Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

batgioi80

Ðề: Re: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

bác trưng phòng khách cho hầm hố thì mua dàn sony to mồm này xem phim cũng tạm, chứ mở nhạc lên thì như đấm vào tai, chưa kể các chuẩn DTS, DTS HD, DTS HDMA ... dàn sony không hỗ trợ.

oài, nghe nhạc dance remix phê phết đấy, ai bảo bác ko có DTS... thế

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Chuẩn giải mã của Sony K3:

LPCM (2 kênh / 5.1 kênh / 7.1 kênh) qua ngõ HDMI Có(Có/Có/Có)
Dolby Digital/DTS Có / -
DTS 96/24 / DTS NEO:6 Có / -
Dolby Prologic II Có
96k/24Bit PCM Có
Dolby Dual Mono Có

Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Bộ này của bác bị mấy bác trên diễn đàn ném đá ghê phết đấy, công nhận nhìn bộ này hoành thật, nhưng âm thanh thì bình thường, thấy bảo chỉ đc cái to mồm thôi. Nhưng với những người thích hoành tráng mà không quan tâm tới âm tiết thì khênh bộ này để phòng khách cũng là oai rồi, e thì múc e Onkyo S4505 thấy xem film thì đánh ác phết, nhưng nghe nhạc thì e chưa chấp nhận đc, nói chung nghe thua loa vi tính khoảng 2 triệu :(((
Đấy là ý kiến chủ quan của các bác ấy thôi :D, phần lớn mới chỉ nghe qua siêu thị chứ được trải nghiệm thực tế có mấy người :D, cá nhân em em thấy nó rất ổn :D.

JESSIEBO

Active Member

Nói chung các bộ Dàn Pioneer , Sony thì được cái là to, còn chất âm thì ko sắc bén, tinh tế, nên nghe mau chán, còn LG , Samsung còn tệ hơn nữa , dùng đôi ba tháng thì khi đánh ốc vít nó cứ văng loạn xạ trong loa ấy ! Hix... Sub thì Rè....è...... ! Kinh nghiệm xương máu đã qua !

batgioi80

Nói chung các bộ Dàn Pioneer , Sony thì được cái là to, còn chất âm thì ko sắc bén, tinh tế, nên nghe mau chán, còn LG , Samsung còn tệ hơn nữa , dùng đôi ba tháng thì khi đánh ốc vít nó cứ văng loạn xạ trong loa ấy ! Hix... Sub thì Rè....è...... ! Kinh nghiệm xương máu đã qua !

Còn do cách căn chỉnh và gu nghe nhạc, xem film của từng người thôi bác ợ:)

khanhkun84

Active Member

bác bán onkyo thì bác chả chê pioneer với chả sony... em thì em thấy nó cũng đc, với người bình thường chả có vấn đề gì cả.

forever_rock

Active Member

loa 5.1 thì lấy đâu ra ốc với vít nhỉ? có chăng thì cũng chỉ có mấy con bắt củ loa vào, nếu bác dùng mà bị vậy thì phá quá. e chơi hàng cỏ nhưng đc cái giữ gìn, mấy năm rồi vẫn chưa thấy rè với văng<:p

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác chủ topic thích kiểu dáng dàn AIO thì em tư vấn mua Sony BDV-E6100 2013 loa cây nhỏ gọn trộng đẹp hơn model 2012.

Tổng quan:

+ Hệ thống giải trí tại nhà Blu-ray 3D 5.1 kênh với âm thanh chất lượng cao
+ Thiết kế Thạch anh tinh tế với 4 loa dạng thanh
+ Thưởng thức âm nhạc kết nối không dây với điện thoại thông minh thông qua công nghệ NFC và Bluetooth
+ Chế độ thưởng thức bóng đá (Football mode) giúp tăng cường trải nghiệm xem bóng đá của bạn
+ Wifi tích hợp
+ Giải trí trực tuyến với Sony Entertainment Network
+ Hỗ trợ lướt web
+ Kênh trao đổi âm thanh (ARC)
+ Nghe, chép nhạc, xem hình/ phim trên USB
+ Kết nối HDMI & Optical
+ Giải mã DTS, Dolby Digital, DTS-HD, Dolby True HD
+ Công suất 1000W

Thông số kt:

Tổng công suất:
1000W RMS
BD-Live:

Kết nối Wi-Fi:
Tích hợp
Đọc đĩa BD/DVD:

Phát 3D:

LPCM:
(2 kênh /5.1 kênh /7.1 kênh)
DTS:
DTS96/24, DTS-ES Matrix 6.1, DTS-ES Discrete 6.1, DTS/DTS-HD
Cổng Ethernet:

Kết nối Wi-Fi:
Tích hợp
Amply S-Master:
Có (24bit)
Khay 1 đĩa:
BD/DVD/DVD/DVD Audio/ AVC-HD/ SACD/ CD/ Video CD/ JPEG...
Băng tần Radio:
FM
Công nghệ S-AIR:

Ngõ âm thanh IN:
Optical, Analogue
USB:
Có (phía trước) Tương thích bàn phím USB
Điện năng tiêu thụ:
W (khi hoạt động) Standby 0.3W
Kích thước (R x C x S):
Máy chính: 430 x 50.5 x 296 mm, Loa trước (có chân): 260 x 1200 x 260 mm, Loa trung tâm: 240 x 90 x 85 mm, Loa vòm (có chân): 260 x 1200 x 260 mm, Loa siêu trầm: 225 x 365 x 345 mm
Khối lượng:
Máy chính: 2.7 kg, Loa trước (có chân): 2.9 kg, Loa trung tâm: 0.58 kg, Loa vòm (có chân): 3.0 kg, Loa siêu trầm: 5.8 kg

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Cảm ơn bác minhsur đã tư vấn, mấy hôm vừa rồi "tàu ngầm" hết 81 trang "[ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?" của bác. Cũng đang lăn tăn đây. Bộ denon1713, jamo 418HCS3 và sub 260 bác vừa sắm cho cậu em đó trên hình cũng thấy hoành tráng lắm. Mà bác đang thanh lý vụ gì vậy??

Nếu có dịp về HN bác ới nhé. Kinh tế suy thoái quá định kiếm tý gà ...
Hehe đùa bác thôi, bác có nhu cầu mua bán gì ở HN thì cứ bảo anh em một câu. Nhiều người giúp được bác lắm.
Mình cũng dân tỉnh lẻ nên khá thấu hiểu nỗi niềm.

Nó đang muốn thanh lý bộ denon 1713 và jamo 418 đó bác.

vodacquyen

phụ bạn nào, mình cũng đang cần tư vấn

tuongvks

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Nếu có dịp về HN bác ới nhé. Kinh tế suy thoái quá định kiếm tý gà ...
Hehe đùa bác thôi, bác có nhu cầu mua bán gì ở HN thì cứ bảo anh em một câu. Nhiều người giúp được bác lắm.
Mình cũng dân tỉnh lẻ nên khá thấu hiểu nỗi niềm.

Nó đang muốn thanh lý bộ denon 1713 và jamo 418 đó bác.

Được các bác giúp như thế thì còn gì bằng. Hôm 29/7 về HN mưa quá xá là mưa, đi dọc đường Hai bà Trưng ngắm nghía mấy Shop Hi end. Nhưng chưa có thời gian vào, hôm nào về HN phải nhờ mấy bác đc chiêm ngưỡng và nghe mấy giàn đại gia của các bác.

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Được các bác giúp như thế thì còn gì bằng. Hôm 29/7 về HN mưa quá xá là mưa, đi dọc đường Hai bà Trưng ngắm nghía mấy Shop Hi end. Nhưng chưa có thời gian vào, hôm nào về HN phải nhờ mấy bác đc chiêm ngưỡng và nghe mấy giàn đại gia của các bác.

Đa phần anh em ham chơi thôi, không có đại gia đâu bác, nên giàn đại gia cũng nỏ có mô.

tuongvks

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Đa phần anh em ham chơi thôi, không có đại gia đâu bác, nên giàn đại gia cũng nỏ có mô.

Đối với cá nhân em, những cái mà bác có là đại gia rồi. Vì nó là tầm mơ ước của dân nghèo tụi em.

vitek088

Cuối cùng là mua bộ gì bây giờ nhỉ. Em cũng đang băn khoăn

tientv

Member

Em cũng đang cần 1 bộ AIO tầm giá này và đang tìm hiểu Onkyo 3500 nhưng thấy ít bài review quá :(

tientv

Member

Denon 1312XP cho nó lành đi bác. THêm tý tiền sau này nâng cấp còn dễ thanh lý.

Tks bác.

Em đang xài loa vi tính Altech Lansing 5021. Giờ đọc thêm bài review về Onkyo Ht-S4505 thấy khó lựa chọn thật :((

Bên trên