Nhờ Tư Vấn Himedia Q10 Pro và Samsung HT-J5550k

Nhờ anh em tư vấn dùm, hiện tại em đang có dàn âm thanh samsung 5.1 HT-J5550k có 1 cổng HDMI OUT (ARC) nay em muốn mua himedia Q10 pro nhưng đang phân vân là nếu Cổng HDMI ARC có hổ trợ xuất và trả âm thanh về thì từ cổng HDMI Out của Q10 Pro có xuất qua đc HDMI out ARC của dàn samsung ko ạh?

Đính kèm

150.2 KB · Xem: 42
Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Thì arc nó đúng là audio return channel. Cơ mà cắm thế nào để lấy hình và tiếng từ box lên tivi rồi xuống loa thì chịu, nhỏ giờ chưa xài hàng arc ^^

Thì arc nó đúng là audio return channel. Cơ mà cắm thế nào để lấy hình và tiếng từ box lên tivi rồi xuống loa thì chịu, nhỏ giờ chưa xài hàng arc ^^
Thì em đang phân vân là ARC có in và out luôn ko đó anh, em tính là dàn âm thanh => Q10 => TV
nhưng khổ nổi out với out, mà ARC thì ko rõ có xuất ngược đc ko :rolleyes::rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

haovh_85

Well-Known Member
optical thì chỉ ra đc dts thôi. đâu ra đc dts-hd phải ko bác?
Cái này thì phải nhờ mấy bro chuyên về âm thanh thôi. Còn mình thì chỉ sử dụng bình thường. Q10 Pro chỉ có 1 cổng HDMI thì bạn cắm làm sao cả lên màn hình và ra dàn âm thanh được dùng bộ chia liệu có khả thi?

oldfriend

Moderator
Èo, giờ mới xem cái hình, loa samsung của bác có AUx in kìa, có cả optical in kìa. Lấy âm thanh ngõ đó nhé.

Lucky76

Well-Known Member
lấy âm thanh ngõ AUX với OPTICAL có ra đc DTS-HD với TRUE HD ko bác?
Đương nhiên là không rồi, mấy dàn này nghe nhạc cũng dỡ mà xem phim cũng chẳng hay. Dàn này kết nối tạm thời như sau để xem phim ra âm thanh DTS và Dolby Digital (ko có audio HD nhé). :
- Hình ảnh : kết nối Q10 Pro với TV = HDMI
- Âm thanh : Kết nối DVD tích hợp của dàn với Q10pro = Optical
chức năng ARC ko có tác dụng.
- Còn cổng HDMI của dàn này thì kết nối với cổng HDMI khác của TV khi xem đĩa DVD/Bluray/3D từ dàn này thôi, lúc này cho Q10 Pro nghỉ.
Muốn giải mã DTS-HD thì kết nối : Q10 Pro -->Dàn này = HDMI, hi sinh hình ảnh thôi : kết nối hình ảnh Q10Pro với TV = cổng video RCA màu vàng.

Chỉnh sửa lần cuối:

kodiitvplus

Well-Known Member
Nhìn dàn bác chủ thớt nói thấy có cổng quang rồi nhưng em còn chưa biết nó có giải mã được DTS nguồn ngoài không nữa. nhiều dàn combo ghi chữ DTS to đùng ở mặt nhưng cuối cùng chỉ giải mã được DTS từ đĩa DVD. Nên khi mua dàn combo phải thực sự để ý điều này

eolohd

Active Member
Không thấy chữ ARC trên cổng HDMI out của dàn samsung của bác chủ. Nếu đúng là ARC thật (tức là mở TV thì tiếng vẫn chạy ngược xuống dàn) thì vẫn cắm samsung --HDMI--- Cổng HDMI ARC của TV, từ cổng in của TV cắm ---HDMI---- Q10 pro.
Có 1 khách của mình xài kết nối như vậy nhưng là dàn Sony.

Bên trên