dây làm một như thế, RCA càng dài càng bị nhiễu. Em có chơi RCA thì cũng chỉ chơi loại 1.5m thôi chứ 2m là XLR cho an toàn.

Vài lời góp ý.

artpro

Dây IC từ tầm 2m trở lên bác nên dùng dây XLR để đảm bảo tín hiệu + đỡ nhiễu. Em thấy bác có kê dây nhưng làm một bộ đỡ nữa, kê hai dây cách nhau tầm 5 ~ 10cm chạy // chứ đừng kê hai dây làm một như thế, RCA càng dài càng bị nhiễu. Em có chơi RCA thì cũng chỉ chơi loại 1.5m thôi chứ 2m là XLR cho an toàn.

Vài lời góp ý.
Rất cảm ơn bác vì những lời khuyên của bác. Vâng bác, về e sẽ tách 2 cọng IC ra chút. Đúng là e biết kết nối XLR là tối ưu hơn cả nhất là đối với khoảng cách dài, nhưng cái amply đời ơ kìa của e nó lại không có XLR input đâm ra .. Chúc bác một tuần mới tốt đẹp,..

artpro

Hihi, sướng mắt là thấy đẹp, gọn gàng, hợp lý, hợp với thẩm mỹ của người ngắm,... và cơ phải là người ngắm cũng thích như thế!. 8->

Vâng, bác nói chuẩn quá..nhất là câu --và cơ phải là người ngắm cũng thích như thế!-- chính vì vậy mà e phải tự design tự thi công cho nó thỏa mãn với mình đấy ạ.

artpro

Hihi, sướng mắt là thấy đẹp, gọn gàng, hợp lý, hợp với thẩm mỹ của người ngắm,... và cơ phải là người ngắm cũng thích như thế!. 8->

Vâng, bác nói chuẩn quá..nhất là câu --và cơ phải là người ngắm cũng thích như thế!-- chính vì vậy mà e phải tự design tự thi công cho nó thỏa mãn với mình đấy ạ.

artpro

Keke, bác nói chuẩn quá cơ..nhất là câu ... và cơ phải là người ngắm cũng thích như thế!. --Mà cũng chính vì thế mà e phải tự design tự thi công theo đúng ý tưởng của mình đấy mà...Thank bác

artpro

Thanks bác :) bác thử cắm amly cũng qua lọc luôn đi , chất âm chắc chắn sẽ khác với nguồn trực tiếp hiện nay đó bác .

Vâng bác, cảm ơn bác để về e thử lại lần nữa xem thế nào..Khác thì có khác thật nhưng không biết là theo chiều hướng ngon hơn hay dở hơn ý bác. Sau khi diy xong ổ lọc e cũng đã test thử phương án bác nói xem ntn nhưng trong vòng 2 h đồng hồ e thấy có vẻ không ổn hơn ... Để e thử lại lần nữa lâu hơn xem có khả quan hơn e báo cáo bác..

artpro

List thiết bị của bác giống em mỗi con sub deq-15r ^^
Phòng bác đẹp nhưng dây rối rắm quá. nếu là em, em sẽ đưa loa nghe nhạc ra phía trước cho hạn chế chiều dài còn lại thiết bị đặt lùi hết về phía sau
Vâng bác, cơ bản là e không làm rack để amply và cdp nằm dài thườn thượt ra đó nên nó lộ hết dây ---đâm rối rắm. Loa nghe nhạc của e là cách tường sau loa là 1,8m rồi đấy ạ. vị trí đó là tối ưu ở phòng của e. Chỉ có đẩy e cdp về gần e amply và ở hẳn phía sau là ổn đấy nhưng e cố tình đẩy cdp lên phía trước cách tường sau đến 2m cũng là để lúc thao tác thay đổi cd nó tiện hơn.

tittom79

Well-Known Member

Vài lời góp ý.

Hèn chi e đi tìm loại 2m mà mãi mới tìm thấy, mà là loại cỏ. Chắc các công ty Audio người ta cũng khuyến cáo giống bác nên họ không hoặc ít làm chăng?

Bin-K

Well-Known Member

Hèn chi e đi tìm loại 2m mà mãi mới tìm thấy, mà là loại cỏ. Chắc các công ty Audio người ta cũng khuyến cáo giống bác nên họ không hoặc ít làm chăng?

Các hãng đều có hết, hoặc hàng thương mại làm sẵn hoặc phải order họ mới làm bác ạ. Khi dùng thì chú ý kê cách mặt sàn & tách rời hai dây là ok.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Đẹp quá, bác chủ chơi quá công phu luôn

vinhmd1

Member
Ngưỡng mộ căn phòng của bác chủ! không biết bao giờ mới có được căn phòng riêng như của bác

lequynhan

Well-Known Member

Quá đẹp và hoành tráng luôn! Chúc mừng bác chủ đã thỏa chí đam mê! %%-

artpro

Ðề: Re: Nhà hát của những giấc mơ ( không hát - chỉ nghe or nhìn thôi)

Ngưỡng mộ căn phòng của bác chủ! không biết bao giờ mới có được căn phòng riêng như của bác

Hi bác,bác cứ khiêm tốn nhưng đúng là bác chỉ cần có cái phòng riêng thì bộ của bác show lên còn đẹp và hoành tráng hơn của e nhiều chứ

mrtran1201

Active Member

Phải công nhận là bộ này hoành tráng ở khoản view. Nhìn mấy cái thiết bị + phụ kiện được chăm chút kỹ lưỡng cả việc đỡ dây.

bichngan0708

nhìn hoành tráng ghê luôn

artpro

Phải công nhận là bộ này hoành tráng ở khoản view. Nhìn mấy cái thiết bị + phụ kiện được chăm chút kỹ lưỡng cả việc đỡ dây.
Thank bác quá khen, mấy cái đó là e bắt chước thấy mấy phòng hiend trên mạng nó làm thế nhưng cái cục gỗ đỡ là e tự chặt chém đấy ợ, nhìn kỹ trông lem nhem lém, mài bóng mà gỗ cứ cháy khét đen...kekek

artpro

Quá đẹp và hoành tráng luôn! Chúc mừng bác chủ đã thỏa chí đam mê! %%-

Thank bác ghé qua, nhưng mà đẹp thì cũng có thể nhưng hoành tráng thì e không dám nhận ợ..

artpro

Mod xem thế nào để phòng nghe của e toàn chơi live thế này, xong nồi thay trống thế này!

ongtrumkon89

Well-Known Member

Toẹt vời ông mặt trời :-O

Bên trên