Nho tu van nghe DTS re tien nhat

windowsmobile

Số là vừa mua 1 con HDX1000 và nối trực tiếp với LCD qua ngõ HDMI. Nói chung là rất OK nhưng chưa nghe được tiếng các phim âm thanh DTS. Đang đợi firmware mới hỗ trợ downmix từ nhà SX nhưng vẫn chưa thấy. Nhờ các bác tư vấn giúp có cách nào rẻ nhất nhé.

Cám ơn nhiều

hdfan

Well-Known Member
Ðề: Nho tu van nghe DTS re tien nhat

Số là vừa mua 1 con HDX1000 và nối trực tiếp với LCD qua ngõ HDMI. Nói chung là rất OK nhưng chưa nghe được tiếng các phim âm thanh DTS. Đang đợi firmware mới hỗ trợ downmix từ nhà SX nhưng vẫn chưa thấy. Nhờ các bác tư vấn giúp có cách nào rẻ nhất nhé.

Cám ơn nhiều

cái này nè bác.

Logitech® Z-5500 : 310$ ( new 100% , hộp giấy , bảo hành 1 năm )

Rock4ever

Banned

Ở đâu mà bán có 310$ vậy bác ????????????????????

dai_fuji

Cái bác này y em hồi trước (cùng có HDX-1000), cũng vật vã mãi vụ DTS này, sau khi đốt tiền ngu vào 1 bộ reveicer cỏ (vì loa ở nhà có nhiều) kết quả vẫn phải làm 1 con tử tế.

npknpk

Các loa 2.1 có loại nào nghe được DTS không các bác, vì chỉ cần nghe được thôi chứ không cần âm thanh vòm, đấu nhiều loa dây nhợ lằng nhằng.

Kluan

Theo kinh nghiệm của tôi thì có hai cách để nghe âm thanh DTS giá rẻ :
_ Cách 1 : Ra chợ Nhật Tảo ( Q.10 TPHCM ) , kiếm một âmply second hand có DTS giá khỏang 2=> 3Triệu ( Hiệu Yamaha , Onkyo..), dùng lại loa cũ .
_ Cách 2 : Mua bộ loa 5.1 của Soundmax ( Intelligen hoặc Hero ) giá 3,5->4,7tr .

npknpk

Mình xem trên ezone thấy có 2 bộ loa 2.1 Edifier S530D (250$) và S730 (326$) đều có ngõ vào optical và coaxial, không biết có nghe được DTS không vì chưa đến trực tiếp để mục sở thị. Các bác có kinh nghiệm cho ý kiến dùm.
http://www.ezone.com.vn/?a=CATE&hdn_category=65
Mình chỉ có TV 32LG80 và WD HD player, chưa có loa. Mình ít xem phim, thường nghe nhạc nên không thích 5.1 ồn ào, dây nhợ lằng nhằng. Nhưng đã mua HD player rồi mà không demo được phim DTS cho vợ con xem thì cũng ức lắm.
S530D giá 250$ chắc nghe nhạc không hay. S730 giá 326$ thì gần bằng S550/Z5500 giá 390/360$. Hay mua quách S550/Z5500 (cho đỡ lăn tăn) rồi không gắn 2 loa rear được không?
http://www.ezone.com.vn/?a=CATE&hdn_category=67

nghe&nhin

Member

Xem HD mà ko nghe được âm thanh 5.1 thì cái thú nó giảm chỉ còn 1 nửa. Sợ dây nhợ lằng nhằng thì các bộ All in one bình dân như SS, LG cao cấp như Bose có loại kết nối bằng wireless đó. Cứ lựa con nào tầm tiền mà xúc khỏi lăn tăn bác nhé.
Have fun!

luciano

Active Member

bác yên tâm đợi mấy bữa nữa bác Nhảm đẩy bộ Z5500 ra bây giờ lúc đó vào mà vặt lông bác ấy là tốt nhất nhỉ??

Đi ra ngoài đường còn bị ám ảnh A1, thấy anh công lộ cũng chạy A1 đó :))

Chủ nhật chiều đi vòng lần cuối thử coi, tui ghiền 88SE quá :D

dinhvannam

bác yên tâm đợi mấy bữa nữa bác Nhảm đẩy bộ Z5500 ra bây giờ lúc đó vào mà vặt lông bác ấy là tốt nhất nhỉ??

Đi ra ngoài đường còn bị ám ảnh A1, thấy anh công lộ cũng chạy A1 đó :))

Chủ nhật chiều đi vòng lần cuối thử coi, tui ghiền 88SE quá :D

A1 ...A1....=D>=D>

Thế Anh

Cám ơn nhiều

Giải pháp: Có thể nghe được nhạc đuôi. DTS hoặc phim có DTS bằng loa của TV, tất nhiên là bị Dowmix xuống Stereo

Kết nối: Cắm dây tín hiệu RCA Stereo từ HDX1000 vào thẳng Audio Input của cổng HDMI trên TV.
TV bao giờ cũng có cổng Audio Input cho HDMI, phòng 1 số thiết bị chưa phải là HDMI 1.3 ghép nối vào nó.

Chi phí: 5K cho đôi dây hoa sen RCA

Kết luận: Giải pháp rẻ tiền nhất
=D>

linkinbecks

Giải pháp: Có thể nghe được nhạc đuôi. DTS hoặc phim có DTS bằng loa của TV, tất nhiên là bị Dowmix xuống Stereo

Kết nối: Cắm dây tín hiệu RCA Stereo từ HDX1000 vào thẳng Audio Input của cổng HDMI trên TV.
TV bao giờ cũng có cổng Audio Input cho HDMI, phòng 1 số thiết bị chưa phải là HDMI 1.3 ghép nối vào nó.

Chi phí: 5K cho đôi dây hoa sen RCA

Kết luận: Giải pháp rẻ tiền nhất
=D>

cái cổng Audio Iput cho HDMI hình dáng ra sao vậy bác ?

Thế Anh

Chỉ cần biết TV của bạn là TV lọai gì, của hãng nào, Model ra sao, mình sẽ chỉ ngay ra cái cổng đó cho bạn

Bên trên