[Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

merocazi

Member
mình đang định mua 1 trong 2 con đó nhưng không biết con nào ngon hơn - được hỗ trợ nhiều - nhu cầu chủ yếu chỉ là xem phim - nghe nhạc - Skype thôi nhưng nếu có game thì càng tốt - đang phân vân không biết nên mua cái nào - và chỗ nào bán giá tốt - hậu mãi chu đáo vì mình ở An Giang nên cũng uy tín và chất lượng thôi
thích con M8s lắm nhưng thấy a e xài Q3IV khá nhiều không biết nó khác nhau nhiều không tuy nhiên con Q3IV nó lại không có Bluetooth mà mình chủ yếu xem phim ban đêm nên không có không được - không biết gắn thiết bị rời nó nhận tốt không ?
nhờ a e tư vấn giùm nha - thank a e
mới thấy thêm thông tin con : Measy B4A 4K Android TV Box Amlogic S812 Quad Core
a e nào có sử dụng qua cho mình biết luôn nha

itvplus

Active Member
Ðề: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

Nhu cầu của bác chơi cả Skype thì chọn box CS968 - tích hợp sẵn mic và camera luôn. Chip lõi tứ, ram 2g, rom 8g. Nghe nhạc online ok, có thêm cả bluetooth.
Q3IV anh xem xài nhiều vì chip hisilicon của himedia mạnh về hình ảnh và âm thanh, chơi 3D, 4K, âm thanh 7.1. Về phần cứng của himedia Q3 IV thì cũng rất chất nữa, lõi tứ, ram 1g, rom 8g, vỏ nhôm, tản nhiệt cực tốt, chạy mát máy, ổn định. Q3 IV cũng dùng để skype ok, nhưng bác cần mua thêm webcam ngoài cắm vô.

merocazi

Member

Nhu cầu của bác chơi cả Skype thì chọn box CS968 - tích hợp sẵn mic và camera luôn. Chip lõi tứ, ram 2g, rom 8g. Nghe nhạc online ok, có thêm cả bluetooth.
Q3IV anh xem xài nhiều vì chip hisilicon của himedia mạnh về hình ảnh và âm thanh, chơi 3D, 4K, âm thanh 7.1. Về phần cứng của himedia Q3 IV thì cũng rất chất nữa, lõi tứ, ram 1g, rom 8g, vỏ nhôm, tản nhiệt cực tốt, chạy mát máy, ổn định. Q3 IV cũng dùng để skype ok, nhưng bác cần mua thêm webcam ngoài cắm vô.
webcam thì mình đang có con Logitech rồi - không quan trọng về nó nữa miễn hỗ trợ là ok - nhưng con Q3IV lại không có Bluetooth nhưng con M8S nó cũng chơi được hết các thứ mà Q3IV đang có

xibu

Member

Nếu nhu cầu bác có thêm game thì nên chọn M8S là tốt nhất bác nhé vì ram của M8S là 2GB hỗ trợ chơi game tốt hơn rất nhiều các dòng ram 1GB như Q3 IV. Còn webcam bác có logitech rồi thì quá ngon để chat Skype, tưởng bác chưa có webcam em định tư vấn bác mua con logitech luôn nhưng bác có rồi thì quá tiện ;). Bluetooth cũng là 1 điểm mạnh nữa của M8S so với Q3 IV.
Q3 IV hơn M8S ở khoản xem phim 3D iso thôi, nếu không có nhu cầu 3D thì M8S chắc chắn là lựa chọn phù hợp nhất với nhu cầu của bác .
Ở An Giang thì bên em chưa có đại lý nên nếu bác mua bên em sẽ ship hàng về qua chuyển phát nhanh theo địa chỉ của bác cho tiện. Bác có thể thanh toán trước hoặc nhận thanh toán COD tại nhà đều được. Sản phẩm bên em bảo hành 12 tháng, 1 đổi 1, hỗ trợ phần mềm trọn đời, tặng tài khoản vip xem phim HD, áp dụng toàn quốc bác nhé

merocazi

Member

chắc mình chơi con M8S quá - vì thấy nhu cầu nó phù hợp - thêm nữa là ram 2Gb chơi cho sướng :)) nhưng không biết có diễn đàn hay box nào riêng cho e nó không nhỉ ?

merocazi

Member

Nếu nhu cầu bác có thêm game thì nên chọn M8S là tốt nhất bác nhé vì ram của M8S là 2GB hỗ trợ chơi game tốt hơn rất nhiều các dòng ram 1GB như Q3 IV. Còn webcam bác có logitech rồi thì quá ngon để chat Skype, tưởng bác chưa có webcam em định tư vấn bác mua con logitech luôn nhưng bác có rồi thì quá tiện ;). Bluetooth cũng là 1 điểm mạnh nữa của M8S so với Q3 IV.
Q3 IV hơn M8S ở khoản xem phim 3D iso thôi, nếu không có nhu cầu 3D thì M8S chắc chắn là lựa chọn phù hợp nhất với nhu cầu của bác .
Ở An Giang thì bên em chưa có đại lý nên nếu bác mua bên em sẽ ship hàng về qua chuyển phát nhanh theo địa chỉ của bác cho tiện. Bác có thể thanh toán trước hoặc nhận thanh toán COD tại nhà đều được. Sản phẩm bên em bảo hành 12 tháng, 1 đổi 1, hỗ trợ phần mềm trọn đời, tặng tài khoản vip xem phim HD, áp dụng toàn quốc bác nhé

không thấy giá con M8S ?

himediatechvn

Active Member

chắc mình chơi con M8S quá - vì thấy nhu cầu nó phù hợp - thêm nữa là ram 2Gb chơi cho sướng :)) nhưng không biết có diễn đàn hay box nào riêng cho e nó không nhỉ ?

Nếu bác muốn chọn 1 thiết bị chất lượng, thương hiệu, độ ổn định cao thì anh chon HiMedia bác nhé.
chi phí để sản xuất HIMEDIA Q3IV rất cao nên giá thành nó cũng gần như M8S rùi.
Bác ở xa thì nên lựa chọn 1 thiết bị có độ bền cao để tránh phải đổi đi đổi lại bác ah.
Bác cần tư vấn gì thì cứ alo mình 01222220288 - Thịnh
Hiện tại HIMEDIA có đai lý tại An Giang, bác có thể xem, test hàng tại cửa hàng luôn bác nhé.

itvplus

Active Member

Bên mình có M8 giá 1950k và Measy B4A giá 1800k,
Hàng cao cấp hơn cùng cấu hình thì có Mygica ATV1800E plus giá 2690k
Cần tư vấn gì thêm bác alo mình 0904 655 447 hoặc tìm hiểu thêm san phẩm tại ITVPLUS.NET

xibu

Member

Trên các diễn đàn quốc tế như Freaktab, geekbuying, cnx-software cũng có các topic về M8S đó bác, để mấy bữa nữa em lập thêm topic cho M8S trên này nữa ;)

merocazi

Member

Mở theart đi bạn,khi nào mua xong m làm bài review cho a e nha

vinhdo

Member

Mình đang dùng con Measy B4A 4K Android TV Box Amlogic S812 Quad Core giống con M8S (S812 ,Ram 2GB ) thấy cũng tốt thao tác nhanh và mượt lắm nhưng wifi nó hơi yếu chút do anten ẩn bên trong nên phải dùng cổng Lan mới xem tốt , mà bạn có mua thì chọn Ram 2GB trở lên chứ đừng mua loại 1GB sau này hối hận

daokimluc

đang dùng Q3 nhưng chưa thấy có gì là chưa hài lòng cả. Túm lại là e nó ngon, bổ, rẻ và rất khủng long ????

daokimluc

Em đang dùng Q3 chưa thấy gì làm mình không hài lòng cả. Túm lại e nó thuộc loại ngon, bổ, rẻ và khá là khủng long

smilegirl

Active Member

Em muốn mua 1 con Himedia Q10IV nhưng không biết chạy có ngon không, các bác kinh doanh trên này có chương trình dùng thử sản phẩm không ạ?

meocon

Well-Known Member

Em muốn mua 1 con Himedia Q10IV nhưng không biết chạy có ngon không, các bác kinh doanh trên này có chương trình dùng thử sản phẩm không ạ?

Dùng thử rùi ko chịu trả hả a :) lý do nào ko chịu :)

Bên trên