Nhờ tư vấn Sử dụng WIFI trong nhà .

MrQ1984

Member
Hiện modem đang dùng của mình bị hỏng,mình định thay thì nảy ra ý định lắp WIFI để kết nối các thiết bị trong nhà cho tiện,bớt được phần dây nối lằng nhằng.
Nhờ ae tư vấn nên như thế nào,mua loại nào hợp lý,thiết bị bắt (cho PC) loại nào??
Nhà mình thiết bị ở 3 tầng nhà.
Cám ơn mọi người trước.

daiphong_net

Ðề: Nhờ tư vấn Sử dụng WIFI trong nhà .

Bác thích dùng hàng hiệu thì chơi Linksys: AP WRT54G

Còn hàng bình dân thì dùng hàng TPLink, Tenda:
Tenda 311R: giá rẻ, sóng khoẻ, hỗ trợ cả chuẩn n (150 Mb/s)

Thiết bị thu sóng cho PC có thể dùng loại cắm PCI hoặc USB

MrQ1984

Member

Bác thích dùng hàng hiệu thì chơi Linksys: AP WRT54G

Còn hàng bình dân thì dùng hàng TPLink, Tenda:
Tenda 311R: giá rẻ, sóng khoẻ, hỗ trợ cả chuẩn n (150 Mb/s)

Thiết bị thu sóng cho PC có thể dùng loại cắm PCI hoặc USB

TP link cũng có rẻ j cho cam T___T
bạn xem hộ mình con TP-Link TL-WR841N Wireless N Router có được ko,bên Trần Anh giá là 1050k ?
Thiết bị thu PCI thì chọn loại nào ???

Chỉnh sửa lần cuối:

tinhte

Well-Known Member

Đang dùng Lynksys WRT54G rất tốt.

MrQ1984

Member

vừa chạy ra Trần Anh hỏi thì con TP-Link TL-WR841N Wireless N Router chỉ là bộ phát,ko kèm modem T___T
ae tư vấn tiếp cho mình với Linksys wrt160n thì sao ạ ???

Chỉnh sửa lần cuối:

daiphong_net

Vấn đề là Bác phải nói rõ dùng những việc j!

Nếu chỉ đơn giản là dùng gia đình, 1 vài máy thì mua luôn con Tenda 311R là tiết kiệm nhất rồi!

Mình đã test thử con Tenda 311R với Linksys WRT54G, sóng con Tenda mạnh hơn nhiều!

Trần Anh nó to đùng như thế, giá nó đắt là đúng rồi, vì nó phải chi phí vào nhiều thứ mà!

Xem hàng 311R, mời Bác ghé vào đây!

tethien

Active Member

Thiết bị Wifi chuẩn N hiện có giá đã khá tốt. Chuẩn N cho tốc độ cao (max:300Mbps) và vùng phủ sóng rộng hơn chuẩn G nhiều lắm.
Ở nhà mình đang dùng con D-Link DSL-2740B. Cắm 24/24. Chạy rất OK.
Trang bị cho desktop thì nên xài loại USB cho tiện. laptop thì 99,99% là được tích hợp sẵn rồi.

Lắp đặt thì do nhà có 3 tầng nên đặt Access point ở tầng 2. Chọn chỗ sao cho các thiết bị thu sóng không cách access point quá nhiều bức tường.

Chỉnh sửa lần cuối:

vtlam

Active Member

Giờ mấy giờ rồi mà các bạn còn tư vấn dùng Linksys WRT54G! 1984 dùng wifi chuẩn N đi.

MrQ1984

Member

Giờ mấy giờ rồi mà các bạn còn tư vấn dùng Linksys WRT54G! 1984 dùng wifi chuẩn N đi.

mình cũng tham khảo rồi nên chỉ tìm chuẩn N thôi,nhưng vì có nhiều loại,và chỉ dùng kết nối trong gia đình thôi mới loạn .
và cái cốt yếu là mình cần 1 con wifi có cả chức năng modem ??? (vì modem cũ của mình bị hỏng,ra hỏi con kia ở TA thì họ bảo nó chỉ là bộ phát chứ ko tích hợp modem,có chỉ cho mình con Linksys WRT160N mà mình thì chẳng biết con nào với con nào cả:( )

to daiphong_net :con kia có tích hợp modem ko bạn ??
Cám ơn ae chỉ dẫn.

Chỉnh sửa lần cuối:

tla

Member

Mình cũng ở HN, chuyển tiền vào và bác ấy ship hàng ra thôi, hàng bác ấy cũng đã check kỹ rồi và bác ấy cũng là người mua bán uy tín lâu năm trên mạng.

daiphong_net

To MrQ1984: Bạn có đang dùng Internet của FPT ko???

Nếu có thì bên đấy đang có chương trình tặng Modem đấy, con modem 4 cổng, nộp 550k, được nó trừ dần vào tiền cước trong 5 tháng, mỗi tháng 110k

Ko cần phải lăn tăn Wifi có chức năng modem hay ko nữa!

Kelvinx

Member

Hehehe ...Muốn mua router wireless (có chức năng modem) thì bạn xem qua Linksys WAG160N (chuẩn N),giá khoảng 1tr5 . Đó là mẫu mới nhất của linksys có chức năng modem mà giá tiền thì tạm dc ( có con gì đấy giá những 4tr5).
Hôm nọ mình tính mua con này nhưng cả cái HCM đều hết hàng, gọi phone cho nhà cung cấp chính ở VN thì cũng báo là kho ko còn hàng ..hé hé ..Hàng HOT nhá .

MrQ1984

Member

Hehehe ...Muốn mua router wireless (có chức năng modem) thì bạn xem qua Linksys WAG160N (chuẩn N),giá khoảng 1tr5 . Đó là mẫu mới nhất của linksys có chức năng modem mà giá tiền thì tạm dc ( có con gì đấy giá những 4tr5).
Hôm nọ mình tính mua con này nhưng cả cái HCM đều hết hàng, gọi phone cho nhà cung cấp chính ở VN thì cũng báo là kho ko còn hàng ..hé hé ..Hàng HOT nhá .

sao mình chỉ thấy WRT160N là giá khoảng 1.5tr còn WAG nó hơn 2tr lận :-t

Milanos

Hiện modem đang dùng của mình bị hỏng,mình định thay thì nảy ra ý định lắp WIFI để kết nối các thiết bị trong nhà cho tiện,bớt được phần dây nối lằng nhằng.
Nhờ ae tư vấn nên như thế nào,mua loại nào hợp lý,thiết bị bắt (cho PC) loại nào??
Nhà mình thiết bị ở 3 tầng nhà.
Cám ơn mọi người trước.

bộ phát Linksys là tốt, media wifi center có buffalo là hay, bác tìm nick Dũng CJ bên 5giay

Bên trên