Nhờ các bác test hộ file WAVE này

vu_vantien

Well-Known Member
E kiểm tra spectrum thấy file trông có vẻ như bị convert lên nhưng nghe qua thấy chất lượng ko giống hàng fake (chắc tại e tai trâu) cũng như down từ 1 số nguồn khác nhau thì spec vẫn y vậy (Nhìn spec cái này cho vào Audio checker thể nào cũng mpeg 95% :)) ). E đang phân vân quá, nhờ các bác bro chỉ giáo :">.

Đồng Luận

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác test hộ file WAVE này

Đã nghe qua ampli loa dân dụng, theo mình là hàng convert . Nếu không phải thì chất lượng âm thanh này cũng không đáng để sưu tập.

vu_vantien

Well-Known Member

File m4a trên spec trông đẹp nhưng e vẫn thấy kém file wav dù spec file wav trông kém hơn hẳn :-??.

Đồng Luận

Well-Known Member

Đúng như bác nhận định, file WAV là xịn . Mình không sử dụng bất cứ công cụ máy móc nào để kiểm tra file nhạc, chỉ cảm nhận không gian đa chiều do âm thanh tái lập mà ta có thể " lọt" vào trong đó

vu_vantien

Well-Known Member

Nhưng mờ spec của cái file wav trên còn kém hơn cái file wav mình hỏi ở post #1 bác ạh :)). Thôi giữ lại vậy :D.

tusontay

Huyền Thoại

Thực ra nếu bài hát khó kiếm file chuẩn thì mp3 e cũng giữ, chờ có nguồn nào tốt hơn thì loại! :D

vu_vantien

Well-Known Member

Thực ra nếu bài hát khó kiếm file chuẩn thì mp3 e cũng giữ, chờ có nguồn nào tốt hơn thì loại! :D

Chuẩn như Lê Duẩn, nhưng mà sau vài ngày test kĩ e cảm giác như file này dù là gốc nhưng hình như nhà sản xuất chỉ có chất lượng file như vậy, nghe kĩ thì 1 số đoạn bị vỡ tiếng gây cảm giác file được trộn từ 2 nguồn mp3 128 & 192 để tăng độ dày của tiếng bass. Sau 1 hồi đấu tranh tư tưởng e đã quyết định tạm biệt e nó rồi bác ạh :)).

Bên trên