[Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

Xin hỏi : các Bác sử dụng ổ cứng gắn ngoài sử dụng nguồn như thế nào ? Tôi gắn trực tiếp ồ cứng không có nguồn, M8 ko nhận ...
Cảm ơn

Theo kinh nghiệm : ổ còn tốt ( new , sử dụng ko nhiều ) , cắm nhận
Ổ cứng ko còn tốt ( vẫn xài bình thường , nhưng lâu ngày , xài nhiều ) : cắm ko nhận
:)

khanhlem

Active Member

em cắm ổ mới bóc tem của Western luôn cũng ko được bác ạ
có vẻ thiết kế em này cổng usb kén nguồn hay sao ấy

thanhcdth

Active Member

Cá nhân em thì thích Q3 hơn
đã dùng thử m8s thấy cũng chậm dù là ram 2gb
có lẽ con CPU yếu hơn Q3
thêm vấn đề là không nhận được ổ cứng di động 2tb của em
em bị 2 con M8s đều thế
không biết của bác có bị ko

Con Q3 cpu có 1.5ghz ah bạn, m8s lên 2.0ghz lận
Q3 Ram 1gb và M8s 2gb

như bạn nói, mình khó hiểu tại sao lại nhanh hơn được! con Q3 bạn mở Kodi nó có lên liền không, m8s bấm là lên liền, chơi kodi rất mượt. Ram còn trống đến 1.3gb

Mà nếu mua để chơi Game thì con M8s là hợp lý nhất, những con ram 1gb thì chỉ để xem phim thôi, mở vài ứng dụng quá sẽ bị chậm liền

khanhlem

Active Member

Bác ơi
2 CPU là khác nhau mà
1 đằng là Amlogic S812
1 đằng là Hisilicon Hi3798C
Trên diễn đàn đã có 1 bài so sánh các dòng CPU của AB rồi đó
Giống như bác so sánh chip Celeron 3.6 với Core2duo 3.0 ấy
Em thấy M8S giống như chip Celeron gắn ram 4gb
còn Q3 giống như chip Core2duo gắn ram 2gb
Khi chạy 1 ứng dụng cần tốc độ xử lý thì Q3 hơn (ý kiến cá nhân)
Kodi thì tùy cài thêm những addon nào
em cài bản 15 của bác HieuHien bật thì cũng lên luôn mà

kakuki97

(Nhờ tư vấn AB) Nhu cầu em theo thứ tự ưu tiên: wifi bắt tốt, phim 4k, karaoke, giá 2.500.000 đỗ lại. Game ko cần lắm. Nhờ các bác tư vấn dùm em ạ. Thanks.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

(Nhờ tư vấn AB) Nhu cầu em theo thứ tự ưu tiên: wifi bắt tốt, phim 4k, karaoke, giá 2.500.000 đỗ lại. Game ko cần lắm. Nhờ các bác tư vấn dùm em ạ. Thanks.

Himedai Q3 IV , Himedia Q8 IV
A nghiên cứ 2 model này nha

kakuki97

Re: Ðề: Re: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

Sao mình thấy có hội Q10 và Q5. Ko thấy Q3 với Q8. 2 con này cùi hơn hay sao a? Hihi

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

Sao mình thấy có hội Q10 và Q5. Ko thấy Q3 với Q8. 2 con này cùi hơn hay sao a? Hihi

Q5 , Q10 là cao cấp nhất rùi , nếu thích mua loại cao nhất thì chọn . Còn ko thì Q3 Q8 vẫn đáp ứng nhu cầu

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

Q5, Q10 là hội chơi offline, hội vọc nên cần mấy con khủng khủng tí vọc cho sướng. Còn Q3, Q8 là hàng bình dân, nếu không dùng ổ SATA thì cứ Q3, Q8 là ổn rồi bạn, ko cần tới 5 và 10

anhxtao

có bác nào thấy dùng chuột ko dây trên android box nhieu luc bị đơ ko ạ. e dùng m8s ạ, có phải đây là bệnh chung của AB ko, hay là do con AB của e ạ

ohyesssvn

Member

để chuột xa quá, sóng yếu nên nó đơ, bạn thử để chuột lại gần xem có bị ko.

Khi mình tắt bằng remote hình như nó chỉ tắt cái đèn màu xanh và ngắt tín hiệu ra tv chứ không tắt hoàn toàn phải ko mọi người, bởi vì nếu lúc đó bấm nút chuột thì nó lại bật lên ngay tức khắc

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

có bác nào thấy dùng chuột ko dây trên android box nhieu luc bị đơ ko ạ. e dùng m8s ạ, có phải đây là bệnh chung của AB ko, hay là do con AB của e ạ

Chuột bay xài ok , chưa thấy vấn đề gì , chuột ko dây thì phụ thuộc nhiều yếu tố

anhxtao

Re: Ðề: [Nhờ Tư Vấn] M8S vs Q3IV

đồng quan điểm vs bác, nó chỉ tắt cái đèn màu xanh thôi thì phải

thanhcdth

Active Member

Nó dùng khe lớn bên hông đó bạn, bạn dùng micro SD thì phải dùng Adapter để chuyển

findother

Con Q3 bị lổi nên không chạy được 1.5ghz như bác nói nhé. Nó chỉ chạy ở mức 1ghz là được thôi. Lên 1.2ghz chạy ì ạch kinh khủng, lên 1.5ghz bị sập nguồn ngay mà chả thấy cao nhân nào fix được lổi này :(

Bên trên