[Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

nhà e thì chơi dây chứ ko cần wifi bác ah, m8s thì cấu hình thơm hơn, mỗi cái ở xa, chế độ bảo hành ko bít thế nào

- BH 1 năm
- Tặng 2xHDMI
- Bảo hành 1 năm
- Tặng acc vip 12 tháng xem HD online : dangcaphd , imovie , hdviet , hayhaytv
- Cài đặt và giao hàng tận nơi

dangdtbk

Member

Con đấy của ông nào sản xuất thế bác :D
Bác để ý, thị trường Android Box chia làm 2 dòng, đại khái là "cỏ" và " hãng"
Hàng Hãng thì có thương hiệu như Himedia, Minix, Mygica.... Được support, update firmware thường xuyên
Hàng "cỏ" thì vấn đề firmware luôn làm đau đầu tất cả các đơn vị bán hàng :D

Em mua cái atv1200 bên bác 2 năm rồi chạy 4.2.2 lỗi tùm lum có thấy cập nhật đâu. Đang định mua mx plus mà hỏi nếu lỗi rom thì làm thế nào để up rom khi không có nút reset, mà không thấy ông tech 360 trả lời không là xúc luôn

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

Em mua cái atv1200 bên bác 2 năm rồi chạy 4.2.2 lỗi tùm lum có thấy cập nhật đâu. Đang định mua mx plus mà hỏi nếu lỗi rom thì làm thế nào để up rom khi không có nút reset, mà không thấy ông tech 360 trả lời không là xúc luôn

atv 1200 ( hoặc minix x5 ) gần như là cái box mở ra một thời kỳ mới cho android box. Nôm na là nó như kiểu bước đệm để nhảy vọt cho một vấn đề gì đó. Do vậy hiển nhiên nhà sản xuất nhìn vào đó để đưa ra các mẫu mới tốt hơn, ngon hơn. Mà nếu nhà sản xuất ko update rom thì các đại lý có thúc cũng chả đẻ ra được ;)) . Như thời bây giờ các box cao cấp đáp ứng được các nhu cầu cao của người dùng nên các dev mới nhiệt tình làm các bản rom mode để tối ưu hóa cho nó ( mấy dòng Himedia QxIV chẳng hạn ). Nói chung với cái atv 1200 thì vòng đời 1 năm trải nghiệm cũng coi là ok rồi bác. Lên đời thôi

luis783

Member

Con m8s này mình xem bong đa bằng acestream trong kodi mới mở thì xem bt,nếu stop đổi sang trận khác là nó bị out luôn ra ngoài màn hình chính,mình làm đi lam lại vẫn bị the,ae ai bít cách khăc phục thì chỉ dù mình vs..

tieunguno1

sau hooif nghien cứu và đc các pro chỉ giáo, chak e chọn e Q8 thôi, vì e đọc dòng chíp Q8 đánh giá cao tương đối các bác ợ, :D

eolohd

Active Member

ATV1200 mà lỗi tùm lum??? bạn nói rõ xem lỗi gì vậy? Mình thấy ATV1200 là dòng HUYỀN THOẠI, như bác Luc Quyet Chien đã nói: nó là dòng mở ra thời kỳ đỉnh cao của ANdroid Box. Cho tới bây giờ nó vẫn phục vụ được hầu hết nhu cầu thông thường và rất RẤT ÍT lỗi xảy ra. Bản FW khá hoàn thiện nên nhà sx cũng không update nữa, kiểu như iPhone 4 xài với iOS 7 vẫn ok, chả cần lên cao hơn.

dangdtbk

Member

ATV1200 mà lỗi tùm lum??? bạn nói rõ xem lỗi gì vậy? Mình thấy ATV1200 là dòng HUYỀN THOẠI, như bác Luc Quyet Chien đã nói: nó là dòng mở ra thời kỳ đỉnh cao của ANdroid Box. Cho tới bây giờ nó vẫn phục vụ được hầu hết nhu cầu thông thường và rất RẤT ÍT lỗi xảy ra. Bản FW khá hoàn thiện nên nhà sx cũng không update nữa, kiểu như iPhone 4 xài với iOS 7 vẫn ok, chả cần lên cao hơn.

Htv online, fpt play bản mobi le lẫn fpt for tv đều không chạy được, các ứng dụng chạy bằng bộ giải mã của phần mềm xem tiếng thì bình thường hình thì giật giật cụ thể như app vietmobi tv và htv online, nhiều ứng dụng cài xong mở lên báo rất tếc ABCVV đã dừng lại, dùng 2 nam bị treo box 3 lần phải up lại rom. .....

supportitvplus

Ý bác ý là hết hàng đó bác, đợt vừa rồi bên nsx bị chậm trễ một thời gian. Bây giờ là có rồi bác ạ :D

Bên trên