Nhức đầu với đầu Dune 303D

thezooe

Ðề: Nhức đầu với đầu Dune 303D

hi.mình dùng 2 em 303d rồi thấy ngon mà.chỉ 1 số file iso ko chạy đc thì chịu khó bung ra ngon ơ à.nói chung trong các dòng đầu HD mình vẫn thích dune online & offline thấy tiện nhất :)

Bác chủ thớt làm giống bác này xem . Mình cũng đã sử dụng mấy con Dune rồi . 3D iso cũng bình thường nhé . DUne hỗ trợ tốt những file trên . Nếu được bác mang ổ cứng ra cho bên SàiGònHD chép phim vào xem . Mình cũng thường chép phim bên đó có làm poster nữa . Bác mang ổ cứng ra họ chép xem có bị tình trạng trên không . Có thể file đó bị lỗi cũng không chừng .

vothaivumhb

Active Member

Em cũng từng bị như bác chủ rồi , riết em phải làm tiếp con MiniX 8 Plus đây nè , có nhiều film và nhiều file ISO thằng Dune bó chim luôn trong khi bỏ vào mấy cái android thì chạy vù vù , thật là nhiều lúc cũng không hiểu thằng Dune nó mần ăn như thế nào nữa haizzzzzzzzz !!! Như cái ISO Bluray Asia 47 hôm bữa down về thì thằng Dune éo chịu chạy , em bỏ vào MiniX thì chạy ngon ở , nói có dẫn chứng đàng hoàng chứ không có nói bá vơ nha các bác !!!!

ISO Bluray Asia 47 cũng có nữa hả bác. Hay bác muốn nói 74 [-X

P/S: Chưa xài Dune nên chưa đồng cảm với bác chủ. Mong sao bác chủ tìm được 1 HDP ưng ý. Riêng em thì chỉ thích Popcorn Hour A410 thôi offline rất Pro, còn online thì em SmartTV cũng khá hài lòng.

phithien

Well-Known Member

Chắc 74, chứ từ Asia 68 mới có bluray mà
Bác cầm cả HDD, ra test ok hết, vác cái mới về, mà cũng bị lỗi sao
Em xài cái Dune base 3.0, 102, popcorn A410, cũng mong nó trục trặc lên gặp mấy anh kỹ thuật Ân nguyên chém gió chơi, mà khổ nỗi nó chẳng bị gì :D

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhức đầu với đầu Dune 303D

Dune thần thánh làm sao có chuyện như vậy xảy ra được, hư cấu, max hư cấu :D
Thần thánh chứ sao ko. lâu lắm mới có 1 cái bị lỗi kỹ thuật thôi. em xài hoài có bị cái quỷ gì đâu. mong hoài cũng ko lỗi, chán

thekop

Active Member

Bác chủ thớt làm giống bác này xem . Mình cũng đã sử dụng mấy con Dune rồi . 3D iso cũng bình thường nhé . DUne hỗ trợ tốt những file trên . Nếu được bác mang ổ cứng ra cho bên SàiGònHD chép phim vào xem . Mình cũng thường chép phim bên đó có làm poster nữa . Bác mang ổ cứng ra họ chép xem có bị tình trạng trên không . Có thể file đó bị lỗi cũng không chừng .

Cảm ơn bạn, việc mang ổ cứng ra cho SaigonHD chép fim là chuyện nhỏ, cái quan trọng sau này film mình tự down của hdvietnam về mà vẫn ko xem được thì dùng Dune làm gì cho mang thêm cái bực mình..

thanhyk

Well-Known Member

Nhân viên kỹ thuật shop nói Dune kén file là đúng, do vậy cũng không thể giải quyết được vấn đề (nó kén file chứ đâu có hư, nhiều file vẫn play được mờ). Chịu khó giải nén ra m2ts mà chơi. Bên topic 'tổng hợp những chương trình music bluray' nhiều bác cũng than Dune không thể đọc được nhiều file music bluray .iso (dù các đầu hdp khác đọc được), buộc phải giải nén m2ts...

vdung1972

Well-Known Member

Mìnhđã dùng cả 303D và Base 3D, toàn down phim trên HDVN, hầu như chưa có phim nào mà mấy con Dune đó không đọc được cả. Bác thử up bản firmware B9 mới xem sao.

dangquocha

Active Member

P/S: Chưa xài Dune nên chưa đồng cảm với bác chủ. Mong sao bác chủ tìm được 1 HDP ưng ý. Riêng em thì chỉ thích Popcorn Hour A410 thôi offline rất Pro, còn online thì em SmartTV cũng khá hài lòng.

Hehehe em lộn ISO Bluray Asia 74 Tình ca Trúc Phương , sorry các bác !!!

dangquocha

Active Member

Nhân viên kỹ thuật shop nói Dune kén file là đúng, do vậy cũng không thể giải quyết được vấn đề (nó kén file chứ đâu có hư, nhiều file vẫn play được mờ). Chịu khó giải nén ra m2ts mà chơi. Bên topic 'tổng hợp những chương trình music bluray' nhiều bác cũng than Dune không thể đọc được nhiều file music bluray .iso (dù các đầu hdp khác đọc được), buộc phải giải nén m2ts...

Chính xác là vậy đó bác , chỉ có giải nén m2ts thì dune nhà ta mới chịu chạy hihihihi

Dune 303D nếu bác tải file đuôi mkv hay m2ts thì 100% đọc được vì e đang sd 303D cũng được 6 tháng tải về ko nhiều cũng hơn 100 phim trên hdvn. Còn file iso thì hên xui có file nó đọc có file nó chịu
Ko biết có ai bị như e ko. Tải file nhạc đuôi wav về có một số bài nó cũng ko chịu đọc, mò hoài cũng ko được nên chịu sống chung với lủ

do_long_khach

Well-Known Member

Wav của bác chắc là 5.1 dts nên ko đọc

Jedi Knight

Well-Known Member

(đây là một cửa hàng kinh doanh thiết bị HD chuyên nghiệp và có uy tín nên mình không nêu tên để tránh dìm hàng)và được các bạn kỷ thuật ở đó giải thích là do đầu Dune kén Film..!!! Bó tay..
Cửa hàng nào trả lời vậy thì làm sao coi là chuyên nghiệp đc, nhân viên thiếu trách nhiệm xử lý cho qua chuyện!

vdung1972

Well-Known Member

Up......

Chúc bác đông khách, có gì qua up phụ giúp em với nhé .................................................................................................................

Bác này đi đâu cũng copy/paste 1 nội dung, chả biết qua up phụ bác cái gì nữa.

alibaba1978

Well-Known Member

em dùng dune base 3d đã hơn 2 năm nay chưa biết kén cái file ngoại trừ file bị hư, bác mua đồ còn bảo hành thì mang thẳng ra ân nguyên mà kiểm tra , bên ấy làm ăn nhiệt tình mà, bác ko dìm hàng cửa hàng mà bác dìm hàng thương hiệu là gạch đá đủ xây nhà đấy hihi chúc bác tìm ra chân lý

giangken

Banned

Thông báo Dune không đọc được file rmvb nhé, Video thong dung lại không hổ trợ

DAIYOU

Active Member

Thông báo Dune không đọc được file rmvb nhé, Video thong dung lại không hổ trợ

File này mà thông dụng hả ,lần đầu tiên xem phim HD gặp RMVB ,mình toàn dùng dune file MKV ngon lành hết,có mỗi file ISO thì hơi kén có cái đợc cái không ,không biết vì sao luôn tải lại file khác cho nhanh.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Nhức đầu với đầu Dune 303D

File này mà thông dụng hả ,lần đầu tiên xem phim HD gặp RMVB ,mình toàn dùng dune file MKV ngon lành hết,có mỗi file ISO thì hơi kén có cái đợc cái không ,không biết vì sao luôn tải lại file khác cho nhanh.

một dạng nén hay gặp từ những năm 2006 - 2007

đang định mua dune veè sài mà nghe bác nói như vậy mình thấy oải rồi.số là mình đang sài đầu ZTV ECLAS 1-1,THẤY chán quá định đổi.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhức đầu với đầu Dune 303D

một dạng nén hay gặp từ những năm 2006 - 2007
Chuẩn nén huyền thoại, ngày đó cũng có mua vài đĩa gặp dạng file đó. hình nhoè như mưa. từ đó ám ảnh. giờ ko còn gặp nữa. chắc bác còn lưu trữ file này nhiều ?

Bên trên