Nhờ các Bác Tư vấn hộ Canon 500D

Chào các Bác E muốn Sắm 1 Em máy ảnh để tập tành ,nhiều người tư vấn mua canon 500d. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho E tý , xem nên dùng loại nào .

hellomoto

Active Member
Ðề: Nhờ các Bác Tư vấn hộ Canon 500D

trước tiên bạn muốn đầu tư tối đa là bao nhiu $ ?
bạn thích chụp thể loại nào ?

[IVAN]

Sắp có 1 bác lọt xuống hố, hehe, 500D thì hỏi bácD

E có khoảng 14 chai . E đã có canon G10 rồi . bây H muồn tập tành tý . thấy các Bác cứ ngắm ngắm chụp chụp E thích quá . mong các Bác chỉ giáo. E thích chụp phong cảnh , người ... nói chung E chưa có kiến thức về vụ này . sau này có máy nhập Hội các Bác để học hỏi. cám ơn các bác

[IVAN]

Mà em nghe phong thanh bácD, bácC, bácN đang muốn chuyển qua xài Nikon, nikon màu sắc thì khõi chê vào đâu rồi phải không bác vulong? haha

vulong

Member

[IVAN];494261 đã viết:
Mà em nghe phong thanh bácD, bácC, bácN đang muốn chuyển qua xài Nikon, nikon màu sắc thì khõi chê vào đâu rồi phải không bác vulong? haha

Mấy lão này đang nản Canon. Bửa hôm so skintone té cái bạch với Nikon.
Chắc chuẩn bị đào tẫu.=))

[IVAN]

Skintone canon nhìn chán quá hả bácVL??? Mà tui thấy cũng chán thiệt, skintone Nikon phải nói là vô đối rồi, hehe

hellomoto

Active Member

bác thấy G10 màu sắc ok chưa? đừng lăn tăn, cứ một x hoặc hai x mà xài bác ạ, đừng tham xxx là gì, chất lượng hơn số lượng đấy.bác đã thấy Nikon chưa ? nếu chưa thì hãy thấy đi để rồi thất vọng =))

[IVAN]

bác thấy G10 màu sắc ok chưa? đừng lăn tăn, cứ một x hoặc hai x mà xài bác ạ, đừng tham xxx là gì, chất lượng hơn số lượng đấy.bác đã thấy Nikon chưa ? nếu chưa thì hãy thấy đi để rồi thất vọng =))

Thất vọng vì sao mình lúc trước không mua nikon mà phải tốn tiền mua canon phải không bácN? hahaha

Bác tư vấn chi tiết cho 1 chút. như bác nói thế là canon hay nikon ?

Phong cảnh - Nikon chứ còn hỏi gì.
Chân dung - skintone của Nikon các bác trên đã nói.

14 chai thì làm con D90 vậy. Nếu cố tý thì lấy con D300 2nd, ack ack, e ò e ò....

Con đường chông gai phía trước!

locnp

Well-Known Member

Hehe.. lại là nikon với canon :)

Cho E hỏi Bác đang dùng nikon hay canon ?

[IVAN]

Phong cảnh - Nikon chứ còn hỏi gì.
Chân dung - skintone của Nikon các bác trên đã nói.

14 chai thì làm con D90 vậy. Nếu cố tý thì lấy con D300 2nd, ack ack, e ò e ò....

Con đường chông gai phía trước!
Trúng ý em quá, hehe, Nikon chụp chân dung hay phong cảnh đều đáng đồng tiền, hehe

tieuthieugia

Well-Known Member

bác chủ khóai thì mua thui chứ cuộc chiến Ca _ Ni căng lắm
bác cứ ra mấy khu chụp dịch vụ và thấy người ta dùng máy j ah :))
Mới chơi thì cố tí mua lun con 5D mark II
ống 24-70 2.8 L IS USM, ống 70-200 2.8 L IS USM, thêm 1 ống 100 Macro 2.8 L IS USm nữa
đẻn thì phan em 580 EX

em k chịu trách nhiệm cho việc nghiện ngập của bác

hellomoto

Active Member

bác chủ khóai thì mua thui chứ cuộc chiến Ca _ Ni căng lắm
bác cứ ra mấy khu chụp dịch vụ và thấy người ta dùng máy j ah :))
Mới chơi thì cố tí mua lun con 5D mark II
ống 24-70 2.8 L IS USM, ống 70-200 2.8 L IS USM, thêm 1 ống 100 Macro 2.8 L IS USm nữa
đẻn thì phan em 580 EX

em k chịu trách nhiệm cho việc nghiện ngập của bác

người ta có tầm nhiu đó, lão cứ phang ầm ầm, gớm cứ tưởng ai cũng giàu như lão à =)) lão cho mượn đi, mang xe bò xuống chở liền:-bd=))

Bên trên