Nhờ tư vấn Về Sony EX650 !

bizizitet

Chào các bạn , h em đang tính mua con Sony EX650 ( 11,5 tr) mà còn đang phân vân về 2 vấn đề sau:
1/ Em hay coi film qua USB ko bik nó đọc đc định dạng nào ( mkv, flv, mp4 dc hem ) vs có đọc dc phụ đề rời ( .ass , .srt) ko ?
2/ Về internet , ko bik có đọc báo lướt web ngon ko( có thể hiện dc flash hay video để coi hem ) , có thế koi film online ngoài mấy trang nó có ko ( hình như nó cho mỗi Youtube).
Mong anh em góp ý. Thanks ! ;;)

kienbup23

Ðề: Nhờ tư vấn Về Sony EX650 !

về tiêu trí bác đưa ra thì dòng ex650 ko đáp ứng đc bác à, sony ko mạnh về khoản chơi hdd, và trình duyệt wed như các hãng khác

bizizitet

Vậy theo bác thì nên hãng nào bi h, với lại em không cần cao cấp lém đâu ???

bizizitet

Chả lẽ mấy điều em nêu ở trên chẳng có cái nào mà sony ex650 đáp ứng dc hết hả các bác ???
Vậy các bác tư vấn cho em một số mẫu TV led 32' đi ( giá từ 7 - 12 tr ) , có USB HDMI, cỡ 100hz, có hay ko internet cũng dc :))

anhtriet

Mình cũng đang lăn tăn còn này giống bạn. Gọi qua SONY thì họ nói không đọc được ổ cứng, kỹ thuật bên Phan Khang thì nói nhận được 1TB. Khoái cái X-Ready và 100hz của em nó. Chắc phải đi test em nó mới được. Riêng EX310 thì đọc được HDD nhưng không biết đọc được file gì. Đúng là vấn đề hỗ trợ HDD thì SONY chưa quan tâm lắm.

kienbup23

bên e có dòng 32c6900 bác qua xem thử luôn, dòng đấy đáp ứng đc nhu cầu của bác đề ra đấy bác à

Không nên mua con EX650 bác ạ,
Sony quảng cáo EX650 có công nghệ XR100 nhưng em nghĩ tần số quét thực chỉ 50Hz giống ex520 thôi, bác cứ ra siêu thị mà xem trực tiếp, những pha chuyển động nhanh xem trên ex650 sẽ thấy giật hình, không mượt. Nếu xem thể thao thì EX650 không phải là lựa chọn đúng đắn.
Nếu thích 32" thì bác cố thêm tí làm con 32ex720 hoặc 32HX750 đi, hoặc chuyển sang LG hay Shap, chọn những dòng có tần số quét thực từ 100hz trở lên.

c3nt

Con này đọc được ổ cứng định dạng FAT32 ,dung lượng dưới 2T,file đọc qua cổng USB thì rất kén, ko đọc đc mkv đâu bác à !

Bác nào dùng con 32ex650 rồi cho xin đánh giá với. E cũng đang định mua con này.

gacon_vn

Active Member

Giờ mà vẫn dùng tần số 50HZ thì xem ức chế lắm.

manhhuy8x

Active Member

Nếu đã máu internet vs phim mà tivi hỗ trợ tốt thỳ các bác cứ tìm em samsung 32D6000 mà chiến

Haxen

Well-Known Member

Em 32EX650 này lướt web, xem phim online tuyệt vời nhưng xem phim qua USB thì quá tệ nó chỉ hỗ trợ một số định dạng thôi và phim dưới 4GB, và ổ cứng định dạng FAT16, FAT32 and exFAT

Haxen

Well-Known Member

Model EX650 này đọc được ổ cứng định dang FAT16, FAT32 and exFAT còn định dạng phim thì mkv, MP4 nhưng có file đọc có file không

xemHDVN

Member

Tớ đã mua EX65 này cũng mấy tuần rồi, chất lượng hình ảnh khá tốt, xem truyền hình cáp khá nét. Đặc biệt có thư viện giải trí của sony khá hay mà chỉ có các TV năm 2012 về sau mới có (kể cả EX720 cũng không có). Nếu bạn có con nhỏ thì thư viện giải trí này khá hay vì có mục phục vụ cùng học với con. Tần số quét 100hz, tớ coi bằng đầu Slim S1 cho hình ảnh rât mượt. Bạn không nên nghe lời khuyên của các bác chưa dùng qua con này.

Con EX65 này có hệ TV DVB-T, mình chưa biết cách cài đặt như thế nào. Bác nào biết cách thì chỉ giúp.​

Con này tần số quét 100Hz mà bác.

Con này tần số quét thực chỉ 50Hz thôi, tuần trước tôi ra Sonycentrer mua tivi cho anh bạn, ngắm con 40ex650 này cả tiếng đồng hồ rồi, xem các hình ảnh chuyển động nhanh thấy bị giật hình và có vệt mờ phía sau giống như ex520. Sony công bố tần số quét dòng ex650 là XR100, HX750 là XR400 và HX855 là XR800. Hiện nay đã có tấm nền LCD nào có tần số quét 400 hay 800 Hz chưa?
XR 100 nhưng tần số quét thực của tầm nền có phải là 100Hz không? Vì vậy trân tình khuyên bác chủ nếu có thích Sony thì cố lên HX750. Đừng để như tôi rước Ex520 về sau 1 ngày phải đổi sang EX720, vừa mất công lại mất phí 200k tiền vận chuyển.

Bên trên