Nhờ tư vấn mua Tivi 40 Inch tầm 12 Triệu đổ lại

trannguyenhien

Active Member
không khả thi là sao?về giá cả hay chất lượng.mình đi hỏi thì giá khỏang 1t2.nếu mà chuyển qua đc thì ok.chỉ sợ mua về mà ko sài đc thì chết.mình cần chuyển màn hình laptop qua lcd.nên mình mới mua con ss 5000

vấn đề chính bạn đã đề cập rồi đấy.tốt nhất là không nên mua.

kohanvn

Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua Tivi 40 Inch tầm 12 Triệu đổ lại

EH5000 có thể xem phim qua cổng USB mà bác, nếu cần xem phim thì mua thêm cái HDD rời chép phim mà xem. Còn nếu có dự định dùng tivi làm màn hình để chơi game thì con này cũng không đáp ứng nổi các game hành động đâu do tần số quét không cao.

hình muốn chuyển qua trực tiếp.vì xem hd thì phụ đề nó nhỏ tí xíu ak.mìh chưa biết chỉnh sao cho lớn lên đc nữa.với mình chỉ dùng để chơi game pes thôi.ko chơi hành động nên ko sơ.'

trannguyenhien

Active Member
hình muốn chuyển qua trực tiếp.vì xem hd thì phụ đề nó nhỏ tí xíu ak.mìh chưa biết chỉnh sao cho lớn lên đc nữa.với mình chỉ dùng để chơi game pes thôi.ko chơi hành động nên ko sơ.'

muốn chỉnh được phụ đề thì phải xem bằng HDP chứ xem bằng USB thì không chỉnh được đâu.

dùng tivi LG chỉnh phụ đề to nhỏ thoải mái to đùng hay bé tí được nhưng ss hơi bất tiện ở khoản này

Robertino

Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua Tivi 40 Inch tầm 12 Triệu đổ lại

haiz.moi mua con laptop dell inspiron dc 1r ak.giờ mua moi thi ko biet tien dau mua nua.mà mình nghe nói có cái hộp gì đó.chuyển từ vga sang hdmi.có ai thử dùng cái này chứ.cho mình ý kiến đi/

Lắp 1 cái case máy bàn dùng vỏ case mini đi bạn.

Dùng main H61 có sẵn cổng HDMI, lắp case như vậy chỉ tầm 3-3,5 tr.

Dùng vỏ case mini rồi đặt nằm ngang nhìn y như cái đầu đĩa đặt dưới TV lun, ngon bổ rẻ đẹp :)

hungketnd

Căng quá các bác nhỉ, e cũng đang nhắm e EX430 mà thấy mấy bác comment chê dòng giá rẻ của Sony xem qua Usb chán nên đang phân vân quá !

kohanvn

Member
Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua Tivi 40 Inch tầm 12 Triệu đổ lại

Căng quá các bác nhỉ, e cũng đang nhắm e EX430 mà thấy mấy bác comment chê dòng giá rẻ của Sony xem qua Usb chán nên đang phân vân quá !

Bác thử xem qua Toshiba 40PU200V hoặc 40PS200V đi bác, bảo đảm không phải phân vân hay hối tiếc :D

hungketnd

Re: Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua Tivi 40 Inch tầm 12 Triệu đổ lại

Bác thử xem qua Toshiba 40PU200V hoặc 40PS200V đi bác, bảo đảm không phải phân vân hay hối tiếc :D
Bác so sánh hộ em 4 con này cái
1. SOny Ex430
2. Samsung 40EH5300
3. LG 42LS4600
4. Toshiba Pu200v
Về các mặt sau: hình ảnh, khả năng xem bóng đá (có bị bóng ma, giật hình không) và độ bền của mấy hãng đó (nhà e trước giờ dùng Plasma chưa dùng Led bao giờ)

zatakid

So sánh về chất lượng hình ảnh và độ bền thì mấy con này sao các bác???

Samsung EH5300
TOSHIBA 40PS200
Sony EX430
LG 42 LS4600

ninoninaxx

Well-Known Member

thanh lý SOny 40 BX450 8 củ đây. ai cần pm em

porsche9112008

Active Member

hàng mới có 8 củ, bác bán hay thật

nhungsieunhan9x

Active Member

Cố thêm chút nữa là có con LED42W647 của sony rồi bác ạ.

Bên trên