Nhờ các bác tư vấn em cặp loa hát karaoke tầm <4tr với

kudo1908

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn em cặp loa hát karaoke tầm <4tr với

Cả nhà cho hỏi ?
mình có mở 4 phòng karaoke nhưng muốn thu âm ghi ra đĩa cho khách thì dùng công nghệ gì để làm được nếu cả 4 phòng đó hát cùng 1 lúc. nếu quản lý 4 phòng đó qua 1 PC thì có được không ? cả nhà giúp với thanks nhiều !
đầu karaoke KOD 3600 của arirang làm được điều đấy KOD 3600

mrhai

Member

Cặp loa sas s900 của sóng âm thanh cung rất hay. Bass 30. 4 tress 7,6cm.

Đã test sas500 loại mới nhất(lổ hơi dời ra phía sau) trên 999xp. bass hay treb trung bình.dể hú.đổi lại paramax p510 thì ít hú hơn và bass cũng ko hay bằng. sas hay paramax treb chán lắm.

luattran

Cho mình hỏi ké nha các bác.mình dung amply PA-503A kết hợp với loa Guinness 103 VII.mình cảm thấy âm thanh chưa đủ phê tai.mình định nâng cấp thêm loa được không.có ảnh hưởng gì đền amply không.phòng mình 50-60m2.các pác góp ý kiến giúp.

minhhn

Member

Cho mình hỏi ké nha các bác.mình dung amply PA-503A kết hợp với loa Guinness 103 VII.mình cảm thấy âm thanh chưa đủ phê tai.mình định nâng cấp thêm loa được không.có ảnh hưởng gì đền amply không.phòng mình 50-60m2.các pác góp ý kiến giúp.

Em nghĩ nên thêm cái loa Sub sẽ hay hơn. Nếu bác đổi đôi loa hiện tại lấy 1 đôi bookshelf khác thì không cải thiện được nhiều đâu.
Karaoke rất cần tiếng bass cho phần nhạc, nó sẽ làm cho người hát theo nhịp dễ hơn, không gian âm nhạc rộng mở hơn nên người nghe cảm thấy hay hơn.
Với Karaoke thì độ chi tiết không quá quan trọng như trong thu âm nên loa mắc / rẻ tiền không chenh nhau mấy.

dausapktv

Active Member

tầm giá 4 triệu thì bác cứ chọn loa của hãng paramax hoặc của arirang là hay nhất nếu bác thích dùng hàng cũ thì có thể tham khảo bik tầm hơn 4 củ đảm bảo nghe và hát ok

luattran

ok cảm ơn bạn.mình sẽ mua thêm loa sub như bạn nói thử xem có cải thiện được âm thanh và nghe đã tai chưa.

nvtan1989

như em đã dùng loa Paramax p608f với sas 500 thì em đánh giá con paramax nó hay hơn anh ạ. cả về nhạc lẫn lời. thanks

Bên trên