Nhà phân phối ổ cứng Western.

saibon

Active Member
Theo em tìm hiểu thì hiện nay ổ cứng Western ở Việt Nam có 3 nhà phân phối : Ánh Minh Cường (AMC), FPT, Viscom. Đọc một số thông tin trên báo thì thấy AMC được phân phối ủy quyền, thì không biết FPT và Viscom có được như AMC không.

Có anh em nào biết website của AMC không ?

hdd-hdp

Ðề: Nhà phân phối ổ cứng Western.

Đính chính lại với Bác là bây giờ FPT không PP ổ cứng trong của WD nữa rồi, chỉ còn làm Ổ Ngoài thôi. Vậy chỉ còn AMC và Viscom là làm Ổ trong của WD thôi. Vis thì chuyên về ổ NHỏ, AMC thì mạnh về ổ To. AMC nhận Trực tiếp từ WD ĐNA còn Vis thì nhập qua 1 bên thứ 3(NPP) cũng ở ĐNÁ. :D

gaffer

Cứ vào trang chủ của WD cho chắc :D
Mã:
http://www.wdc.com/en/buy/distributors/default.aspx?dname=&region=8&subrgn=263

Cong Ty Tnhh Tm Dv Anh Minh Cuong
(AMC Trading Co Ltd)
(Internal Drives and Elements Products)
8A, Nguyen Canh Chan
P.Nguyen Cu Trinh Dist 1
TP. HCM
Vietnam
Phone: +84.8.3838.9941
Fax: +84.8.3838.9940
Eternal Asia (S) Pte Ltd

EA Tech Pte. Ltd.
(Achieva Vietnam)
37/8 Tran Dinh Xu Street
Cau Kho Ward
District 1
Ho Chi Minh City
Vietnam
Phone: +84.8.2211.0173
Fax: +84.8.3920.8643
EATECH

FPT Distribution Co., Ltd.
3rd Floor Viglacera Building
No 1 Lang Hoa Lac Street
Hanoi
Vietnam
Phone: +84.4.7300.6666
Fax: +84.4.3553.7410
FPT - Tiếp nguồn sinh khí - Tiep nguon sinh khi

quechi

Member

Sorry trước nhé !
Cho mình hỏi nhà phân phối chính thức ổ Seagate ở đâu ? Mình định mua ổ SG 2TB 7200.12 nhưng lòng vòng mấy shop chỉ thấy ổ SG LP (5900rpm).
Các bạn chỉ giúp nhé . Chỗ uy tín ấy ! Thanks !

saibon

Active Member

Up lên đầu cho các anh em nào biết vào chỉ giáo, vì hiện nay có quá nhiều cung cấp ổ cứng Western nên xác định cho dễ phân biệt :D . Em quan tâm nhiều nhất là ổ 2TB green

hdd-hdp

Ea Tech chính là đơn vị Đại diện nhập khẩu cho Viscom đấy các bạn ạ! Như kiểu Đơn vị Nhập Khẩu-Đơn vị Phân phối mà chúng ta hay thấy trên tem phụ của 1 số S/p tiêu dùng bây giờ hay in ý. FPT thì chỉ còn Nhập khẩu và Phân phối Ổ cứng Gắn ngoài của WD thôi. AMC thì Nhập và PP trực tiếp. :D
Ea Tech cũng là 1 trong những NPP ổ SG trước đây, giờ chả biết còn làm không vì sắp tới SG sẽ có NPP khác tại VN. NPP này lớn hơn hầu hết các NPP Ổ SG khác tại thị trường VN.
Thông tin như vậy liệu đã rõ ràng chưa nhỉ? :D

hdd-hdp

Hờ hớ, thông tin này là ngoài lề nên không dám nói thẳng, cứ chờ từ giờ đến cuối năm đi bác ạ! :D 2 năm rõ 10 ngay ý mà. hehehe

manhthang

Huyền Thoại

Sorry trước nhé !
Cho mình hỏi nhà phân phối chính thức ổ Seagate ở đâu ? Mình định mua ổ SG 2TB 7200.12 nhưng lòng vòng mấy shop chỉ thấy ổ SG LP (5900rpm).
Các bạn chỉ giúp nhé . Chỗ uy tín ấy ! Thanks !

Seagate 2TB 7200.12 thì bạn phải đặt hàng Seagate sản xuất riêng cho thôi, các shop không có là đúng rồi.

hdd-hdp

Bạn không thấy bên Voz rất nhiều ae khuyến cáo là không nên mua ở đây à? Tóm lại đây là hàng loại Không xác định nguồn gốc chất lượng. Nếu thấy rẻ thì cứ Lao vào đi ạ. Giờ Thóc gạo nó đều có Tinh hết cả đấy bác ạ! :D

BlueSea

Active Member

Cám ơn bác. Em ít vào Voz nên ko biết!

duonglv

Well-Known Member

Cho em hỏi ké cái này, lập topic mới sợ loãng diễn đàn.

Em tính mua cái ổ này về để lưu trữ phim. Các bác cho ý kiến ạ:
NHÀ NHẬP KHẨU VÀ PHÂN PHỐI MÁY TÍNH CHUYÊN NGHIỆP TAS.

Bác nhớ đề phòng vì bây giờ có cả loại ổ Western Technology nhái của WD nhé :)) dán cái nhãn bắt chước WD nhưng thực ra là ổ Platinum. Xong rồi các nơi bán cũng vẫn gọi là "ổ western" ^:)^

BlueSea

Active Member

Vậy các bác cho ý kiến em nên mua loại nào ạ? 1,5TB nhé!

advnshop

e đang có 2 em ổ cứng gắn ngoài Seagate Free Agent Xtreme 1TB và 1.5 Tb (cổng eSata, FW 400) còn bảo hành chính hãng đến 2. 2014, Giá là 1,8 triệu và 2,6 triệu, Bác nào có nhu cầu PM Y!H của e: lvtt001 hoặc call: 0902.100.258

tusontay

Huyền Thoại

Bác nhớ đề phòng vì bây giờ có cả loại ổ Western Technology nhái của WD nhé :)) dán cái nhãn bắt chước WD nhưng thực ra là ổ Platinum. Xong rồi các nơi bán cũng vẫn gọi là "ổ western" ^:)^
Mình cũng đang dùng 4 con Platium, Made in Thailand.Phải công nhận dòng này chạy ok lắm!
e đang có 2 em ổ cứng gắn ngoài Seagate Free Agent Xtreme 1TB và 1.5 Tb (cổng eSata, FW 400) còn bảo hành chính hãng đến 2. 2014, Giá là 1,8 triệu và 2,6 triệu, Bác nào có nhu cầu PM Y!H của e: lvtt001 hoặc call: 0902.100.258
Đây thành nơi chào hàng rùi à?

trungntvn

Nếu BH ổ bên Viscom thì mang đến đâu nhỉ?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Đang quan tâm mua ổ cứng loại này, nghe nói Phong Vũ HCM là đại lý ai có địa chỉ không ạ?

Bên trên