Những Ampli tích hợp DAC đáng quan tâm

oivayha

Member
Ðề: Những Ampli tích hợp DAC đáng quan tâm

Mậc dù là fan của Cambridge và cũng đang xử dụng amply Cambridge nhưng em công nhận 1 điều là chất âm của hãng này mỏng loét :)), nhưng độ chi tiêt và âm hình sân khấu thì khá tốt

hoang6980

Well-Known Member

Loa của bạn phải có độ nhậy cao chút (>90đb trở lên) thì hãy ghép với PMA-50. Còn hay hay không thì phải xem chúng có duyên với nhau không bạn nhé!!

hoang6980

Well-Known Member

Loa của bạn phải có độ nhậy cao chút (>90đb trở lên) thì hãy ghép với PMA-50. Còn hay hay không thì phải xem chúng có duyên với nhau không bạn nhé!!

e hỏi ngu phát con PMA-50 có kéo được loa cột cs tầm 100-200W ko nhỉ?

boben0325

Member

bài viết hơi bị phiến diện, toàn hàng của anhduy ko thấy của các nơi bán khác :) mặc dù ampli có DAC trên thị trường rất nhiều :)

lan806

Well-Known Member

bài viết hơi bị phiến diện, toàn hàng của anhduy ko thấy của các nơi bán khác :) mặc dù ampli có DAC trên thị trường rất nhiều :)

Để tránh phiến diện, bác chỉ ra thêm và phân tích trên cơ sở những gì bác biết đi để anh em còn học hỏi.

skullz

Member

Em đang xài Marantz PM7005, đánh với Dali Zensor 3, chơi qua Pop A410 (Coxial) hoặc Macbook Audirvana qua USB DAC.

Mặc dù em nghe thập cẩm nhưng đánh giá PM7005 hợp nhất với Vocal, chi tiết, bass rất ổn, treb vừa phải, nhưng không thật sự xuất sắc.

Từ lúc em lên bộ này, cảm thấy "Chị tôi" của Bằng Kiều, hay Album "Kokurikozaka kara" của Aoi Teshima như bước sang 1 tầm cao mới. Thể hiện độ cao nhưng chắc gọn trong giọng hát của Bằng Kiều, hay tiếng đũa gõ lên bát leng keng, hay tiếng ý ới gọi nhau trong "bữa sáng (asagohan)", tất cả tạo nên 1 bức tranh bằng âm thanh mà giờ em mới cảm nhận được.

Recommend mọi người option này :)

DanielTran

Well-Known Member

Vậy bác còn đợi ai làm việc này mà không phải là chính bác chỉ ra để giúp cho bài viết đa diện hơn?

do_long_khach

Well-Known Member

Em đang xài Marantz PM7005, đánh với Dali Zensor 3, chơi qua Pop A410 (Coxial) hoặc Macbook Audirvana qua USB DAC.

Mặc dù em nghe thập cẩm nhưng đánh giá PM7005 hợp nhất với Vocal, chi tiết, bass rất ổn, treb vừa phải, nhưng không thật sự xuất sắc.

Từ lúc em lên bộ này, cảm thấy "Chị tôi" của Bằng Kiều, hay Album "Kokurikozaka kara" của Aoi Teshima như bước sang 1 tầm cao mới. Thể hiện độ cao nhưng chắc gọn trong giọng hát của Bằng Kiều, hay tiếng đũa gõ lên bát leng keng, hay tiếng ý ới gọi nhau trong "bữa sáng (asagohan)", tất cả tạo nên 1 bức tranh bằng âm thanh mà giờ em mới cảm nhận được.

Recommend mọi người option này :)
Bác giống tôi thế. Đúng là đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt, thử nhiều amply khác nhau, cái cao nhất 8 chục triệu nhưng trong phòng nhỏ 11m2 chả cái nào cho cảm giác đáng xuống từng ý tiền. Cuối cùng PM7005 lại hợp lý nhất, kinh tế mà âm thanh tương đối ổn, dù đúng như bác nói - ko thật sự xuất sắc. Sau đó tôi build 1 con mini pc ko quạt, nguồn ngoài, dùng SSD thì chất lượng âm thanh cao hơn chút nữa so với phát bằng laptop thường và kể cả Oppo. Thôi vậy là yên mà nghe nhạc. Chắc bán nhà bán đất mới nghĩ đến nâng cấp tiếp.

linh0983

Well-Known Member
Marantz PM 7005
Marantz CD 6005
Klipsch RF 62II
Tổng thiệt hại là 45tr có duyệt được ko các bác !

Bác tìm Denon PMA50 hoặc Marantz PM7005. Trong phòng ngủ thì ưu tiên con Denon vì ko cần cs lớn,giá lại rẻ hơn 7-8 triệu và có cả aptx blutooth gì đó để phát nhạc qua bluetooth (vd từ điện thoại) mà vẫn đạt chất lượng cao. Mấy con máy bác gì nêu trên là player, ko phải amply.
Bác ơi e đang dùng Q Acoustic 3020 giờ có con nào hơn PMA50 cùng tầm giá không ạ

Dạ, bác tư vấn giúp e tý ạ. E đang định lấy con marantz PM 6005 khoảng 8tr với nguồn phát là PC sau này nâng cấp Dac riêng so với pma50 thì thế nào ạ?

Bác cho e hỏi thêm chút ạ. Giờ e dùng con Pi +BossDac của bác Nhật dương (loại 2,7tr) + marantz PM 5005 thì so với PMA50 thể nào ạ

Bên trên