Những Ampli tích hợp DAC đáng quan tâm

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Những Ampli tích hợp DAC đáng quan tâm

RX8 làm gì còn mới nữa các bác nhỉ? Và bác nào đã nghe thử loa silver 8 mới chưa? So với RX8 thì thế nào ạ?

do_long_khach

Well-Known Member

Bác mod hỏi thế chắc ý là đang có rx8 muốn đẩy bác ạ

dungsin_lqd

Well-Known Member

Bác mod đang sài rx8 chắc chắn 100%. bác mod đừng xoá bài em nhe!

htvh87

Chẳng là em xác định sẽ ẵm em cambrige azur 615 a . Nhưng chưa biết ghép với loa gì trong tầm giá 20 tr lên đây nhờ anh em tư vấn dùm. Em cũng đang tìm hiểu thôi vì nhà em ở hà nội mà đang làm việc ở tphcm . Khi nào về nhà em mới lấy được.

z600

Member

Applay là thiết bị gì vậy mình tra trên mạng không thấy nó. Mà mình không sài apple ,mình dung htc one.

Chắc ý bác ấy nói đến AirPlay của Apple đó bác. Kết nối thì cần thiết bị Airport Express. Còn với thiết bị của HTC thì em không biết nó có chạy được không.

đúng là nó đó bác ạ
trong mục mua bán có bác chuyên bán cái này đó. loại rẻ nhất là 5 loét. bác mua loại chuẩn N 2012 giá tầm gần 2 củ
nó là đồ apple nhưng android cũng dùng dc đó nhé. bác vào ứng dụng trong android seach phần mềm foobar ấy

vinagoh

Well-Known Member

RX8 làm gì còn mới nữa các bác nhỉ? Và bác nào đã nghe thử loa silver 8 mới chưa? So với RX8 thì thế nào ạ?

Dòng Silver là dòng nâng cấp từ dòng RX, xét tổng thể thì âm thanh kg lệch nhau nhiều lắm ạ. :)

Bác mod hỏi thế chắc ý là đang có rx8 muốn đẩy bác ạ

Bác mod đang sài rx8 chắc chắn 100%. bác mod đừng xoá bài em nhe!

Chính xác là mình đang dùng cặp loa RX8, bác dungsin-lqd soi mình dữ quá. :D
Mình hỏi Bác kia với ý là tư vấn amp cho Bác ấy chứ kg phải để bán RX8 đâu, AE cứ hiểu nhầm. Mà muốn bán thì ở TTTM chứ đâu phải ở đây. :)

Cặp loa này về mình đã lâu, và cũng đã kinh qua nhiều amp mà vẩn chưa ưng ý........
Nhưng thực sự yêu em nó từ khi vác NAD 375BEE về các Bác a. :x

nghia303

Well-Known Member

Dòng Silver là dòng nâng cấp từ dòng RX, xét tổng thể thì âm thanh kg lệch nhau nhiều lắm ạ. :)

Chính xác là mình đang dùng cặp loa RX8, bác dungsin-lqd soi mình dữ quá. :D
Mình hỏi Bác kia với ý là tư vấn amp cho Bác ấy chứ kg phải để bán RX8 đâu, AE cứ hiểu nhầm. Mà muốn bán thì ở TTTM chứ đâu phải ở đây. :)

Cặp loa này về mình đã lâu, và cũng đã kinh qua nhiều amp mà vẩn chưa ưng ý........
Nhưng thực sự yêu em nó từ khi vác NAD 375BEE về các Bác a. :x

Bác ghép rx8 + nad 375bee à ! Nguồn phát của Bác dùng hiệu nào ạ và dây dẫn nữa :D

tittom79

Well-Known Member

Cho e hỏi có bác nào đã dùng những Amply có DAC, cổng USB để nối với PC và nghe với loa vi tính (loại khoảng 5-6 triệu) chưa ạ? Bác nào đã ghép như vậy rồi cho e xin tý cảm nhận nhé. Vì là e cũng hay nghe nhạc ở văn phòng, mà phòng thì không đặt loa lớn được.
Cảm ơn các bác nhiều.

Acrossusa

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những Ampli tích hợp DAC đáng quan tâm

Nếu đã lên tầm amp $2500 thì làm con 105D luôn đi Bác, sau đó cho AE tí riview về nó.
À Bác định ghép với loa gì vậy?

tôi chạy với loa silver 8 cùng hiệu với bác ,có thử qua oppo 103 ,105 nhưng không qua mặt được con DAC của amp nên quyết định thay bằng NAD cd 546

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những Ampli tích hợp DAC đáng quan tâm

tôi chạy với loa silver 8 cùng hiệu với bác ,có thử qua oppo 103 ,105 nhưng không qua mặt được con DAC của amp nên quyết định thay bằng NAD cd 546

Dòng loa MA này cũng hơi kỳ Bác ạ! Mình đã từng vác amp Musical A5 cs 250wpc mà cũng chả ăn nhằm gì cả..... :D

do_long_khach

Well-Known Member

Cảm giác mf ghi công suất ảo ảo thế nào ý.

Trong danh sách trang 1 lẽ ra phải có con yamaha a s801, dac chơi dsd cao nhất luôn.

hongdung-88

Active Member

Dac trong những amp này chắc tầm Dac trong avr vậy đây là option thêm vào mang tính tiện dụng còn chất lượng lại là vấn đề!

Chính xác đấy cụ! Đúng là có thì thừa, không có thì thiếu. Mấy con DAC liền này nghe chán lắm, theo trào lưu nó lắp vào thôi. Chất lượng ngang AVR.
Nhưng Mazant đuôi xx05, Yamaha A-S 701 chỉ hơn con xx04, AS700 cái cổng digital in thôi, trọng lượng thì vẫn thế! Thậm trí còn nhẹ đi!
Tiếng nghe qua đường vào AV thì không khác nhau, nghe qua cổng vào digital chán òm không bằng cái AVR Pioneer cũ! Nhưng giá lại tăng gần gấp rưỡi.
Nên mua DAC rời !

do_long_khach

Well-Known Member

Tai bác trình cao quá. Tôi đang cầm con 7005 đấy, cảm giác rất đáng đồng tiền.

nnkien

Well-Known Member

em cũng chỉ thích đôi bookself :)

leonardoa

Dòng Rotel có RA-1570 có tích hợp DAC rất đáng chơi!
Không thấy mọi người nhắc đến!

lan806

Well-Known Member

Dòng Rotel có RA-1570 có tích hợp DAC rất đáng chơi!
Không thấy mọi người nhắc đến!
Em cũng đang chơi đây nhưng hơi khác chút, em chơi pre 1570.
Sau khi cài đặt vào máy tính, nghe losless các bác có thể dùng remote điều khiển next bài, stop,... như với đầu đĩa (tương thích ngược qua dây usb)

Bên trên