Nhờ mọi người giúp em với .

hungmh80

Active Member
Các bác cho em hỏi một chút : em kết nối PC với DOCK HDD qua cổng ESata để copy phim , nếu copy xong rồi mà muốn lấy HDD ra khỏi DOCK an toàn mà không hại ổ cứng thì làm sao à , em không tắt PC nhé. Mong mọi người chỉ giáo cho . Thank nhiều

minhta

Ðề: Nhờ mọi người giúp em với .

Trước hết bác tắt Dock HDD như tắt USB đó (góc dưới phải). Xong rồi tắt nguồn Dock. Thế cho chắc ăn vì em không biết Dock của bác có hot swap không, tức là thay ổ cứng không cần tắt nguồn Dock, chỉ tắt trong trong win là được.

kakasi123

Các bác cho em hỏi một chút : em kết nối PC với DOCK HDD qua cổng ESata để copy phim , nếu copy xong rồi mà muốn lấy HDD ra khỏi DOCK an toàn mà không hại ổ cứng thì làm sao à , em không tắt PC nhé. Mong mọi người chỉ giáo cho . Thank nhiều
trời bác thoát ổ cứng ra ,rồi tắt nguồn dock thế là xong .rồi tháo ổ cứng ra .

hungmh80

Active Member

Mình dùng Win7 thoát USB ở bên góc phải màn hình thì nó nhận , nhưng mà không thấy nhận DOCK như nhận USB để mà thoát như USB chứ . Mình đang dùng Dock - HDD Orico . Hay là PC có vấn đề gì mà nó không nhận Dock như nhận USB nhỉ ?

nazar_hd

bạn kết nối qua công e_sata đúng ko .nếu đúng thì nháy chuột phải vào computer ->manage->device manage->disk driver .rồi bạn chọn ổ cứng cần thoát rồi disable nó đi là được

hungmh80

Active Member

Cảm ơn các bạn nhiều nhé, mình làm được rồi .

Bên trên