Nhức đầu với đầu Dune 303D

thekop

Active Member
Thấy các bác PR Dune 303D dữ quá, nên sau Tết vừa rồi mới mang em này về, cảm giác đầu tiên là hài lòng với giao diện đầy màu sắc! Tiếp đó cắm ố cứng vào để xem film (đa số film down từ hdvietnam về) cũng với tâm trạng hết sức háo hức..

- Film đầu tiên xem được 5p thì tắt ngúm (không biết lý do?)
- Thử tiếp Film thứ 2, 3 cũng không được, mình nghĩ đầu không đọc được file, cũng test lại các film đó bằng đầu TVix N1 thì đọc ngon lành!
- Tiếp đó tắt nguồn và bật lại đầu Dune thì lúc này đầu không nhận được cổng USB nữa..! Hết sức bực mình, mang ra cửa hàng (đây là một cửa hàng kinh doanh thiết bị HD chuyên nghiệp và có uy tín nên mình không nêu tên để tránh dìm hàng)và được các bạn kỷ thuật ở đó giải thích là do đầu Dune kén Film..!!! Bó tay..

Mang đầu mới được đổi về xem thì vẫn tình trạng film xem được film không..Bây giờ chưa biết xừ lý thế nào, không lẽ mang ra cửa hàng đổi tiếp..

Và như thế, dù mới mua Dune mà vẫn cứ phải xem film qua cái đầu "cù bắp" TVix N1, coi như 4tr bỏ xó!

phithien

Well-Known Member
Ðề: Nhức đầu với đầu Dune 303D

Bác có link phim đó ko, để anh em test xem sao. em dùng 102, chưa thấy phim mkv nào ko đọc được, 100% phim của em cũng down từ hdvietnam của các uploader. có có HDD phim thì vác luôn HDD ra cửa hàng test luôn, để các anh kỹ thuật test trên các đầu Dune khác xem sao. bác kỹ thuật nào cũng cà chớn. Dune nào kén phim nhỉ

oldfriend

Moderator
Thấy các bác PR Dune 303D dữ quá, nên sau Tết vừa rồi mới mang em này về, cảm giác đầu tiên là hài lòng với giao diện đầy màu sắc! Tiếp đó cắm ố cứng vào để xem film (đa số film down từ hdvietnam về) cũng với tâm trạng hết sức háo hức..

- Thử tiếp Film thứ 2, 3 cũng không được, mình nghĩ đầu không đọc được file, cũng test lại các film đó bằng đầu TVix N1 thì đọc ngon lành!
- Tiếp đó tắt nguồn và bật lại đầu Dune thì lúc này đầu không nhận được cổng USB nữa..! Hết sức bực mình, mang ra cửa hàng (đây là một cửa hàng kinh doanh thiết bị HD chuyên nghiệp và có uy tín nên mình không nêu tên để tránh dìm hàng)và được các bạn kỷ thuật ở đó giải thích là do đầu Dune kén Film..!!! Bó tay..

Mang đầu mới được đổi về xem thì vẫn tình trạng film xem được film không..Bây giờ chưa biết xừ lý thế nào, không lẽ mang ra cửa hàng đổi tiếp..

Và như thế, dù mới mua Dune mà vẫn cứ phải xem film qua cái đầu "cù bắp" TVix N1, coi như 4tr bỏ xó!

thông thường trong mấy ngày đầu mua hàng nếu ko xem được thì cửa hàng cho hoàn tiền chứ ?

huynhtv

Active Member

làm gì có chuyện đấy , fim kéo trên hdvietnam này đầu dune base 3d ko kén fim nào cả .

tienlequoc

Well-Known Member

Vãi cả kỹ thuật của cửa hàng kinh doanh thiết bị HD chuyên nghiệp và có uy tín, sao bác không nêu tên cửa hàng luôn, post hóa đơn chứng từ luôn, vậy mới ko bị gọi là dìm hàng, và cửa hàng cũng có cơ hội vào đây đối thoại với bác.

Em nghĩ Dune không chán đến mức đấy đâu bác, em đã xài rất nhiều đời Dune rồi nên chia sẻ với bác 1 tí
- Đầu tiên khi mua về bác nên chạy update firmware mới nhất luôn nhé vì một số firmware cũ mặc định của Dune chưa được cải tiến nên có thể sẽ khó nhai được các file iso hoặc gì gì đấy :) chứ Oppo còn đỏng đảnh hơn Dune nhiều.
- Thứ 2 là bác nên vào phần setup video để cài đặt lại một số thứ như: tín hiệu đầu vào, độ phân giải..., nói chung là cứ cho max lên cho nó máu :D
Các bệnh mà bác nêu em nghĩ chẳng qua là chưa update firmware mới thôi, up xong bệnh tự khắc sẽ khỏi. Chúc bác không phải đau đầu về Dune nữa (còn nếu vẫn đau đầu thì chuyển sang oppo mà xài :)) )

thekop

Active Member

Vãi cả kỹ thuật của cửa hàng kinh doanh thiết bị HD chuyên nghiệp và có uy tín, sao bác không nêu tên cửa hàng luôn, post hóa đơn chứng từ luôn, vậy mới ko bị gọi là dìm hàng, và cửa hàng cũng có cơ hội vào đây đối thoại với bác.

Cảm ơn bạn, hiện mình đang ở công ty mà hoá đơn thì để ở nhà rồi, còn mình nghĩ các bạn kỷ thuật của hàng này đã đọc được các Comment này (vì hôm mình đến thấy các bạn củng ol và comment trên hdvietnam dữ lắm!!!)

haidangcam

Member

Bác gửi một số film trên hdvietnam để em xem lại, nhiều phim, show ở nhà em đều tải từ hdvietnam và hdvnbits lúc trước, nhưng không gặp tình trạng như bác nói.
Bác vào mục Cài đặt > hỗn hợp > cập nhật firmware để xem phiên bản firmware nhé, nếu chưa cập nhật thì cập nhật lên cái mới nhát luôn.

tienlequoc

Well-Known Member

Cảm ơn bạn, hiện mình đang ở công ty mà hoá đơn thì để ở nhà rồi, còn mình nghĩ các bạn kỷ thuật của hàng này đã đọc được các Comment này (vì hôm mình đến thấy các bạn củng ol và comment trên hdvietnam dữ lắm!!!)

Nếu bạn đưa thông tin như mình nói ở trên, chứng minh lời nói của bạn là thật và hoàn toàn không dìm hàng thì "Vàng thật không sợ lửa" bạn à. Còn nếu bạn không đưa ra bằng chứng rõ ràng, chỉ nói bâng quơ vài câu thì khó để làm cho mọi ngượi phục lắm.

dangquocha

Active Member

Em cũng từng bị như bác chủ rồi , riết em phải làm tiếp con MiniX 8 Plus đây nè , có nhiều film và nhiều file ISO thằng Dune bó chim luôn trong khi bỏ vào mấy cái android thì chạy vù vù , thật là nhiều lúc cũng không hiểu thằng Dune nó mần ăn như thế nào nữa haizzzzzzzzz !!! Như cái ISO Bluray Asia 47 hôm bữa down về thì thằng Dune éo chịu chạy , em bỏ vào MiniX thì chạy ngon ở , nói có dẫn chứng đàng hoàng chứ không có nói bá vơ nha các bác !!!!

thekop

Active Member

Nếu bạn đưa thông tin như mình nói ở trên, chứng minh lời nói của bạn là thật và hoàn toàn không dìm hàng thì "Vàng thật không sợ lửa" bạn à. Còn nếu bạn không đưa ra bằng chứng rõ ràng, chỉ nói bâng quơ vài câu thì khó để làm cho mọi ngượi phục lắm.

Hi Mod, thông tin mua ở hàng SaigonHD đường Phan Đăng Lưu, Phú Nhuận TP.HCM, như đã nói hiện hoá đơn đang ở nhà nên không post lên được! tối về sẽ post

dangquocha

Active Member

Bác có link phim đó ko, để anh em test xem sao. em dùng 102, chưa thấy phim mkv nào ko đọc được, 100% phim của em cũng down từ hdvietnam của các uploader. có có HDD phim thì vác luôn HDD ra cửa hàng test luôn, để các anh kỹ thuật test trên các đầu Dune khác xem sao. bác kỹ thuật nào cũng cà chớn. Dune nào kén phim nhỉ

Bác chạy file MKV thì là quá thường rồi , bác thủ chạy vài file ISO và ISO Bluray thì biết liền à , còn xem hình mà thư mục hình để tên để có dấu là nó éo có đọc luôn , bác cứ thử xem !

oldfriend

Moderator
Dune thần thánh làm sao có chuyện như vậy xảy ra được, hư cấu, max hư cấu :D

ngovanthe

Banned

hi.mình dùng 2 em 303d rồi thấy ngon mà.chỉ 1 số file iso ko chạy đc thì chịu khó bung ra ngon ơ à.nói chung trong các dòng đầu HD mình vẫn thích dune online & offline thấy tiện nhất :)

namdong

Member

Đáng lẽ bác phải mang cả HDD có chứa phim tới test chứ. Không thì bác đưa link những cái nào bác ko xem được lên đây. Anh em trên này dùng Dune đầy ra down về test cho.

thekop

Active Member
Ðề: Re: Nhức đầu với đầu Dune 303D

Dune thần thánh làm sao có chuyện như vậy xảy ra được, hư cấu, max hư cấu :D

HAHA, Em cũng nhức đầu lắm bác ạh...xài con Tvxi N1 4 năm không sao, quyết định đổi đời làm con hàng hiệu cho quách..Ai dè

thekop

Active Member

Đáng lẽ bác phải mang cả HDD có chứa phim tới test chứ. Không thì bác đưa link những cái nào bác ko xem được lên đây. Anh em trên này dùng Dune đầy ra down về test cho.

mình có mang HDD lên test bạn ạh, bên SaigonHD mới đổi đầu mới, mà về nhà xem vẫn tình trạng đó, riết chán luôn..

Hadu678

Well-Known Member

Chào bác, bác cứ bình tĩnh đừng đổ lỗi do Dune. Em cũng đang dùng dune 303D, hiện tại các phim em dow về dù là iso hay remux nó đều chạy tốt mà không kén bác ạ (chỉ có 1 phim "Dạ yến" trên HDvietnam em mới dow về là cách đây mấy hôm không chạy được mà chưa biết làm sao). Em nghĩ nếu con 303D của bác "hàng chuẩn" thì bác kiểm tra lại phần setup.

Bên trên