Nhờ tư vấn Sử dụng WIFI trong nhà .

daiphong_net

Ðề: Nhờ tư vấn Sử dụng WIFI trong nhà .

ko có con wag nào rẻ hơn ạ??con WAG160N tới hơn 2 củ :(

Tôi thấy ông này hơi mất thời gian! :-w

Cái tích hợp cả 2 thứ vào 1 thì nó đương nhiên phải đắt rồi!

Giải pháp an toàn là làm 1 con Modem + 1 con wifi
(Modem thì dùng hàng khuyến mãi, wifi thì nhiều loại từ rẻ -> đắt, tùy túi tiền)

Dùng 2 con riêng, chết thì chỉ chết 1 con (tỉ lệ chết 2 con cùng lúc rất ít!), chứ dùng tích hợp 2 con vào 1 nhỡ nó hỏng phát là đi cả 2! :))

Mình thì mình ủng hộ Buffalo. Giá khá rẻ, chạy như trâu.
Mình qua Jp, thấy trong văn phòng nó để 1 con vịt bầu, nhìn đen thui, chắc phải 2,3 năm roài... vẫn chạy tốt.

Mountain

Member

Tôi thấy ông này hơi mất thời gian! :-w

Cái tích hợp cả 2 thứ vào 1 thì nó đương nhiên phải đắt rồi!

Giải pháp an toàn là làm 1 con Modem + 1 con wifi
(Modem thì dùng hàng khuyến mãi, wifi thì nhiều loại từ rẻ -> đắt, tùy túi tiền)

Dùng 2 con riêng, chết thì chỉ chết 1 con (tỉ lệ chết 2 con cùng lúc rất ít!), chứ dùng tích hợp 2 con vào 1 nhỡ nó hỏng phát là đi cả 2! :))

Bác này có cách suy nghĩ giống em.
Em đang dùng 1 con modem khuyến mại + wifi route Hồ Cẩm Đào (hơn 400K tí). Chạy phe phé mà chẳng thấy nóng tí nào.

MrQ1984

Member

modem khuyến mại đã bị hỏng,cần mua mới thì mới nhờ tư vấn ,bên trên các bác cũng có nói là nên tích hợp hay ko đâu,đến lúc mình hỏi thì kêu này kêu nọ,mình biết rồi thì hỏi làm quái j nữa???
mình đi làm cả ngày,chuyên môn cũng ko có thì mới vác lên đây hỏi ,chứ mắc công post làm chi để bị quăng gạch ???:(
dù sao cũng cám ơn thiện chí của các bác.
mình đi mua 1 cái modem và 1 con wifi vậy :(

daiphong_net

Bên trên mình đã hỏi là có phải lắp của FPT ko? thì nó có chương trình tặng Modem (Cho các thuê bao đang sử dụng rồi ấy!)

Còn nếu ko phải FPT, thì báo cắt mạng, rồi đăng kí mới, nó lại tặng cái Modem mới! ha ha

Làm sao mà phải đi mua Modem!

MrQ1984

Member

Bên trên mình đã hỏi là có phải lắp của FPT ko? thì nó có chương trình tặng Modem (Cho các thuê bao đang sử dụng rồi ấy!)

Còn nếu ko phải FPT, thì báo cắt mạng, rồi đăng kí mới, nó lại tặng cái Modem mới! ha ha

Làm sao mà phải đi mua Modem!

mình vừa báo nó đến sửa chưa lâu mà làm trò đấy thì ko tiện,mình nghĩ nó vẫn lưu địa chỉ mình chứ ??
ps/:mình dùng vnn

daiphong_net

mình vừa báo nó đến sửa chưa lâu mà làm trò đấy thì ko tiện,mình nghĩ nó vẫn lưu địa chỉ mình chứ ??
ps/:mình dùng vnn

Không vấn đề j! Vì cái đứa nhận báo sửa với cái đứa nhận báo cắt, đăng kí mới,... hoàn toàn khác nhau! :-j

Mà nếu đang dùng VNN thì thử chuyển qua FPT hay Viettel đê, xài thử xem có khi lại chạy ngon hơn VNN

VNN làm ăn kiểu nhà nước! [-X

Mountain

Member

modem khuyến mại đã bị hỏng,cần mua mới thì mới nhờ tư vấn ,bên trên các bác cũng có nói là nên tích hợp hay ko đâu,đến lúc mình hỏi thì kêu này kêu nọ,mình biết rồi thì hỏi làm quái j nữa???
mình đi làm cả ngày,chuyên môn cũng ko có thì mới vác lên đây hỏi ,chứ mắc công post làm chi để bị quăng gạch ???:(
dù sao cũng cám ơn thiện chí của các bác.
mình đi mua 1 cái modem và 1 con wifi vậy :(

Cái modem khuyến mại ấy bác dùng được 2 năm chưa?
Nếu chưa dùng được 2 năm bác vẫn có quyền yêu cầu bảo hành hay đổi, cùng lắm là cắt nó đi chuyển sang mạng khác mà đang có chương trình khuyến mại modem. Vì khi bác đăng ký, bác phải cam kết dùng trong 24 tháng để được tặng modem. Bây giờ cái modem nó hỏng thì chỉ có 2 cách: 1 là ông đổi cho tôi cái mới , hai là cắt.

Giá modem khuyến mãi giá cũng đến 700k đấy, ko rẻ chút nào đâu.

tla

Member

Em đang bán 1 con router wifi ở đây mà bác không quan tâm nhỉ :D

1 phiếu cho tenda 311R, giá rẻ (300k), sóng gió bao la, chuẩn N.

Kinh3d_2010

Hiện modem đang dùng của mình bị hỏng,mình định thay thì nảy ra ý định lắp WIFI để kết nối các thiết bị trong nhà cho tiện,bớt được phần dây nối lằng nhằng.
Nhờ ae tư vấn nên như thế nào,mua loại nào hợp lý,thiết bị bắt (cho PC) loại nào??
Nhà mình thiết bị ở 3 tầng nhà.
Cám ơn mọi người trước.
Bạn nên sử dụng Lynksys WRT54G là hợp lý nhất bạn a :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

WRT chỉ là bộ phát wifi thôi (bro vẫn phải dùng modem ADSL cũ).
WAG là bộ phát Wifi đã có kèm theo modem ADSL .

Chính xác nè, trường hợp bác chủ thớt yêu cầu là vừa là modem vừa phát wifi thì con Linksys WRT160N ko được nó chỉ là acesspoint thôi, chỉ có Linksys WAG160N thì mới đáp ứng được nhu cầu bởi thế nó chênh nhau 1 chai

Nghia_PMT

Well-Known Member

mà theo e nghĩ thì các bác cứ lăn tăn về vụ Draft N thế nhĩ, khi muốn fát huy được thế mạnh của chuẩn này thì thiết bị đầu fát fải là chuẩn N và thiết bị đâu thu cũng là chuẩn N thì mới tận hưởng được hết sức mạnh của nó, fát là chuẩn N mà thu chỉ là G thì nó vẫn là G thôi bác ah

Nghia_PMT

Well-Known Member

wên mất, bác chủ nên mua Linksys WAG54G2 là ok rồi rẽ bền đẹp 75.5$

Kinh3d_2010

Tớ đang dùng con FAST của trung quốc vừa rẻ vừa ngon sóng bắt ầm ầm

kinh3d_vanquan

Bạn mua hàng Bufalo cũng OK, mình đợt trước mua của 1 bác trong Tp.HCM giá 1,3t, chuẩn N (notebook của mình thì tốc độ 150, còn lap xịn chuẩn N thì bắt được tận 300). mình để tầng 2 thì tầng 3 và 1 bắt đầy sóng (fòng tầm 30m2)

http_nickie

Mua gì mua khuyên bác đừng mua Linksys. Cơ quan mình xài 24/24 gắn linksys thấy bất ổn lắm, xài cỡ 1 ngày nó nóng là nó chập chờn phải tắt mở lại mới chạy, mắc công lắm. Thay cái mới cũng vậy hà. Xài mấy cái Zyxel, Dlink, TP Link... hay mấy cái rẻ tiền củ TQ vậy mà chạy được đó.

HDefinition

Active Member

Hiện modem đang dùng của mình bị hỏng,mình định thay thì nảy ra ý định lắp WIFI để kết nối các thiết bị trong nhà cho tiện,bớt được phần dây nối lằng nhằng.
Nhờ ae tư vấn nên như thế nào,mua loại nào hợp lý,thiết bị bắt (cho PC) loại nào??
Nhà mình thiết bị ở 3 tầng nhà.
Cám ơn mọi người trước.

nhà đã có modem thì mua thêm access point đễ phát sóng ra dùng là ok rùi ,linksys ,dlink,buffalo ... ha thồ mà lựa cứ cái nào chuẩn N là good rùi đấy

Bên trên