Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

supham

Member
Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

okyo 3500 ngon đó bác. Tiền nào của đó bác ui!

JESSIEBO

Active Member

Onkyo 3500 ngon trong tầm dưới 10 tr, bền , ít lỗi, nghe nhạc hay, xem phim khá, nhưng diện tích dưới 20m2 thôi nha bác !

joshuayara

Em cũng đang có nhu cầu mua 1 bộ như của chủ thớt, hiện tại em đang phân vân giữa Sony BDV-E4100 và Onkyo S3500, để ở phòng khách (em ở chung cư - phòng rộng khoảng 30m2). Không biết có bác nào rành cho em xin ý kiến với ạ, em cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhkun84

Active Member

Em cũng đang có nhu cầu mua 1 bộ như của chủ thớt, hiện tại em đang phân vân giữa Sony BDV-E4100 và Onkyo S3500, để ở phòng khách (em ở chung cư - phòng rộng khoảng 30m2). Không biết có bác nào rành cho em xin ý kiến với ạ, em cám ơn

rộng thế thì sony hơi đuối, con onkyo cũng hơi đuối nhưng đỡ hơn tí.

baodom

Active Member

30m2 hai em trên đuối lắm, không kham nổi của bác ạ, nhưng nếu bác lấy thì lấy onkyo3500 ok hơn ạ

8saturday8

E hỏi ké các bác tí , tình hình là e đang ngắm bộ tầm 12 13tr đổ lại , thấy một hồi có mấy con có thể tậu :
Onkyo 4505
Pioneer 3D HTP-072 (VSX-324-K-P + Loa sub S-22W-P + loa vệ tinh S-11A-P Pioneer)
Bluray 3D SONY BDV-E6100(con này hình như không có HDMI in , bác nào biết confirm lại hộ e với)

Giá :
bộ onkyo e hỏi mấy bác trên này loanh quanh tầm 12tr2
2 bộ kia e có thể nhờ người mua rẻ hơn tại kho tầm 11tr
Date:
2 bộ sau đời gần như mới nhất so với onkyo ra năm ngoái
Tính năng:
Bộ onkyo ko có: smart media , ko có đầu chơi đĩa , thẩm mĩ ko bằng 2 bộ dưới
2 bộ kia gần như đầy đủ , nhưng bộ sony hình như không có HDMI in nên nếu confirm đc chắc e loại sony luôn
Âm thanh:
bộ onkyo đã có review và thấy khá tốt
2 bộ còn lại chưa có , chắc phải đi nghe thử
nhưng e dùng computer để phát mấy dàn loa kiểu này tinh chỉnh output ở trên máy tính chắc ko vấn đề gì (vì trước có 1 số bộ loa vi tính nhiều người họ hàng e dùng do không biết cài thêm phần mềm cứ chê , e dùng 1 số soft chuyên dụng thì nghe gần như khác hẳn , nên chắc âm thanh mấy bộ này same same)
Nói chung là nếu so về mọi thứ e đang hơi nghiêng về bộ pioneer.
Bác nào pro về mấy bộ này cho e mấy cái comment cái , cuối tuần này e quất luôn :D

trungmehd

Member
Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Mình đang dư bộ polkaudio 2600 5.1 còn mơi, nếu bạn thích mình để lại cho, mua thêm rec mới tầm 6,7 củ nữa hay hơn mấy bộ kia

xuantai931

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

3500 nghe nhạc, xem phim thế nào bác? Bác có thể làm một cái clip được không? Em để ý bộ này lâu lắm rồi đó , dự định là tết sẽ xúc một bộ về nghe nhạc tết với hàng xóm

joshuayara

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

3500 nghe nhạc, xem phim thế nào bác? Bác có thể làm một cái clip được không? Em để ý bộ này lâu lắm rồi đó , dự định là tết sẽ xúc một bộ về nghe nhạc tết với hàng xóm

Chào bác, em cũng như bác, chưa biết gì nhiều tham khảo toét mắt mất mấy tuần, đi xem đủ thứ Sony, LG các kiểu cuối cùng quyết định mua bộ này, nhỏ gọn nhưng mà lợi hại lại phù hợp túi tiền của em (8tr9).

Theo cảm nhận của em thì em 3500 xem phim hay - vì bộ này chủ yếu phục vụ xem phim, nghe nhạc thì em tai trâu nên thấy nghe cũng hay :D Tuy nhiên có thể do phòng em hơi to nên bass nhiều lúc nghe chưa đã lắm.

Nói chung tùy nhu cầu của từng người mà sẽ thấy nó hay-dở khác nhau, em khuyên bác cứ trực tiếp ra cửa hàng nghe r thử quyết chứ ngồi nhà xem review nhiều loạn cả thủ :D

xuantai931

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

lúc đầu thì em rất chi là thích sony DDW3500 vì nó to, oách,hầm hố, nhưng mà không hợp với cái phòng khách nhà em lắm.Sau đó em mới để ý đến 4505 nhưng mà khổ nổi em nó tới 12500k , nếu mua em nó thì không còn tiền mua HD player nữa, nên em nghía qua em 3500 rẻ hơn tí nhưng cũng hợp với nhu cầu của em .Em này nhỏ gọn, nghe đồn xem phim tê tái, nghe nhạc cũng khá hay ( tai trâu nghe loa dỡ cũng thành loa hay :)) ).Hiện giờ em đang để dành lúa để tết rước em nó cùng HD player về nhà vui xuân.
Bác nghía thử cái phòng khách nhà em để em nó kế cái TV hợp chứ

8saturday8

haiz , ko bác nào biết về mấy bộ kia ah , thế chắc mai e rước bộ onkyo mất thôi

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

lúc đầu thì em rất chi là thích sony DDW3500 vì nó to, oách,hầm hố, nhưng mà không hợp với cái phòng khách nhà em lắm.Sau đó em mới để ý đến 4505 nhưng mà khổ nổi em nó tới 12500k , nếu mua em nó thì không còn tiền mua HD player nữa, nên em nghía qua em 3500 rẻ hơn tí nhưng cũng hợp với nhu cầu của em .Em này nhỏ gọn, nghe đồn xem phim tê tái, nghe nhạc cũng khá hay ( tai trâu nghe loa dỡ cũng thành loa hay :)) ).Hiện giờ em đang để dành lúa để tết rước em nó cùng HD player về nhà vui xuân.

Bạn đi nghe thử bộ loa Klipsch Vector5.1 đi. Sub chắc, loa gọn. Ghép với 1713 nghe phê lắm. Mình dẫn cu em đi nghe thử nó bảo nghe thì hay, nhưng nhìn bé quá (ngang bằng như loa của bộ 1312XP) nên nó chọn bộ jamo418HCS và sub260.

xuantai931

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn- AIO giá 10 tr đổ lại

Bạn đi nghe thử bộ loa Klipsch Vector5.1 đi. Sub chắc, loa gọn. Ghép với 1713 nghe phê lắm. Mình dẫn cu em đi nghe thử nó bảo nghe thì hay, nhưng nhìn bé quá (ngang bằng như loa của bộ 1312XP) nên nó chọn bộ jamo418HCS và sub260.

Klipsch Vector5.1 sao nghe lạ quá vậy bác, còn Jamo418HCS em không đủ lúa bác ơi,em gà mờ nên chỉ biết có onkyo và denon thôi. Tầm 10 triệu ngoài onkyo HT-S3500 thì còn ứng viên nào ngon trong tầm tiền bác tư vấn cho em với ạ.

Minhsur

Banned

Tầm 10t hơn tý còn mỗi denon 1312xp bác ạ, nhưng mà hình như đang hết hàng. Hay bác sang khu mua bán xem có bác nào nâng cấp bán đồ không. Ở đấy nhiều đồ hay lắm. Nhưng vẫn phải cẩn thận.

xuantai931

Tầm 10t hơn tý còn mỗi denon 1312xp bác ạ, nhưng mà hình như đang hết hàng. Hay bác sang khu mua bán xem có bác nào nâng cấp bán đồ không. Ở đấy nhiều đồ hay lắm. Nhưng vẫn phải cẩn thận.

Denon 1312xp nghe đồn hay bị lỗi nện em không giám mua bác ơi.Chắc bữa nào em đi nghe thử Onkyo 3500 với 4505 thử xem nào, hy vọng gần tết 4505 nó giảm còn 10 triệu thì múc luôn, còn không thì 3500 cùng HD player trước cái đã.Mới gia nhập HD thì cứ nào rẻ tiền múc trước, khi nào tai lên level + tiền nhiều thì tính tiếp vậy :))

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Bên em bán khá nhiều 1312 mà chưa thấy bác nào kêu lỗi đâu bác. Nhiều bác đang hỏi nhưng giờ chưa có hàng về để bán.

tientv

Member

1312 ở HN thì mua ở đâu các bác ơi. Em máu lắm rồi đấy :))

767kaka

Member

E hỏi ké các bác tí , tình hình là e đang ngắm bộ tầm 12 13tr đổ lại , thấy một hồi có mấy con có thể tậu :
Onkyo 4505
Pioneer 3D HTP-072 (VSX-324-K-P + Loa sub S-22W-P + loa vệ tinh S-11A-P Pioneer)
Bluray 3D SONY BDV-E6100(con này hình như không có HDMI in , bác nào biết confirm lại hộ e với)

Giá :
bộ onkyo e hỏi mấy bác trên này loanh quanh tầm 12tr2
2 bộ kia e có thể nhờ người mua rẻ hơn tại kho tầm 11tr
Date:
2 bộ sau đời gần như mới nhất so với onkyo ra năm ngoái
Tính năng:
Bộ onkyo ko có: smart media , ko có đầu chơi đĩa , thẩm mĩ ko bằng 2 bộ dưới
2 bộ kia gần như đầy đủ , nhưng bộ sony hình như không có HDMI in nên nếu confirm đc chắc e loại sony luôn
Âm thanh:
bộ onkyo đã có review và thấy khá tốt
2 bộ còn lại chưa có , chắc phải đi nghe thử
nhưng e dùng computer để phát mấy dàn loa kiểu này tinh chỉnh output ở trên máy tính chắc ko vấn đề gì (vì trước có 1 số bộ loa vi tính nhiều người họ hàng e dùng do không biết cài thêm phần mềm cứ chê , e dùng 1 số soft chuyên dụng thì nghe gần như khác hẳn , nên chắc âm thanh mấy bộ này same same)
Nói chung là nếu so về mọi thứ e đang hơi nghiêng về bộ pioneer.
Bác nào pro về mấy bộ này cho e mấy cái comment cái , cuối tuần này e quất luôn :D

Bác rướt bộ nào rùi?

Bên trên