Nho tu van nghe DTS re tien nhat

nducle

Member
Ðề: Nho tu van nghe DTS re tien nhat

Các bác cứ dùng K200 là OK ngay. Kinh nghiệm xương máu về DTS của tôi đấy

daivu

Có bác nào đang coi HD bằng Samsung HTZ-210 không, làm ơn cho em hỏi chút: con này có Optical in, và spec thì nói có support DTS. Nhưng có bác nói rằng con này chỉ decode DTS của chính nó thôi, không decode từ nguồn bên ngòai như HD player. Confirm giúp em với. Thanks.

tieuthieugia

Well-Known Member

Có bác nào đang coi HD bằng Samsung HTZ-210 không, làm ơn cho em hỏi chút: con này có Optical in, và spec thì nói có support DTS. Nhưng có bác nói rằng con này chỉ decode DTS của chính nó thôi, không decode từ nguồn bên ngòai như HD player. Confirm giúp em với. Thanks.

chínhh xác là vậy. bác chép nhạc dts ra CD/USB rùi nhét vào cho nó ăn thì ok

manhthang

Huyền Thoại

Cảm ơn bác. Vậy em phải tính cách khác rồi. Hóa ra Panasonic và Samsung đểu như nhau.

Tôi dùng HTZ215 và 315 rồi, giải mã tốt tín hiệu DTS từ cổng Optical in.
Bộ 215 hiện nay đang có giá bán lẻ khoảng 4tr, rất hợp lý trong tầm tiền mà lại đẹp.

daivu

Tôi dùng HTZ215 và 315 rồi, giải mã tốt tín hiệu DTS từ cổng Optical in.
Bộ 215 hiện nay đang có giá bán lẻ khoảng 4tr, rất hợp lý trong tầm tiền mà lại đẹp.

Em thấy User Manual cho Z210 và 215 là chung mà bác, như vậy có thể Z210 vẫn đọc tốt DTS từ Optical-in (vì phòng em chật quá không thể dùng lọai có chân như Z215). Bác luciano có...hơi nhầm lẫn không ạ??

daivu

Em vừa gọi trực tiếp lên Samsung, TT phục vụ khách hàng, gặp 1 tay kỹ thuật, sau khi trao đổi thì hắn khẳng định chắc như bắp: không phải chỉ Z210 mà tất cả dàn HT của Samsung đều không hiểu DTS từ bên ngòai, chỉ hiểu của disc mà nó đang đọc.!!! Tay này không biết đã làm bao lâu ở SS rồi? (và không biết sẽ làm được bao lâu nữa!!).

manhthang

Huyền Thoại

Em vừa gọi trực tiếp lên Samsung, TT phục vụ khách hàng, gặp 1 tay kỹ thuật, sau khi trao đổi thì hắn khẳng định chắc như bắp: không phải chỉ Z210 mà tất cả dàn HT của Samsung đều không hiểu DTS từ bên ngòai, chỉ hiểu của disc mà nó đang đọc.!!! Tay này không biết đã làm bao lâu ở SS rồi? (và không biết sẽ làm được bao lâu nữa!!).

Hỏi nhân viên kỹ thuật của SS hay nhân viên bán hàng của các trung tâm điện máy đều không biết gì về vụ này. Tôi mua HTZ315 về làm showroom, để chắc ăn vác cả HDX đi thử. Không chỉ tất cả các dàn máy all-in-one của Samsung mà các dàn máy của Panasonic, Pioneer, Sony đều nhận và phát tốt nguồn âm thanh DTS.

Cũng nhân tiện mang HDX ra trung tâm điện máy SAMNEC và HC ở Hải Phòng, tôi test luôn tất cả các seri LCD và PLASMA đang có ở đó để so sánh trực tiếp. Kết quả là Plasma không "đẹp long lanh" như lời đồn đại. Hãng LG tiếp tục thể hiện đẳng cấp không giống ai khi luôn cả PS3, HDX và WDTV không auto detect được độ phân giải.

Kicoan

Công nhận là quá rẻ, ở ngoài HN toàn bán gần 400$ ~X(

Không có giá 310$ đâu các bác, quảng cáo thế thôi chứ hỏi thì chổ nào cũng nói 1 câu "vừa bán cái cuối cùng, chờ lô hàng tiếp theo nhé"

Thế Anh

Vừa mua cái giàn Samsung hộ ông anh cùng CQ. Có cả cổng Optical in, giải mã DTS giá 5 triệu 9, bớt 3 trăm thành 5 triệu 6

laser_HDTV

Hỏi nhân viên kỹ thuật của SS hay nhân viên bán hàng của các trung tâm điện máy đều không biết gì về vụ này. Tôi mua HTZ315 về làm showroom, để chắc ăn vác cả HDX đi thử. Không chỉ tất cả các dàn máy all-in-one của Samsung mà các dàn máy của Panasonic, Pioneer, Sony đều nhận và phát tốt nguồn âm thanh DTS.

Cũng nhân tiện mang HDX ra trung tâm điện máy SAMNEC và HC ở Hải Phòng, tôi test luôn tất cả các seri LCD và PLASMA đang có ở đó để so sánh trực tiếp. Kết quả là Plasma không "đẹp long lanh" như lời đồn đại. Hãng LG tiếp tục thể hiện đẳng cấp không giống ai khi luôn cả PS3, HDX và WDTV không auto detect được độ phân giải.

Em đã có dịp dùng con HDM1 của Sơn Ca với nhiều bộ dàn HT của nhiều hãng rồi.

Kinh nghiệm của em:
- Samsung Z-215/315 và các model đời sau: phát tốt DTS từ ngoài vào ngõ Optical :D
- Panasonics / Pioneer / Philips : các model bán trên thị trường VN đều ko chơi được DTS ngoài vô, cái logo DTS có nghĩa là phát được đĩa DTS (từ trong) thôi. Nhiều loại còn chả có cổng Optical In nữa. 8-x
(các bác cứ xem user manual sẽ thấy hãng có ghi rõ)
- Sony thì em chưa có dịp thử thực tế vì giá quá chát. $-)
...

Túm lại các bác "tăm tia" bộ dàn HT để chơi với các em Media Player cần xem kỹ hoặc check hàng trước khi mua kẻo lại bị lỡm.
Bọn bán hàng điện tử bây giờ chả biết gì về vụ này nên có hỏi cũng vô ích, nhiều khi còn nghe phải tụi nó phán bừa gây nhiễu. Lỡ mua về dùng ko được lại ko cho đổi trả thì tiêu! ) ^:)^ 8-x ^:)^

Mình xem trên ezone thấy có 2 bộ loa 2.1 Edifier S530D (250$) và S730 (326$) đều có ngõ vào optical và coaxial, không biết có nghe được DTS không vì chưa đến trực tiếp để mục sở thị. Các bác có kinh nghiệm cho ý kiến dùm.
http://www.ezone.com.vn/?a=CATE&hdn_category=65
Mình chỉ có TV 32LG80 và WD HD player, chưa có loa. Mình ít xem phim, thường nghe nhạc nên không thích 5.1 ồn ào, dây nhợ lằng nhằng. Nhưng đã mua HD player rồi mà không demo được phim DTS cho vợ con xem thì cũng ức lắm.
S530D giá 250$ chắc nghe nhạc không hay. S730 giá 326$ thì gần bằng S550/Z5500 giá 390/360$. Hay mua quách S550/Z5500 (cho đỡ lăn tăn) rồi không gắn 2 loa rear được không?
http://www.ezone.com.vn/?a=CATE&hdn_category=67
Bác cho e hỏi con 32" LG80 nhà bác xài thế nào,màu có chuẩn và hay hư vặt ko,e tính hốt con này nhưng nghe mọi người che thằng LG dữ quá nên do dự,vì e định chuyển qua Pana or Sony.

manhthang

Huyền Thoại

Bác cho e hỏi con 32" LG80 nhà bác xài thế nào,màu có chuẩn và hay hư vặt ko,e tính hốt con này nhưng nghe mọi người che thằng LG dữ quá nên do dự,vì e định chuyển qua Pana or Sony.

Nếu bạn mua LG chỉ cần cân nhắc xem phục vụ cho mục đích gì. Nếu mua để xem HD bằng TViX, HDX, WDTV hay PS3 chẳng hạn thì phải kiểm tra kỹ. Tất cả các đầu phát trên khi set Video out là Auto thì ra màn hình LG chỉ có 1 màu đen => phải cắm sang TV khác để fix độ phân giải, hơi bất tiện.
Nếu bạn chỉ sử dụng NMT để xem HD trên LG thì gặp trở ngại còn lớn hơn. Đó là khi fix độ phân giải của đầu phát là 1080@60Hz thì không xem được video có độ phân giải thấp hơn, ví dụ xem DVD ISO là đen ngòm.

Tôi không chắc lỗi này có nằm ở tất cả các sản phẩm LG hay không nhưng thử nghiệm trên 4 LCD seri khác nhau và 1 Plasma tại trung tâm điện máy HC thì có kết quả như vậy.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Các loa 2.1 có loại nào nghe được DTS không các bác, vì chỉ cần nghe được thôi chứ không cần âm thanh vòm, đấu nhiều loa dây nhợ lằng nhằng.
Nếu bác chỉ cần nghe DTS qua loa 2.1 thì em không hiểu bác cần DTS để làm gì ???? Hiệu ứng âm thanh là cực kỳ quan trọng trong phim, bác cố gắng đầu tư bộ 5.1 chơi cho đã, chứ xem phim không tiếng thì chán lắm !

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Nếu bạn mua LG chỉ cần cân nhắc xem phục vụ cho mục đích gì. Nếu mua để xem HD bằng TViX, HDX, WDTV hay PS3 chẳng hạn thì phải kiểm tra kỹ. Tất cả các đầu phát trên khi set Video out là Auto thì ra màn hình LG chỉ có 1 màu đen => phải cắm sang TV khác để fix độ phân giải, hơi bất tiện.
Nếu bạn chỉ sử dụng NMT để xem HD trên LG thì gặp trở ngại còn lớn hơn. Đó là khi fix độ phân giải của đầu phát là 1080@60Hz thì không xem được video có độ phân giải thấp hơn, ví dụ xem DVD ISO là đen ngòm.

Tôi không chắc lỗi này có nằm ở tất cả các sản phẩm LG hay không nhưng thử nghiệm trên 4 LCD seri khác nhau và 1 Plasma tại trung tâm điện máy HC thì có kết quả như vậy.
Em đang dùng PS3 và LG 32LC4 chơi bình thường, em dùng cáp HDMI và đặt độ phân giải là 1080p. Không biết em có may mắn hơn người khác hay không nhỉ ???

hiepcot

Chào các bác, em cũng đang dùng WD nhưng không thể nghe được tiếng ở những film có DTS. Em đang đinh mua bo HT của Philips HTS9800W/55
Các bác giúp em xem liệu bộ này có thể play được DTS từ ngoài vào hay không với.

em cảm ơn các bác nhiều và chúc các bác vui

minhjp

Well-Known Member

bác đừng nôn nóng làm soudmax nhé, vì sắp có người trong Bờ-Quờ-Tờ đẩy em z5500 đó, để dành tiền vào vặt lông đê :D

chào bạn
bạn cho mình hỏi ai trong 4rum đang tính đẩy em này vậy cho mình biết với. mình đang có nhu cầu. thanks

manhthang

Huyền Thoại

Chào các bác, em cũng đang dùng WD nhưng không thể nghe được tiếng ở những film có DTS. Em đang đinh mua bo HT của Philips HTS9800W/55
Các bác giúp em xem liệu bộ này có thể play được DTS từ ngoài vào hay không với.

em cảm ơn các bác nhiều và chúc các bác vui

Bạn mang WDTV theo ra cửa hàng mà thử, phát được DTS thì mua.

Bên trên