Nhờ tư vấn tv SN 55W800B và LG 60LB650

J4yJ4ckj3

Member
Tình hình con SS 46B7000 của nhà em mua mấy năm sắp hỏng màn hình, gọi điện lên hãng báo giá thay màn mất 14 chai nên e tính mua luôn em khác. Giờ em đang tính mua 1 em tầm 55-60" giá tầm 35 chai. Em tham khảo thấy có SN 55W800B và LG 60LB650 có vẻ phù hợp, nhưng đang lăn tăn giữa 55 với 60, 1 bên là SN 1 bên là LG, dùng con SS kia hỏng mấy lần rồi nên em cũng ngại với hàng Hàn:-s, không biết LG có bền không. Các bác tư vấn giùm em 2 em này nên lấy em nào hoặc có em nào tốt hơn trong tầm giá tiền đấy.

hanhhon

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn tv SN 55W800B và LG 60LB650

Tại sao không phải là 55H7000 nhỉ ? Giá em này hiện rất tốt, khoảng dưới 30 chai . Hình ảnh chắc chắn ăn đứt hai em kia vì thuộc phần khúc cận cao cấp, hai model kia thuộc tầm trung thôi. bác thích to thì lấy 65LB650, ưu tiên chất lượng hình ảnh thì 55H7000 .

chenzenvl

Well-Known Member

Tại sao không phải là 55H7000 nhỉ ? Giá em này hiện rất tốt, khoảng dưới 30 chai . Hình ảnh chắc chắn ăn đứt hai em kia vì thuộc phần khúc cận cao cấp, hai model kia thuộc tầm trung thôi. bác thích to thì lấy 65LB650, ưu tiên chất lượng hình ảnh thì 55H7000 .

chủ thớt đã chán SS muh bro còn tư vấn SS :))

hoangthien187

Active Member

mình thấy cắm truyền hình cáp thì sony nhèo nhoẹt thua xa lg, sony chết ở cái chữ SONY thôi. Samsung thì màu có vẻ không thật

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Tình hình con SS 46B7000 của nhà em mua mấy năm sắp hỏng màn hình, gọi điện lên hãng báo giá thay màn mất 14 chai nên e tính mua luôn em khác. Giờ em đang tính mua 1 em tầm 55-60" giá tầm 35 chai. Em tham khảo thấy có SN 55W800B và LG 60LB650 có vẻ phù hợp, nhưng đang lăn tăn giữa 55 với 60, 1 bên là SN 1 bên là LG, dùng con SS kia hỏng mấy lần rồi nên em cũng ngại với hàng Hàn:-s, không biết LG có bền không. Các bác tư vấn giùm em 2 em này nên lấy em nào hoặc có em nào tốt hơn trong tầm giá tiền đấy.
Lấy LG 60LB650 đi Anh, năm nay LG được đánh giá khá cao về chất lượng, thêm nữa là đã được bảo hành 2 năm, giá cả cũng quá mềm ah!

J4yJ4ckj3

Member

Lg có bền không bác. Dùng con SS kia hỏng nhiều nên em cũng sợ hàng Hàn. Còn về chất lượng chắc cũng tương đương, thấy đánh giá thì SN màu đen có vẻ sâu hơn.

hanhhon

Active Member

Lg có bền không bác. Dùng con SS kia hỏng nhiều nên em cũng sợ hàng Hàn. Còn về chất lượng chắc cũng tương đương, thấy đánh giá thì SN màu đen có vẻ sâu hơn.
Chất đượng dòng H7000 chắc chắn là hơn LB650T chứ không tương đương, Samsung bảo hành 2 năm còn LG bảo hành 1 năm hình như mới nâng bảo hành lên thành 2 năm từ tháng 10 thì phải. Theo em bác dùng SS rồi thì đổi qua LG, giá tiền với chất lượng đáng đồng tiền bát gạo hơn SS, xem 3D cũng phê hơn vì màn to hơn và 3D thụ động. Năm nay LG chưa ra dòng nào tương đương với H7000, (năm ngoái là dòng LA6910) không thì em cũng quất LG rồi.

trluc

Member

Bác @ngoisaohyvong báo giá dùm 60LB650 nhé.

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác cứ yên tâm mà dùng LG bác nhé. Hàng điện tử mà bác mình k nói trước được điều gì , hãng nào cũng vậy mà bác. LG lại mới có chính sách bảo hàng mới từ tháng 10 nữa ( 2 năm bh ).

Mình cũng thấy SN chả có gì đặc biệt ngoài cái chữ SONY ấn tượng ngày xưa còn sót lại.SS và LG giờ đã lớn thành người khổng lồ rồi,mình là người tiêu dùng dạng "phổ thông"thì nên thực dụng.Hiện tại dùng LG,nếu nâng cấp mình cũng lại chọn LG.

renhat

Well-Known Member

1 phiêu cho 60lb650. bác lấy thì alo e cả 2 e e đều có giá cực tốt.

tuancanh

Member

Vote cho Lờ Gờ 60LB650. Hình ảnh tốt, góc nhìn rộng, thiết kế đẹp (trừ cái chân) nếu bác treo tường thì OK. Ở Hà Nội thì bác qua chỗ bác Thắng DigiCity Group, còn ở Sài Gòn bác qua chỗ bác ngoisaohyvong mà lấy. Em cũng đã hốt và tư vấn cho 2 người bạn hốt dòng 650 này rồi, nói chung chưa thấy ai chê cái gì. Bảo hành giờ cũng 2 năm rồi nên yên tâm.

Lấy LG 60LB650 đi Anh, năm nay LG được đánh giá khá cao về chất lượng, thêm nữa là đã được bảo hành 2 năm, giá cả cũng quá mềm ah!

bác ngôi sao hy vọng báo cho mình giá LG 60LB650 giá tốt nhất.đang cần một con để coi.nhà ở quận 5.

DigiCity Group

Well-Known Member

Vote cho Lờ Gờ 60LB650. Hình ảnh tốt, góc nhìn rộng, thiết kế đẹp (trừ cái chân) nếu bác treo tường thì OK. Ở Hà Nội thì bác qua chỗ bác Thắng DigiCity Group, còn ở Sài Gòn bác qua chỗ bác ngoisaohyvong mà lấy. Em cũng đã hốt và tư vấn cho 2 người bạn hốt dòng 650 này rồi, nói chung chưa thấy ai chê cái gì. Bảo hành giờ cũng 2 năm rồi nên yên tâm.

Hi thanks bác, lúc nào có thời gian rảnh bác nhớ ghé chỗ e làm ly cafe rồi chém gió về Tivi nha bác. Giờ LG lên thời gian bảo hành nên a e cũng yên tâm sử dụng hơn .

ngoisaohyvong

Well-Known Member

LG năm nay đẩy mạnh về chất lượng sản phẩm, giá cả cũng như đặc lợi ích khách hàng lên hàng đầu! Các Bác trên đây xài LG hơi bị nhiều luôn đó Anh

Em đã gửi giá vào inbox, Anh kiểm tra giúp em !

Đã nhận được tivi LG 60LB650.Người giao hàng rất nhiệt tình.Chỉ tiếc cái kệ kính nhỏ so với kích thước tivi.Ngày mai phải đi cắt tấm kính lớn hơn .Chúc bác luôn mua may bán đắt hàng.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Đã nhận được tivi LG 60LB650.Người giao hàng rất nhiệt tình.Chỉ tiếc cái kệ kính nhỏ so với kích thước tivi.Ngày mai phải đi cắt tấm kính lớn hơn .Chúc bác luôn mua may bán đắt hàng.
Hihi, điểm yếu của LG năm nay chính là thiết kế chân đế ! không khéo là đặt không vừa luôn ah! Thôi chịu khó rước tấm kính mới đi Anh! :D

J4yJ4ckj3

Member

Tối nay, em đi ngó nghiêng ở stđm thấy em SN màu đen sâu hơn em LG nhưng nhìn 60 đúng là thích hơn.

ndchieu22

Well-Known Member

Tối nay, em đi ngó nghiêng ở stđm thấy em SN màu đen sâu hơn em LG nhưng nhìn 60 đúng là thích hơn.

Đúng là sony được cái màu đen sâu hơn bác ah, nhưng con 60LB650 hơn 5 inch và smart tv thông minh hơn còn sony chỉ là intetnet tv thôi

Bên trên