Nhờ tư vấn Sử dụng WIFI trong nhà .

davethien

Member
Ðề: Nhờ tư vấn Sử dụng WIFI trong nhà .

Bạn mua hàng Bufalo cũng OK, mình đợt trước mua của 1 bác trong Tp.HCM giá 1,3t, chuẩn N (notebook của mình thì tốc độ 150, còn lap xịn chuẩn N thì bắt được tận 300). mình để tầng 2 thì tầng 3 và 1 bắt đầy sóng (fòng tầm 30m2)

Bác xài hàng này mới thấy nó đúng là Trâu... đã vậy nếu xung quanh có sóng free nó chôm luôn rồi phát lại mình xài ké (repeater) đỡ tốn fí hí hí

ducquang415

Ðề: Nhờ tư vấn Sử dụng WIFI trong nhà .

Thiết bị Wifi chuẩn N hiện có giá đã khá tốt. Chuẩn N cho tốc độ cao (max:300Mbps) và vùng phủ sóng rộng hơn chuẩn G nhiều lắm.
Ở nhà mình đang dùng con D-Link DSL-2740B. Cắm 24/24. Chạy rất OK.
Trang bị cho desktop thì nên xài loại USB cho tiện. laptop thì 99,99% là được tích hợp sẵn rồi.

Lắp đặt thì do nhà có 3 tầng nên đặt Access point ở tầng 2. Chọn chỗ sao cho các thiết bị thu sóng không cách access point quá nhiều bức tường.

Ai nói bác là chuẩn N vùng phủ sóng rộng hơn chuẩn G nhiều lắm vậy nè? Quảng cáo hay gì đó mình kô biết, bác cứ mang con chuẩn N nào đó mà bác cho là phủ sóng rộng nhất, xa nhất qua nhà mình đấu với mấy em chuẩn G của Buffalo mà mình đang phân phối thử xem. :">:">:">:">

Bên trên