Nhờ anh em tư vấn LG 55LB650T & Sony 55W800

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Nhờ anh em tư vấn LG 55LB650T & Sony 55W800

Qua nghiên cứu kinh nghiệm của các bác, em cũng có nhu cầu 55LB650T, các bác inbox cho giá tốt nhé, many thanks.

bác nào bán ở SG em 60lb650T thì cho em xin pm giá tốt nhất để tuần sau là em hốt nh1

đã Pm các bác giá tốt bác có nhu cầu thì alo em theo chữ ký!

cocbaso

Bác nào cho mình cái giá 47LB650T & 55LB650T ở SG nhé.

renhat

Well-Known Member

Em cũng muốn báo giá em LG LG650T các bác ạ. Phòng em 9m2 3mx3m xem ổn ko ạ. Mà con này treo lên dc ko hay bắt buộc đểtrên bàn. Thấy sau lưng ko có lỗ j treo cả. Hic

tivi con nào cũng treo dc bác nhé.

ndchieu22

Well-Known Member

Em cũng muốn báo giá em LG LG650T các bác ạ. Phòng em 9m2 3mx3m xem ổn ko ạ. Mà con này treo lên dc ko hay bắt buộc đểtrên bàn. Thấy sau lưng ko có lỗ j treo cả. Hic
em đã pm bác, bác có nhu cầu alo em, tv bác có nhu cầu treo tường thì mua thêm giá treo còn không bác để bàn.

thanks!

cuongdinh

Diện tích dzầy xài 42in. 55in to lắm ah.

Em lại đang lăn tăn giữa 2 em: LG 60LB650 và SS 60H6400.
Hôm qua em chạy qua PICO xem film demo 3D thì thấy SS đẹp hơn LG, nhưng mấy bé bán hàng bên LG bảo đấy là do nguồn phát khác nhau. Bác nào đã được trải nghiệm cả 2 em này rồi thì cho em cái cảm nhận với ạ. Nếu cùng nguồn phát 3D thì em nào sẽ hơn ạ?

ndchieu22

Well-Known Member

Em lại đang lăn tăn giữa 2 em: LG 60LB650 và SS 60H6400.
Hôm qua em chạy qua PICO xem film demo 3D thì thấy SS đẹp hơn LG, nhưng mấy bé bán hàng bên LG bảo đấy là do nguồn phát khác nhau. Bác nào đã được trải nghiệm cả 2 em này rồi thì cho em cái cảm nhận với ạ. Nếu cùng nguồn phát 3D thì em nào sẽ hơn ạ?

hi bác!

bán hàng bảo bác thế sao bác không bảo thử demo đó trên LG 60LB650 luôn để xem hình ảnh có giống nhau không? cơ bản bác sở thị tận mắt 2 model này rồi bác thấy ưng model nào ? thì chốt model đó bác ah.
trên diễn đàn cũng đã có bài review 55LB650 và bài review 48H6400 chắc bác tham khảo 2 bài này rồi quyết.

bác có nhu cầu em nào thì alo em sẽ có giá tốt cho bác

thanks!

Haxen

Well-Known Member

Nói túm lại là thích em nào thì cứ múc về thôi, chứ đi cưới vợ mà nhờ người ta giúp thì chết dở :))

B30TT9

Member

Nói túm lại là thích em nào thì cứ múc về thôi, chứ đi cưới vợ mà nhờ người ta giúp thì chết dở :))
Bác nói phải, thích em nào và điều kiện cho phép là nhích thôi. :D

truonghoainhon

mình đang phân vân hai em sony w800b và samsung h7000 (hơi nghiêng về sony nhiều hơn). nhưng khi ra siêu thị phát chung 1 demo của sony thì mình cảm nhận màu của sony tươi hơn thích mắt hơn nhất là các cảnh biển và màu xanh lá cây, nhưng chuyển động thì h7000 mượt hơn, sony hơi giật hơn khi xem bóng đá. mình thì lại thích xem bóng đá trên k+ và các phim hành động.các bác giúp mình với:((

DigiCity Group

Well-Known Member

mình đang phân vân hai em sony w800b và samsung h7000 (hơi nghiêng về sony nhiều hơn). nhưng khi ra siêu thị phát chung 1 demo của sony thì mình cảm nhận màu của sony tươi hơn thích mắt hơn nhất là các cảnh biển và màu xanh lá cây, nhưng chuyển động thì h7000 mượt hơn, sony hơi giật hơn khi xem bóng đá. mình thì lại thích xem bóng đá trên k+ và các phim hành động.các bác giúp mình với:((

Ưu nhược điểm bác phân tích hết rồi giờ chủ yếu là bác kết e nào thôi :D . Thế kia là bác đã nghiêng về H7000 rồi đó hehe .

ndchieu22

Well-Known Member

vậy thì bác vote cho sam sung rồi còn gì nữa

nguyen_nguyen

mình thì đã xài qua sony , samsung , pana , toshiba ........ cuối cùng hầu như chỉ còn lg là OK ! lý do : hình ảnh đẹp , nhìn từ mọi góc độ đều đẹp , 3D thụ động dễ xem , xem phim qua USB hổ trợ rất nhiều định dạng , kg phân biệt HDD từ 4TB trở xuống , , năm 2014 có webOS quá tuyệt ! giá cả rất hợp lý ..... samsung thì từ nay em cạch ........ nhìn nghiêng 1 góc 45 dộ là vỡ mồm ngay .......... bảo hành 1Y hay 2Y kg quan trọng !!!!!! hàng diện tử thì hên xui .... nhưng màn ipS luôn khẳng định được độ bền ....... với mình 1Y là quá đủ !!!!!!!! mới múc thêm 47-650 để phòng ngủ ..... lướt web như gió , có cà demo phim 3D , xem XXX tuyệt ..... nói chung quá hài lòng !! câu nói : nét như sony ! giờ đây chỉ đúng ở loại CRT thui !!!!!!!!!!

trluc

Member

Sony 50W800 và Samsung 55H6400 nên chọn con nào mấy bác? Phòng kín, 5x5m.

DigiCity Group

Well-Known Member

Sony 50W800 và Samsung 55H6400 nên chọn con nào mấy bác? Phòng kín, 5x5m.

Về to thì chọn ss rồi bác :D, còn về chất lượng bác xem thử 2 em này xem thích model nào hơn. Tận mắt chứng kiến sẽ dễ quyết định hơn.

nexus9x

Well-Known Member

mình thì đã xài qua sony , samsung , pana , toshiba ........ cuối cùng hầu như chỉ còn lg là OK ! lý do : hình ảnh đẹp , nhìn từ mọi góc độ đều đẹp , 3D thụ động dễ xem , xem phim qua USB hổ trợ rất nhiều định dạng , kg phân biệt HDD từ 4TB trở xuống , , năm 2014 có webOS quá tuyệt ! giá cả rất hợp lý ..... samsung thì từ nay em cạch ........ nhìn nghiêng 1 góc 45 dộ là vỡ mồm ngay .......... bảo hành 1Y hay 2Y kg quan trọng !!!!!! hàng diện tử thì hên xui .... nhưng màn ipS luôn khẳng định được độ bền ....... với mình 1Y là quá đủ !!!!!!!! mới múc thêm 47-650 để phòng ngủ ..... lướt web như gió , có cà demo phim 3D , xem XXX tuyệt ..... nói chung quá hài lòng !! câu nói : nét như sony ! giờ đây chỉ đúng ở loại CRT thui !!!!!!!!!!

:D sam em thấy chỉ hàng thấp cấp thì nhìn ngang 45 độ mới bị :D

aleciii

Member

Mình chưa dùng Sony W800b nhưng đã dùng H7000 xem hết WC và thỉnh thoảng chơi Fifa trên PS3 nên có một số nhận xét về H7000 như sau:
- Khi xem bóng đá từ VTV3-6 HD nguồn 1080i50 và chơi Fifa 1080-60p, nếu không bật CMR on thì hình cầu thủ bị nhòe đi mỗi khi cầu thủ tăng tốc đón quả bóng truyền đến. Hiện tượng này có thể giảm bớt bằng cách bật CMR on. Tuy nhiên quả bóng tennis vẫn có cảm giác sao chổi khi xem Wimbledon trên kênh Fox HD. Nếu bật CMR on thì khi xem film cab HD có những cảnh bị soap opera nhìn hơi khó chịu
- SS H7000 điều chỉnh 1 chút thì hình ảnh đẹp hơn rất nhiều so với vừa bóc thùng.Dùng trình duyệt lướt web rất nhanh , điều khiển tốt.
Thực sự H7000 ngon trong tầm tiền , để test so sánh với Sony tốt nhất bác down mấy trận bóng HD , rồi copy vào USB đem ra test thử trên cả 2 mẫu, ưng con nào thì chốt.

trluc

Member

H7000 mà còn bị vệt bóng thì H6400 chắc bị nặng hơn hả mấy bác? Thôi, chắc em làm con Sony 50W800 quá.

renhat

Well-Known Member

H7000 mà còn bị vệt bóng thì H6400 chắc bị nặng hơn hả mấy bác? Thôi, chắc em làm con Sony 50W800 quá.

vâng bác lấy e 55w800 thì alo e nha. e nào e cũng có giá tốt.

Bên trên