Nhờ các bác chỉ bảo nên có được bộ này...

Bộ home theater, thành quả của em sau một thời gian được các bác chỉ bảo:

LCD: 40" Sony Bravia KLV 40S400A Full HD
HD Player: HDX-1000 + WD 1Tb (có lẽ sắp phải thêm 2T nữa roài).
Receiver: Harman Kardon 255
Loa 5.1: Infinity

Em chỉ có nhu cầu xem phim, thỉnh thoảng nghe nhạc chút đỉnh.

Cá nhân em cực thích cái receiver của Harman Kardon vì trông nó đơn giản, không nhiều nút lồi lõm rất cool (chứ còn tiếng của nó có hay hay không thì em chịu).

Một vài công nghệ mua phát cũ luôn :p

5.1 đây, nhà em có thể chạy 7.1 nhưng còn thiếu 2 loa nữa.

HDX-1000 (con này rẻ, chẳng biết con TVIX 7000 hơn cái gì nhưng với con 280 usd này em thấy thõa mãn.

Loa infinity

HD-DTS, trueHD Dolby

iRobot

Harman Kardon 255 phát DTS từ HDX 1000

Chỉnh sửa lần cuối:

thangtb

Member
Ðề: Nhờ các bác chỉ bảo nên có được bộ này...

ôi nam mô, càng ngày các bác càng chuyên nghiệp hơn rồi, cái phòng của bác nhìn thật là ngưỡng mộ, thiết kế và vật lịêu dùng phối màu rất đẹp, em thấy kết nhất là cái receiver, hàng hiếm ah, cái này bác mua bao nhiêu vậy?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đẹp quá trời, trang thiết bị hài hòa, kỹ thuật chụp cũng tuyệt.

cái receiver hay quá, hiện lên HDX-1000 trên display panel nữa mới ghê.

Đã cập nhật hệ thống HT của bác vào show room của HDVN.

sukanice

Member

Đẹp dịu dàng mà không chói lóa,Tớ mê nhất cách bài trí và phối mầu trong căn phòng.

Chỉnh sửa lần cuối:

HTung

Member

nhìn đơn giản nhưng khá sang. Em cũng đang cố gắng đầu tư 1 dàn như của bác.

Nhưng có vẻ em 40" hơi lọt thỏm trong không gian này nhỉ.

hdfan

Well-Known Member

Hình như em center của bác hơi thấp so với vị trí ngồi phải không bác. Bộ dàn của bác là niềm mơ ước của tớ đấy. Tổng thiệt hại chi em infinity hết bao nhiêu vậy bác.?

Hungblack

Member

Với diện tích ngồi như vậy 50" trở lên mới ổn bác à! Nhưng em nghĩ thêm con màn chiếu thì tuyệt vời. Đẹp quá.

nmt1978

Member

Nếu có thể bác cho biết giá bộ loa và receiver cùng địa chỉ mua nhé

khactuyen

Banned

Pòng bác đẹp và sang quá, pòng này phải dặt tivi >50' mới hợp, bác có thể thống kế giá các thiết bị được ko ạ? để ae tham khảo và cân đối khi cần.

tieuthieugia

Well-Known Member

em xin thông tin mua và giá của AVR... nhìn mấy cái logo ngứa hết tay chân rùi bác ah.
Chúc mừng bác có bộ dàn tốt

game_matter

Cái phim này hình như đâu phải I.robot nhỉ
Nội thất phòng xem HD của bác quá đẹp :cool: , dàn của em chỉ mới có cái TV + một số loa, receiver linh tinh + con PC ghẻ, đợi có máy ảnh thì post sau vậy :rolleyes:

Bác có phòng nghe nhìn đẹp quá, Nhìn receiver của bác mà thèm

luciano

Active Member

Nhìn mặt bác chủ topic chắc thuộc hàng late 30s mà có phòng và bộ nghe nhìn đáng nể quá. Kết con Hamar Kardon, con này gấu lắm à nha. Nhưng mà seo làm với Infiniti vậy bác??? JBL có phải tốt hem???

bác Quân cho vài dòng review về Infinity đi bác :p thanks

Dạ thưa các bác, thiệt hại đại loại như sau:

LCD: 40" Sony Bravia KLV 40S400A Full HD -> 22.3 triệu (nguyễn kim)
HD Player: HDX-1000 + WD 1Tb (có lẽ sắp phải thêm 2T nữa roài): 280usd + 160usd (tấn thành)
Receiver: Harman Kardon 255 -> 750 usd (thanh tùng audio)
Loa 5.1: Infinity: (thanh tùng audio)
- Front P362: 600usd
- Surround P162: 200usd
- Center PC250: 290usd
- Sub 212/230: 450usd

Giá trên là giá niêm yết, em có người quen giới thiệu chỗ Thanh Tùng Audio nên được bớt trên giá niêm yết chút đỉnh ạ.

Còn về sự phối hợp Harman Kardon với Infinity thì do bên bán tư vấn, em chịu nhưng xem phim cũng phê lắm (em không dám nói về nhạc vì tai trâu nghe đài Tầu so với đài Tầu đóng mác Tây thì như nhau cả).

Thực sự em không có kiến thức về âm thanh, mọi việc mua bán đều do xem trên diễn đàn (hdvietnam.com và vnav.net) và nhờ bạn bè giới thiệu tư vấn, chỉ chỗ mua.

Về việc review con Harman Kardon thì thực sự em không dám review vì review là phải so sánh được giữa các dòng với nhau, đồng nghĩa với kinh nghiệm đã trải qua các dòng, các đời... Cá nhân em thấy cái Harman Kardon này... đẹp, trông kool, ít nút, trông lỳ lợm không phức tạp về hình thức phù hợp với kiến trúc tối giản nên... em quyết ;-).

Túm lại, em hiểu một điều, đồ âm thanh thì vô cùng rộng lớn cả về kiến thức, gu và tài chính... nhưng quan trọng nhất là mình khoái là được phải không các bác.

namthieugia

Cái phim này hình như đâu phải I.robot nhỉ
Nội thất phòng xem HD của bác quá đẹp :cool: , dàn của em chỉ mới có cái TV + một số loa, receiver linh tinh + con PC ghẻ, đợi có máy ảnh thì post sau vậy :rolleyes:

Đây là phim Iron Man lúc giáp bị móp méo gỡ ko ra vì đụng độ với 2 chiếc phản lực Mỹ.

Bác chủ "thớt" cho e hỏi 1 chút, căn phòng đó là phòng khách nhà bác à? Hay là phòng chỉ để xem phim thôi? Em thấy nó quá rộng mà lại bài trí rất đơn giản, hiện đại. Phòng rộng thế này chỉ có ở những căn nhà lớn, biệt thự. E hơi tò mò xíu.

sukanice

Member

Pòng bác đẹp và sang quá, pòng này phải dặt tivi >50' mới hợp, bác có thể thống kế giá các thiết bị được ko ạ? để ae tham khảo và cân đối khi cần.
Theo tớ thì Tivi trên 50 sợ rằng hơi to, sẽ phá hỏng cảnh quan chung. Chứ thiết bị thì chưa xịn bằng mấy cao thủ trên diễn đàn, nhưng bộ này lại
ghi điểm ở toàn bộ cảnh quan chung.

@Namthieugia:
- Đúng rồi, ironMan, nhà em nhầm ạ. hehe.
- Cái này là phòng khách của em bác ạ, tương lai nếu thấy vẫn có time xem phim và nghiền thì em sẽ làm riêng một phòng Cinema cho bạn bè đến quậy. hehe...

@sukanice: Đúng bác ạ, em sợ LCD >50 inch to quá nuốt mấy cái tường. Thanks bác!

sukanice

Member

Có nút Thanks đấy bạn ơi :D.

thangtb

Member

hôm nào mà xây lại nhà chắc em phải đãi các bác GEN, daoducquan, Chip 1 chầu cafe để nghe góp ý về thiết kế phòng xem phim quá :D

Bên trên