Nhờ a e tư vấn Router wifi

007TTT

Member
nhà của 3 tắm d:29m r:3.8m ko biết lụa router wifi nào cho hộp lý nủa nhờ a e tư vấn giúp. E thấy có 1 router của linkys :WRT54G2 ko biết có ngon ko nửa hay là những lội có anten . e ko biết nhiều về mấy cái ruoter lọi nào tốt , nhờ a e tư vấn cho e. rất cảm ơn a đã giúp đở e

ayakech

Member
Ðề: Nhờ a e tư vấn Router wifi

Hic bạn này viết bài đọc loằng ngoằng ghê. Chắc bạn type bằng ppc hay iphone hay sao mà ko có thời gian chỉnh sửa chính tả vậy. Bạn có thể nêu rõ thêm những nhu cầu của mình thì có lẽ các bạn có kinh nghiệm tư vấn cho bạn dễ hơn đó.
Nhu cầu của bạn về thiết bị kết nối wifi, laptop, điện thoại, tivi ... Chuẩn kết nối a/b/g hay n .Nhà hình hộp tường ngăn thế nào, nhu cầu phủ sóng mấy phòng .. Nhu cầu có muốn mod firmware 3rd nghịch ngợm làm repeater thêm sau này hay ko thì tìm con nào có ram và rom lớn lớn 1 tý dễ nghịch.
Đấy là ví dụ về nhu cầu như thế. Còn mình trước giờ sài toàn hàng linksys WRT54GS (2 WRT54GS + 01 WRT54G + 01 WRE54G )toàn mua đời đầu ver 2 cũng được hơn 3 năm vẫn chạy tốt.
Xem thêm về các đời Linksys ở đây bạn nhé :
http://www.dd-wrt.com/wiki/index.ph...e_rest_that_is_not_re-engineered_til_today.29

Chỉnh sửa lần cuối:

007TTT

Member

heheh tại mình viết chính tả dở lém . wifi chủ yếu dùng cho 6 phòng và kết nói laptop . chuẩn nào cũng dc miễng sao xài thấy ngon là dc rồi
ủa còn lội mới của linkys thì sao a

zeldavn

Member

muốn bắt hết nhà thì thằng linksys WRT54G2 chuẩn b/g thôi chắc ko nối đâu. Làm thằng chuẩn N lun đi WRT160N nè. Quảng cáo là Wireless-N Broadband Router Nhanh hơn 9 lần và xa hơn 3 lần so với chuẩn G thông thường

007TTT

Member

qua con này nó mắt vậy 110 usd lận còn con nào dc rẻ tí ko bác

Dai Minh Kim

Nhà mà ngắn nhiều phòng thì chuẩn nào cũng vậy thôi, chỉ được cái chuẩn càng về sau thì mức độ giảm sóng wifi đỡ hơn thôi. Theo mình thì mua 2 hay 3 cục WRT54G2 gắn ở đầu cầu thang là hay nhất. Ở những điểm đó, sóng sẽ tỏa vô đủ các phòng chỉ hơi tiếc 1 chút là sóng sẽ chỉ ở múc good thôi

007TTT

Member

vân cảm ơn mấy a . sáng nay e đã quyết định đầu tư con wRT160N về rồi . Bây h chỉ đởi thằng VNpt suống dẵng dây vào nhà thôi. rất cảm ơn mấy a đã góp ý.

jackphan

hiện J đang xài pé WRT160N và mod lại :D tăng công suất được 150%
:))

007TTT

Member

mod tăng công suất 150% là sao a? e ko rành mấy cài này cho lém , a chỉ bảo thêm

CuongNQ

Member

Một lựa chọn nữa là Buffalo Wireless-N Nfiniti Dual Band. Hiện nay Buffalo ở Mỹ đang bị kiện cáo gì đó về các thiết bị Wireless nên hàng của nó sale off rất mạnh. Cụ thể loại Router Wireless 3 Anten của nó chỉ bán có 90$ bên này, đã mua về và test thử thì thấy độ phủ sóng khá tốt, có thể bao phủ cả một biệt thự ở Thảo Điền.

007TTT

Member

phải đởi tụi VNpt dẫn dây về mới biết dc kết quả e này sao đã, h vận còn lo sợ

Bên trên